• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm themes cho điện thoại

force_boy

mình đang sử dụng nokia 6260. Nay mình muốn làm một cái themes tự chế riêng theo ý mình nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu. Mình cũng còn mù mờ trong cái này lắm. Có bạn nào có thể chỉ cho mình biết cụ thể được không. Như mình có thể làm được cái themes như kiểu của IPOD được ko. Hình như đa số các themes mình tải nhiều cái nó đơn giản quá. CHỉ là thay đổi hình nền và màu sắc chứ các icon thì vẫn thế.
Liệu mình có thể thay đổi kích thước các icon và hiển thị theo ý mình được không.
Các hiệu ứng như khi chuột tới 1 icon thì icon đó có thể chuyển sang dạng đổ bóng được không (kiểu như ipod của apple đó)
Xin lỗi, mình còn amatơ lắm nên mong các bạn chỉ bảo kỹ lưỡng giúp với.
Cảm ơn mọi người nhiều;;);)

phuongvm

anh oi em cung~ dung` 6260 nè,e cũng đang tìm sof để thay đổi skin cho máy + đang nhờ làm theme vì e cũng chưa dùng photoshop bao h

Anhtoitb

mình đang sử dụng nokia 6260. Nay mình muốn làm một cái themes tự chế riêng theo ý mình nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu. Mình cũng còn mù mờ trong cái này lắm. Có bạn nào có thể chỉ cho mình biết cụ thể được không. Như mình có thể làm được cái themes như kiểu của IPOD được ko. Hình như đa số các themes mình tải nhiều cái nó đơn giản quá. CHỉ là thay đổi hình nền và màu sắc chứ các icon thì vẫn thế.

Hiện đã có Topic làm themes theo yêu cầu. Bạn cứ qua bên đó post yêu cầu là được đáp ứng ngay.

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=376