• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm sao disable & move chức năng Auto correct của các ROM cho Diamond?

especen

Các dòng ROM cho Touch Diamond có lẽ hỗ trợ tiếng Anh hơi bị tốt, thành ra lại khó chịu với người dùng tiếng Việt. Cụ thể là mỗi khi type bất cứ cái gì thì nó đều hiện ra một ô mầu xám bên trên bàn phím để đưa ra các lựa chọn Auto Correct khi mình type. Em đã thử tắt hết cả các chức năng: Spell correction, Word completion in T9 mode, Word completion in ABC mode rồi mà cái ô đen đen nó vẫn hiện chình ình, rất bất tiện.

hanoiwap

Super V.I.P
Các dòng ROM cho Touch Diamond có lẽ hỗ trợ tiếng Anh hơi bị tốt, thành ra lại khó chịu với người dùng tiếng Việt. Cụ thể là mỗi khi type bất cứ cái gì thì nó đều hiện ra một ô mầu xám bên trên bàn phím để đưa ra các lựa chọn Auto Correct khi mình type. Em đã thử tắt hết cả các chức năng: Spell correction, Word completion in T9 mode, Word completion in ABC mode rồi mà cái ô đen đen nó vẫn hiện chình ình, rất bất tiện.

Bạn hãy cài VnRKbdPro để dùng tốt cho cả tiếng Việt và tiếng Anh
http://vnpda1.blogspot.com/2008/03/vietnameserescokeyboardpro.html

AnhPheCT

Máy Tui ko biết vọc thế nào giờ chọn lại chức năng đoán từ check tùng cái hoặc check hết ko dc!! nè!! Rán vọc đi!! Mình chỉ cài có 1 VNkeyboard 3.3 thôi!!

birdcut

Bạn vào Start => Setting => Input => sang tab Word completion uncheck Suggest words when entering text và uncheck Enable Auto Corect. Sau đó trở lại tab Input method chọn các bàn phím của diamond như Compact QWERTY hay Full QWERTY => bấm OPTIONS uncheck Tủn on one-touch symbol entry => bấm vào T9 option => Uncheck toàn bộ option trong đó.

Sau khi bạn dùng 1 chương trình nào đó và mở bàn phím lên, tại các bàn phím của Diamond bạn sẽ thấy nút [ABC=>T9]. Nếu đang chọn là T9 thì bạn bấm lại cho nó chọn ABC.

especen

Done! Một chú bên xda-developers hướng dẫn em tắt cái nút T9 đi là xong. Thanks các bác!

Chỉnh sửa cuối: