• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm sao để quay về FW 2.2.1 sau khi đã lên 3.0

minhfat

Hic! 3.0 củ chuối lắm! các anh bảo em cách quay về 2.2.1 đi! em chay mai về mà ko đc!

dungeasy

restore lại thôi bạn , nếu 3G world thì restore 2.2.1 restore lại, jailbreak nó rồi sau đó restore FW 2.2.1 custom world rồi active. còn 2G thì restore 2.2.1 bình thường

Chỉnh sửa cuối:

trungkien2

http://www.xsellize.com/showthread.php?t=38851

Mình tìm được Link này. Bạn dùng thử xem nhé. Con 3G lock của mình lên đường luôn rồi. Ko có điều kiện test lại.
Nếu BL là 5.09 thì cho tới thời điểm này giải pháp duy nhất (mình biết) để hạ BaseBand là: đem ra tiệm để nạp lại.

Chỉnh sửa cuối:

trungkien2

Hình minh họa.
Chúc các bạn thành công.

silcedc

FW 2.2.1 MFW 2.30 BL5.9

minh làm theo rồi nhưng bước 1 ituns báo lỗi 1064 lam sao quay lại 2.2.1 đây:((

Nhiều khả năng IP của bạn thành IpT rồi.
Down và chạy FuzzyBand xem ok ko. Nếu ok thì chúc mừng.
Không thì phải chờ Dev ra bản unlock hoặc ra tiệm.

longgiang81

Super V.I.P
Chưa rõ iPhone của chủ Thread là 3G Lock hay World hoặc 2G, nếu là 3G Lock thì xin chia buồn, còn nếu là 1 trong 2 loại kia thì ko sao. Sau khi Restore báo lỗi thì đóng nó lại, đóng luôn cả iTunes, chạy QuickPWN sẽ hiện ra thông báo nhấn Home và Nguồn trong 15s, làm theo nó rồi bật iPhone lại. Mở iTunes kích hoạt nếu là 3G World, Jailbreak lại nếu là 2G. Chúc bạn thành công!!!

thangna

ối giời ơi em là em cạch đến già, lỡ up lên 3.0 beta 4. ngồi từ lúc 9h đêm qua đến bây giờ vẫn chưa down nó về 2.2.1 được. huhuhuhu

lams-blu

Iphone 2G 16 gb up bản w 3.0 từ ITUNES khi up xong co 1 thông báo từ Itunes gì đó. sau đó itunes khóa lại không restos gì được. Đả xóa và cài lại nhiều bản 8.0 và 8.1 8.2 vẩn bị như vậy. Dùng Quick 2.04 củng không được luôn. Hiện tại máy đang bị treo hình cộng cáp và cái đỉa. Bạn nào biết hướng dẩn dùm. Cám ơn trước

Itunes thông báo như thế nầy rồi khóa lại không restore gì được hết bạn nào giỏi chử anh giải thích dùm

There is a problem with your iPhone
we're sorry, the iPhone you connected is not recognized and cannot be activated for service.We recommend you visit your nearest Apple Store for more information .
To find your nearest Apple Store,click here.

Chỉnh sửa cuối:

binkissy

Iphone 2G 16 gb up bản w 3.0 từ ITUNES khi up xong co 1 thông báo từ Itunes gì đó. sau đó itunes khóa lại không restos gì được. Đả xóa và cài lại nhiều bản 8.0 và 8.1 8.2 vẩn bị như vậy. Dùng Quick 2.04 củng không được luôn. Hiện tại máy đang bị treo hình cộng cáp và cái đỉa. Bạn nào biết hướng dẩn dùm. Cám ơn trước

Itunes thông báo như thế nầy rồi khóa lại không restore gì được hết bạn nào giỏi chử anh giải thích dùm

There is a problem with your iPhone
we're sorry, the iPhone you connected is not recognized and cannot be activated for service.We recommend you visit your nearest Apple Store for more information .
To find your nearest Apple Store,click here.

bạn nên giỡ bở sạch itune ( băng revo _unintall) hoặc qua may khác để chạy itunes, đưa Iphone ve DFU và restore lai thử
thân!:-??

nokia_tcx

Còn mình gặp lỗi là khi đưa bản iTunes 8.2 về 8.0 thì khi cài xong 8.0, restat ngon lành và bật lên thì nó báo là ko thể chạy đc 8.0 vì có bản mới hơn đã được cài. Hãy cài lại 8.2. Tức là nó ko cho dùng bản 8.0 hay thấp hơn nữa. Đau quá anh em ạ.

potayvn

Hi các bạn!
Nhờ các bạn giúp đỡ...Mình có em Iphone 3G unlock phần cứng, mình đã up nó lên 3.0 nhưng mất sóng. Sau khi nghiên cứu trên một số diễn đàn, mình đã down nó được xuống 2.2.1 nhưng tình hình vẫn là mất sóng
Cho mình hỏi bây giờ mình phải làm gì, modem firmware trong máy ghi là 04.26.08

trinhphatdat

Còn mình gặp lỗi là khi đưa bản iTunes 8.2 về 8.0 thì khi cài xong 8.0, restat ngon lành và bật lên thì nó báo là ko thể chạy đc 8.0 vì có bản mới hơn đã được cài. Hãy cài lại 8.2. Tức là nó ko cho dùng bản 8.0 hay thấp hơn nữa. Đau quá anh em ạ.

bạn mở mymusic trong Ducoment lên và xoá tất cả những gì liên quan đến itunes cũ sau đó cài bản mới okb-)b-)=D>=D>=D>

phuonghoan3009

bản chính thức ra rồi! 3G lock cũng lên đc rồi tại sao mọi người lại muốn xuống nhỉ :-??