• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm sao bắn Bluetooth thẳng qua thẻ nhớ?

minchou19

hôm trước mình có tải trên pda chương trình gửi data trực tiếp qua thẻ nhớ bằng blutooth dành cho n-gage, mình đã dow về, cài đặt tốt, nhưng không sử dụng được, nó báo lỗi, không biết tại sao!?... vậy có bạn nào có chương trình nào tương tự như vậy không,... cho mình xin đi, ... cám ơn nhiều nha! mình đã tìm trên pda, mà không thấy, không biết có tìm sót không nữa,.... có gì sơ suất xin mấy mod thông cảm nha!

nguyenpa

Super V.I.P
hôm trước mình có tải trên pda chương trình gửi data trực tiếp qua thẻ nhớ bằng blutooth dành cho n-gage, mình đã dow về, cài đặt tốt, nhưng không sử dụng được, nó báo lỗi, không biết tại sao!?... vậy có bạn nào có chương trình nào tương tự như vậy không,... cho mình xin đi, ... cám ơn nhiều nha! mình đã tìm trên pda, mà không thấy, không biết có tìm sót không nữa,.... có gì sơ suất xin mấy mod thông cảm nha!

Dùng n-gage thì mình dùng cái này nhé :D:D:D

rockone1909

bạn không cần dùng pm đâu, vào tin nhắn rồi chỉnh lưu tin nhắn sang thẻ nhé, vì tất cả các tin nhắn hay nhận được dữ liệu từ thiết bị khác nó sẽ lưu cùng với thư mục tin nhắn, sẽ được ngay thôi, còn riêng ngage thì phải dùng pm vì nó không chiụ nhận thẻ làm thư mục lưu tin nhắn,

nguyenpa

Super V.I.P
Vâng chính xác là như vậy, bạn vào messenger -> options -> settings -> othes -> chọn lưu tin trên memory card là ok.

Nhưng có 4 máy ( ko biết chính xác ko :D) là n-gage, n-gage QD, 3230, 6260 là cần pm trên thì mới lưu tin nhắn trên thẻ được.

Anhtoitb

Nếu các bạn hay dùng Bluetooth thì nên lưu tin nhắn sang thẻ nhớ. Vì nhiều khi ta bắn 1 bài hát hay 1 file nào đó có dung lượng lớn thì sẽ thật phiền vì bộ nhớ máy không đủ chỗ để lưu file đó.
Lưu tin sang thẻ nhớ là tối khả quan hơn cả trong trường hợp muốn 4mat máy mà không mất công backup tin nhắn!
Thân!

panrai

Super V.I.P
mình cài được rồi, nhưng xài làm sao bạn? click vào nó, nó báo app close????:(

bạn phải lấy phần miền của bạn nguyenpa mà sài đi ct đó là chuẩn rồi đó ko bị app close đâu mình đã sài rùi rất chuẩn mà cũng ko báo lổi nủa=D>=D>=D>

nguyenpa

Super V.I.P
mình cài được rồi, nhưng xài làm sao bạn? click vào nó, nó báo app close????:(

Bạn chỉ cần chọn vào nó 1 lần thôi, rồi vào thử tin nhắn -> nhìn góc trên bên trái sẽ thấy -> biểu tượng là thư sẽ thành thẻ nhớ là dùng đc rùi -> ko cần làm gì hết :D:D:D

minchou19

Bạn chỉ cần chọn vào nó 1 lần thôi, rồi vào thử tin nhắn -> nhìn góc trên bên trái sẽ thấy -> biểu tượng là thư sẽ thành thẻ nhớ là dùng đc rùi -> ko cần làm gì hết :D:D:D

à thấy rồi,... vậy là nếu có ai gửi data cho mình bằng blutooth, thì nó tự chuyển qua thẻ luôn phải không bạn??:D thanks nhiều nha!

habubi

Mình muónhoir khi lưu vào thẻ nhớ thì tin nhắn nó ở chỗ nào vậy? Bởi vì khi bắn bằng blutooth thì file nhạc, film mình save bình thường nhưng file zip thì ko save được mà cũng ko biết nó ở đâu trong thẻ nhớ để mà tìm.

nguyenpa

Super V.I.P
Nó sẽ nằm trong các thư mục ở c:/system/mail nếu trên thẻ thì e:/...

