• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm thế nào có thể sử dụng WIN SCP

mydarling785

hiện này mình dang rất băn khoăn làm thế nào đẻ sử dụng dc WIN scp vì cũng muốn chép vài cái phần mềm vào máy nhưng ko sao mà đăng nhập dc ai biết xin chỉ giùm mình :(:)((.:((

Kangmin82

hiện này mình dang rất băn khoăn làm thế nào đẻ sử dụng dc WIN scp vì cũng muốn chép vài cái phần mềm vào máy nhưng ko sao mà đăng nhập dc ai biết xin chỉ giùm mình :(:)((.:((

Trứoc tiên muốn dùng được WIN SCP thì bạn phải chắc chắn máy của mình đã install OpenSSH và BSD Subsystem.
Sau đó bạn connect IP với wifi rồi vào setting (trên iphone) xem địa chỉ IP address và nhập địa chỉ đó vào phần Host của WinSCP ,User name là :root ,Pass : alpine (ver 1.1.2 và 1.1.3)

Nếu vẫn ko hiểu thì bạn tham khảo video này

cat_nobita

Không nhất thiết phải dùng WIN SCP để cài Soft vào IP. Bạn có thể dùng các phần mềm khác như: iBrick, iPhone PC Suite, iPhone list, iPhone Browser để cài các ứng dụng cho IP từ PC.

Note:
- WIN SCP nhất thiết phải có Wifi để kết nối IP với PC, còn các chương trình khác ở trên thì không cần phải có Wifi.

- Mình hay dùng iPhone PC Suite vì nó là Soft đầy đủ nhất.

saigonxua

Không nhất thiết phải dùng WIN SCP để cài Soft vào IP. Bạn có thể dùng các phần mềm khác như: iBrick, iPhone PC Suite, iPhone list, iPhone Browser để cài các ứng dụng cho IP từ PC.

Note:
- WIN SCP nhất thiết phải có Wifi để kết nối IP với PC, còn các chương trình khác ở trên thì không cần phải có Wifi.

- Mình hay dùng iPhone PC Suite vì nó là Soft đầy đủ nhất.

Xin hỏi : Mình đã DL mấy cái Theme cũng như battery icon về máy.Sau đó kết nối Iphone với PC,dùng iPhone PC suite install mấy folder đó vào IP và set 755 luôn.Nhưng sau khi restart lại IP thì homescreen và battery icon vẫn như cũ. Bạn có biết tại sao không ? (IP của mình là 1.1.4 ) Xin cám ơn.

Kangmin82

Xin hỏi : Mình đã DL mấy cái Theme cũng như battery icon về máy.Sau đó kết nối Iphone với PC,dùng iPhone PC suite install mấy folder đó vào IP và set 755 luôn.Nhưng sau khi restart lại IP thì homescreen và battery icon vẫn như cũ. Bạn có biết tại sao không ? (IP của mình là 1.1.4 ) Xin cám ơn.

Mấy cái battery ko set được như vậy bác ơi.bạn qua bên này tham khảo thêm nhé.

nguyendaika

nếu nhà có wifi thì nên xài win SCP,mình thấy nó hay hơn là ibrick nhìu lắm!

phatnhoc

set 0755 là gì vậy các bác ??? cái đó sử dụng như thế nào ??? em nghe nhìu rồi nhưng tới giờ vẫn không biết đó là gì cả :(

DEVIL_BESIDE_YOU

Bạn muốn cài app tốt nhất là nên cài bằng pcsuit,ko cần phải dùng wifi phiền phức bạn nhé.Ngoài ra pcsuit cũng có thễ sét 755 1 cách dễ dàng..

drkietanbinh

các bác làm ơn chỉ tui cái này: tui dùng PC suit để cài app, sau khi cài xong, set 0755 đàng hoàng.nó hiện icon but ko chạy dc app nào hết!!!

XuanTruong

Super V.I.P
các bác làm ơn chỉ tui cái này: tui dùng PC suit để cài app, sau khi cài xong, set 0755 đàng hoàng.nó hiện icon but ko chạy dc app nào hết!!!

Có Wifi nên dùng WinSCP để cài App sẽ ổn hơn đó! Mình dùng từ xưa đến nay OK hết!!!:-?:)

newbieppc

Bác cho hỏi là Default port là 22. Vậy có phải thay đổi không ạ?

Mình xài 1.1.4, sao connect không được?

XuanTruong

Super V.I.P
Bác cho hỏi là Default port là 22. Vậy có phải thay đổi không ạ?
Mình xài 1.1.4, sao connect không được?

Chỉ cần nhập vào 3 ô là:
Host: Địa chỉ IP trên iPhone của Bạn.
User: root
Pass: alpine
Còn lại để nguyên mặc định nhé!:D

newbieppc

Không hiểu tại sao hôm qua thì Connect không được (do mình vừa upgrade lên 1.1.4 nên confuse không biết có problem gì không?)

Hiện giờ thì lại connect OK rồi. Tks mod!