• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm sao để tắt chức năng T9 khi nhắn tin (WM6)

• Thread starter barry
  • Ngày gửi
Status
Không mở trả lời sau này.
B

barry

Guest
Cho em hỏi làm sao để tắt chức năng T9 khi nhắn tin ạ. Em thử vào Setting => Input và tắt cái chức năng suggest word đi rồi nhưng khi nhắn tin vẫn bị. Bác nào giúp em với ạ.

B

barry

Guest
Thì trong phần word completion em bỏ chọn cái suggest words when entering text rồi mà vẫn ko được...

NBLam

Cho em hỏi làm sao để tắt chức năng T9 khi nhắn tin ạ. Em thử vào Setting => Input và tắt cái chức năng suggest word đi rồi nhưng khi nhắn tin vẫn bị. Bác nào giúp em với ạ.

Vấn đề là bạn dùng bàn phím nào? Tôi thấy nếu dùng Keyboard bình thường mặc định theo máy thì làm như các bác hướng dẫn ở trên. Nhưng có lần tôi dùng cái HTC_Touch_Keyboard___Keypad thì khổ quá vì mỗi lần bật bàn phím lên lại phải vào Options để tắt cái đó đi. Thực ra nó rất tiện cho tiếng Anh nhưng mình gõ tiếng Việt thì cái đó hoàn toàn vứt đi các bác ạ.

:) Cách mà tôi xử lý với cái này là... uninstall mặc dù tôi rất khoái chức năng Touch của nó.

NBLam

Mới tìm ra cách rồi đây, dùng Touch thoải mái mà không bị cái T9 hành hạ nữa :D

DÙng chương trình edit Registry để chỉnh. Vào HKLM\system\currentcontrolset\control\layouts\e001 0409

Ở Ime File : sửa \windows\et9ime.dll thành \windows\compime.dll

và

Ở Layout Text: sửa eT9IME thành COMPIME

Save tất cả lại. Khởi động lại máy là xong rồi :D

Status
Không mở trả lời sau này.