Cách đơn giản là bạn cài pm: x_plore 1.05 rồi ấn phím 4 sẽ gặp, rồi bạn cut, copy gì tuy ý rồi tìm thư mục thích hợp pát vào :D

ToanPDA

Lưu vào thẻ nhớ

Mình muónhoir khi lưu vào thẻ nhớ thì tin nhắn nó ở chỗ nào vậy? Bởi vì khi bắn bằng blutooth thì file nhạc, film mình save bình thường nhưng file zip thì ko save được mà cũng ko biết nó ở đâu trong thẻ nhớ để mà tìm.

Khi bạn lưu vào bộ nhớ máy : thì file nhận được sẽ ở C:\System\mail

thẻ nhớ : E:\System\Mail

Trong 2 trường hợp này ở trong thư mục Mail đều có một số thư mục được đặt tên khá giống nhau. Check từng thư mục sẽ tìm ra được file nhận được!
Have fun!:D

habubi

ok. Mình đã tìm thấy thư mục, nhưng những tin nhắn trong đấy mình muốn lưu vào PC để đọc nhưng ko đọc được. Phải làm thế nào đây?

nguyenpa

Super V.I.P
Chỉ có thể lưu ra với dạng text thôi bạn bạn qua ứng dụng câp nhật tìm pm này nhé: Best Message Storer 1.02

QueenbeePr0

Hay là tại bộ nhớ máy ko đủ để sử dụng chương trình. Ngage thường bị thế mà :(

hakkinen

Các bác cài phần mềm Fexplorer vào nha, file được gửi qua bluetooth sẽ được chuyển thẳng vào mục Inbox trong Fex, chỉ việc cut rồi paste vào chỗ nào mình muốn chứ k phải mất công search thế đâu. Mình dùng lưu tin nhắn trên thẻ nhớ lâu lâu lại phải xóa hết đi vì quá nhiều tin nhắn làm máy Ngage chạy siêu chậm, nhất là vào Text messenger. Tốt nhất là bao giờ có quá nhiều tin nhắn thì các bác copy thư mục Mail trong thẻ vào PC rồi bao giờ muốn đọc lại thì copy lại :D

hakkinen

Hay là tại bộ nhớ máy ko đủ để sử dụng chương trình. Ngage thường bị thế mà :(

Chính xác là như vậy. Bộ nhớ trong của Ngage chỉ có hơn 4Mb, sau khi cài phần mềm chỉ còn hơn 2Mb, vì vậy nếu nhận tin nhắn vào bộ nhớ trong của máy thì k thể gửi file bluetooth lớn được. Vì vậy cần dùng phần mềm MsvdriveE để chọn lưu tin nhắn vào thẻ nhớ. Các bạn nên cài phần mềm này vào bộ nhớ trong của máy, nó rất nhỏ thôi. Vì nếu cài vào thẻ nhớ thì mỗi khi tháo thẻ ra rồi lắp lại bạn lại phải kích hoạt phần mềm đó, mà khi bạn có rất nhiều tin nhắn (tầm vài trăm đến 1k tin :D) thì máy sẽ k thể load được tin nhắn trên thẻ nữa, sẽ đơ luôn. Khi đó chỉ có 1 giải pháp là dùng PC copy thư mục mail trên thẻ ra PC rồi copy lại, rất lằng nhằng và mất thời gian. Chúc vui!

eahleo

vậy có cái nao` bắn thẳng bluetooth vào thẻ nhớ cho máy nokia 7610 không bạn?nhờ bạn nha! cảm ơn rất nhiều!