• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LAPTOP IBM THINKPAD T40 CẦN GIÚP ĐỠ.

anhtien

Mình đang xài con IBM Thinkpad t40 model 2374DU1, trước xài bình thường sau khi cài lại winxp sp2 thì một vùng bàn phím bên phải và dãy số từ 1 đến 0 đánh kô ra nữa ví dụ số 2 thì @ và chữ J là số 1; K số 2... kỳ quá.
có thể cho mình cách sử lý? và có driver IDE Controller và Communications Port (com 3) của máy này share mình xài với! thank !

startrace

Bạn vào CONTROLPANEL/Regional & Language Options mà chỉnh lại chế độ English là OK

startrace

à quên bạn đã biết mode của máy thì cứ lên trang chủ của IBM mà download drivers về mà dùng

khocviem

con của bác hình như chập phím Shift thì pải, còn chữ J thành 1 và K thành 2 là do bác bật phím Numlock thui

anhtien

con của bác hình như chập phím Shift thì pải, còn chữ J thành 1 và K thành 2 là do bác bật phím Numlock thui

không có đâu. không chập phím nào hết. Và không có "hình như" được.

hung66000

không có đâu. không chập phím nào hết. Và không có "hình như" được.

Đúng rồi đấy bạn đánh chữ j thành 1 k thành 2 .... là máy bạn đang bật phím Numlock thôi Bạn tắt phím đấy đi là hết .:D

anhtien

Đúng rồi đấy bạn đánh chữ j thành 1 k thành 2 .... là máy bạn đang bật phím Numlock thôi Bạn tắt phím đấy đi là hết .:D

Bác Hùng đùa zui quá ha! không có kẹt mà. Làm như là mới học hay đang học tin học căn bản vậy pác? :))

khocviem

Theo bác nói thì bác sài WIn Ghost rồi , lại là bản rút gọn nữa lên mới thiếu mấy cái driver như thế -lên khi khởi động bàn phím mới hiển thị Numlock trước , bác thử cài lại win là đc ngay mà
Bác sài Win ghost cẩn thận die cả Pin vì bản Win ghost ko có nhận Pin đâu

anhtien

Theo bác nói thì bác sài WIn Ghost rồi , lại là bản rút gọn nữa lên mới thiếu mấy cái driver như thế -lên khi khởi động bàn phím mới hiển thị Numlock trước , bác thử cài lại win là đc ngay mà
Bác sài Win ghost cẩn thận die cả Pin vì bản Win ghost ko có nhận Pin đâu

Ok, để mình cài lại xem.