• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lập trình SMS cho Symbian bị lỗi, cần sự giúp đỡ

Status
Không mở trả lời sau này.

chungnv83

Mình viết một ứng dụng có chức năng gửi tin nhắn đến một đầu số 8xxx.
mình cho vào các máy S40 của nokia thì gửi ko vấn đề nhưng khi cài đặt sang các máy có hệ điều hành sybian thì vẫn gửi được đến đầu số nhưng hình như content bị biến đổi vì vậy ko đúng cú pháp tin nhắn với các dịch vụ đầu số quy định. Do vậy hệ thống luôn trả về tin HELP. Có thể content bị chuyển mã thành tiếng việt hoặc gì đó.

Bạn nào đã làm xin vui lòng giúp mình với.

YM: nguyenchung136
mail: nguyenchung136@yahoo.com

jimmi_qyu

Wow bạn pro thật đấy,
Ah bạn có nhầm lẫn gì khi lập trình ứng dụng này không vậy,vì S40 và các dòng hdh khác nhau mà.
P/s : hôm nào pm dạy mình viết ứng dụng với nha,thank bro

TruBic

Well-Known Member
Mình viết một ứng dụng có chức năng gửi tin nhắn đến một đầu số 8xxx.
mình cho vào các máy S40 của nokia thì gửi ko vấn đề nhưng khi cài đặt sang các máy có hệ điều hành sybian thì vẫn gửi được đến đầu số nhưng hình như content bị biến đổi vì vậy ko đúng cú pháp tin nhắn với các dịch vụ đầu số quy định. Do vậy hệ thống luôn trả về tin HELP. Có thể content bị chuyển mã thành tiếng việt hoặc gì đó.

Bạn nào đã làm xin vui lòng giúp mình với.

YM: nguyenchung136
mail: nguyenchung136@yahoo.com

ủa S40 đâu có sài hệ điều hành đâu mà bạn lại dùng được cho symbian bạn nhầm rồi đó

Status
Không mở trả lời sau này.