• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm thế nào để nhận đúng dung lượng pin dung lượng cao

cdmavn

Đã quyết định trang bị 1 viên pin dung lượng cao 3000mAh cho chú X500 để phục vụ nhu cầu vọc, chưa biết cải thiện bao nhiêu nhưng có 1 vấn đề, hiển thị pin không đúng vẫn đang dùng WM6.1 V14 của bác PQ. Đoạn đầu từ 100% đổ xuống nó tụt rất nhanh khi khoảng 1x% thì nó cứ lên xuống lên tục :)) mãi không hết, alert cả ngày luôn (đã tắt bằng sửa reg), dưới 10% còn chạy được gần 1 ngày, 0% còn chạy được 1 lúc. Vấn đề là nó không nhận được đúng dung lượng của quả pin gần gấp đôi này. Đành đăng lên đây hỏi xem các bro có kinh nghiệm với bác PQ cho ý kiến xem fix như thế nào.
Thanks all.

Berryberry

Đã quyết định trang bị 1 viên pin dung lượng cao 3000mAh cho chú X500 để phục vụ nhu cầu vọc, chưa biết cải thiện bao nhiêu nhưng có 1 vấn đề, hiển thị pin không đúng vẫn đang dùng WM6.1 V14 của bác PQ. Đoạn đầu từ 100% đổ xuống nó tụt rất nhanh khi khoảng 1x% thì nó cứ lên xuống lên tục :)) mãi không hết, alert cả ngày luôn (đã tắt bằng sửa reg), dưới 10% còn chạy được gần 1 ngày, 0% còn chạy được 1 lúc. Vấn đề là nó không nhận được đúng dung lượng của quả pin gần gấp đôi này. Đành đăng lên đây hỏi xem các bro có kinh nghiệm với bác PQ cho ý kiến xem fix như thế nào.
Thanks all.

Hờ hờ cục 2400 của em ko bị sao cả ,ai bảo ko mua pin 1700 của em =)) .Hóa ra nick của bác đây à .

akon2252030

các bác cho em hỏi là ở sài gòn chổ nào bán pin dung lượng cao vậy ? cho em xin vài cái địa chỉ nhé :) thanks !!

is181

Tôi nghĩ mấy đồng chí nói có pin dung lượng cao không đúng đâu. Tôi mua 1 pin về dùng mà còn tồi hơn pin quả pin bình thường đang dùng

thanhlnt

Các bác cho hỏi pin dòng cao của Eten X500 mua ở đâu thế? mình ở SG :). Thks!

thanhlnt

Tôi nghĩ mấy đồng chí nói có pin dung lượng cao không đúng đâu. Tôi mua 1 pin về dùng mà còn tồi hơn pin quả pin bình thường đang dùng

Nhân tiện cho hỏi thêm, các bác nào xài pin dòng cao xác minh lại vụ bác này nói coi :-?.

cdmavn

Mua pin đểu thì nói làm gì nếu mua pin dung lượng cao của bịn có tên tuổi sản xuất tất nhiên không phải là của hãng thì dung lượng cũng same same thông số ví dụ con 3000mAh cho X500 gấp đôi pin hãng tất nhiên nó bị lòi ra ngoài

thanhlnt

Mua pin đểu thì nói làm gì nếu mua pin dung lượng cao của bịn có tên tuổi sản xuất tất nhiên không phải là của hãng thì dung lượng cũng same same thông số ví dụ con 3000mAh cho X500 gấp đôi pin hãng tất nhiên nó bị lòi ra ngoài

Lòi ra ngoài là sao hả bác? bác vui lòng cho hỏi mua pin dòng cao ở đâu thế? Giá bao nhiêu? Thk!

hitech123

Các bạn có địa chỉ mua pin cho dòng Eten này thì post lên cho mọi người tham khảo nhé. Mình ở Hà Nội. Thanks

ng2mat

Các bạn có địa chỉ mua pin cho dòng Eten này thì post lên cho mọi người tham khảo nhé. Mình ở Hà Nội. Thanks

Mình chỉ biết một địa chỉ bán phụ kiện eten chính hãng nhưng là ở HCM :
Mã:
NGUYỄN THÀNH TELECOM
OFFICE & SHOWROOM: 116 NGUYỄN DU, QUẬN 1, TP.HCM Tel: (08) 3825.6967 - Fax: (08) 3825.6968 - Email: nguyenthanhtelecom@gmail.com 
- web: http://www.skypentt.com/products/Accessories

Mình cũng ở HN cũng đang tìm bao da cho X500 hic :-??

hitech123

Mình tìm thấy rồi. Các bạn ở HN đến đây nhé. Đây là Chi nhánh của Công ty NGUYỄN THÀNH TELECOM, 116 NGUYỄN DU, QUẬN 1, TP.HCM:

CÔNG TY TNHH PHI LONG
Địa chỉ: 69 Phố Võng Thị, Tây Hồ, Hà nội
Tel : 04.37538896
Fax: 04.39163355
Email: philong@blauleon.com.vn