• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm cách nào để Jailbreak trên iPhone 3GS

AntiPlus

RedSn0w chưa hỗ trợ Jailbreak cũng như UltraSn0w vẫn chưa hỗ trợ 3Gs.

xiaohan

3GS về VN thì 1 là dùng xsim 2 là bác kéo mạng T-Mobile & AT&T về mà dùng thôi :D

AntiPlus

3Gs vẫn có 2 phiên bản nên phải nói rõ là phiên bản lock thì mới đợi JB + Unlock.

sonpham1102

Hiện chỉ có giải pháp dùng SIM Organe của Pháp để Active ra và dùng có sóng luôn nếu Sim đó có còn thuê bao. Chứ Jailbreak thì chưa!

anhcuong3295

Hiện chỉ có giải pháp dùng SIM Organe của Pháp để Active ra và dùng có sóng luôn nếu Sim đó có còn thuê bao. Chứ Jailbreak thì chưa!

Bác vui tính thật, Orange mang về đây dùng để chết tiền à. Giá cước đắt lòi mắt ra :))

xiaohan

sax mình hỏi thiệt ông anh vui tính nhỉ

Mình không vui tính chút nào đâu đây là chuyện thiệc.
Nếu bạn mua 3GS Lock tức là IP của các nhà mạng AT&T hoặc T-Mobile hoặc Orange của France thì về VN duy nhất là kéo mạng về VN dùng(nếu bạn là đại gia ;)) ), còn theo mình biết hiện tại ở HongKong đã có 3GS World(cái này mình cũng mới nhờ bà chị tại HK hỏi cửa hàng độc quyền bên đấy lên cũng chưa rõ mục sở thị thế nào cứ phải cầm đã thì mới tin được) nếu có 3GS World rồi thì lên mua về dùng cắm sim ăn ngay giống IP 3G thôi nhưng ko dùng Cydia, InStaller or Icy được vì DEV-team chưa có tool cho 3GS(just wait)
Hiện tại nếu bạn đã sở hữu 1 con IP 3GS ko phải bản World thì tốt nhất chờ đợi để DEV-team ra tool thôi :D;;)

AntiPlus

3Gs sắp được Dev-Team tung ra tool Jailbreak & Unlock rồi các pác ơi ... Xin chúc mừng anh chị em 3Gs nhé.

24Kpwn lives on, in the iPhone 3GS!
About 5 hours ago (Thursday evening, less than a week after the 3GS launch), we were able to verify that the 24Kpwn exploit that the hybrid team used on the iPod Touch 2G is still present in the bootrom of the iPhone 3GS. That means we can apply the same sort of technique used by our current redsn0w tool to jailbreak and unlock the iPhone 3GS.

This is great news, but how did it happen? Why didn’t Apple fix this in their normal cat&mouse fashion? Well it seems this bootrom was cut in about the August 2008 timeframe, so the unintended early reveal of 24Kpwn earlier this year didn’t affect the iPhone 3GS.

For our technical notes on where the 24Kpwn exploit is in the 3GS, see here (pastebin hash of it is here). Our original blog post for when this exploit was first found is here.

And yes, ultrasn0w will be able to be used on the iPhone 3GS for you unlockers!

Important: Apple has not given up on the cat&mouse game, and in fact there are challenging aspects of the 3GS jailbreak that aren’t in the other devices. It’ll take some time to safely work these into our tools, but the fundamental weaknesses are there: The bootrom is exploitable via 24Kpwn, and the baseband is exploitable via ultrasn0w. (And just like with the 3G, ultrasn0w for 3GS requires that you not update your baseband when Apple comes out with new firmware.)

poseidon0380

thực sự mà nói 3GS ko thu hút bằng N97. Nó y như 3G có chăng thêm vài tính năng. Thời điểm này mua 3G là đáng giá nhất :)

hongdat1106

thực sự mà nói 3GS ko thu hút bằng N97. Nó y như 3G có chăng thêm vài tính năng. Thời điểm này mua 3G là đáng giá nhất :)

lạc đề rùi bác ơi, 3GS sao không hơn 3G hả bác?Chip mạnh hơn 1.5 lần, hỗ trợ đồ họa mạnh hơn (chơi game sướng), pin sử dụng lâu hơn, còn nhiều thứ khác nữa, bác nên đọc báo công nghệ nhìu tí hihi :p:p:p

vuongtrungduong

3Gs sắp được Dev-Team tung ra tool Jailbreak & Unlock rồi các pác ơi ... Xin chúc mừng anh chị em 3Gs nhé.

chiều nay đi chơi ko ngó vào blog DevTeam,lúc nãy về nhà đọc đc mừng quá dịch ra luôn,ko ngờ bác post nguyên bản trong này rồi,có gì em sorry nhé :p

minhchicker

Dev-Team sắp tung bản UltraSnow để unlock iPhone 3GS mà, nghe đâu là tầm mấy ngày đầu tháng 7 đấy. các bác cứ đợi xem sao., dù sao cũng xin chúc mừng các bác đã múc đc iPhone 3GS nhé ^^

vuvan111

Cho mình hỏi thăm tý về Iphone 3gS

Hiện tại mình đang nhờ người bạn bên Mỹ mua dùm 1 cái Iphone 3Gs phiên bản 16 GB (ko hợp đồng) với giá 599 USD. Không biết đây có phải là phiên bản Quốc tế hay ko? Hiện giờ chưa có công cụ JB Iphone 3GS thì mình có thể dùng iphone này để gọi điện bình thường với mạng Việt Nam ko? Vì chưa dùng Iphone bao giờ nên mong được mấy bro chỉ giáo . THANKS nhiều

vuongtrungduong

Hiện tại mình đang nhờ người bạn bên Mỹ mua dùm 1 cái Iphone 3Gs phiên bản 16 GB (ko hợp đồng) với giá 599 USD. Không biết đây có phải là phiên bản Quốc tế hay ko? Hiện giờ chưa có công cụ JB Iphone 3GS thì mình có thể dùng iphone này để gọi điện bình thường với mạng Việt Nam ko? Vì chưa dùng Iphone bao giờ nên mong được mấy bro chỉ giáo . THANKS nhiều

đó vẫn là bản lock,và vẫn là bản phải dùng dịch vụ của AT&T,cụm từ "ko hợp đồng" ở đây đc hiểu là mỗi tháng bạn ko phải trả tiền hợp đồng với AT&T để sử dụng iPhone mà có thể ngưng sd bất cứ lúc nào vẫn ko phải đền hđ cho AT&T