• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Laptop 3 ổ Sata đầu tiên

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Công ty máy tính Targa có trụ sở tại thung lũng Silicon vừa giới t hiệu máy tính xách tay đầu tiên trên thế giới gắn được 3 ổ Sata hỗ trợi Raid 0, 1, 5*.

Ngoài ra chiếc mtxt Targa Raptor-60 còn được trang bị Chipset 965, CPU ntel Core 2 Extreme X6800 2.93 GHz, VGA Dual Nvidia GeForce GO 7950 MXM IV 512MB(SLI), 4Gb Ram, màn hình 17"...Raptor-60 mạnh mẽ không thua bất cứ máy tính để bài chơi games nào.

Với 3 ổ cứng 250Gb mới được giới thiệu thì bạn có thể có một chiếc mtxt với 750Gb ổ cứng. Và với Raid 5 bạn có thể ghép 3 ổ cứng lại thành 1 ổ 750Gb và sử dụng 3 đầu từ cùng một lúc, như thế tốc độ truy xuất ổ cứng sẽ tăng lên gấp 3 lần.

Dao007forever

Ủa, em không hiểu. Tốc độ truy xuất của việc 1 ổ hay 3 ổ cũng trung bình như nhau chứ nhỉ?? Vì nếu dữ liệu nằm trên 1 ổ thì cũng như nhau. Trừ phi dữ liệu nằm trên 2-3 ổ, mà thường Defrag sẽ không có chuyện này....
Mà giá của máy là nhiêu vậy ạ??