• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Laptop khi mua gắn thêm Ram thì có được bảo hành chính hãng ko?

do_long_khach

Tình hình là em đang định sắm con laptop đầu đời (1 em Lenovo G400) nhưng thấy máy chỉ có 512 Mb Ram nên muốn gắn thêm 1 thanh Ram 512 nữa ở chỗ bán luôn. Theo quảng cáo thấy máy bảo hành chính hãng 1 năm.

Như vậy mình mua máy mới nhưng đã tháo ra gắn thêm Ram thì có còn được bảo hành chính hãng ko? Nhờ các bác có kinh nghiệm chỉ giùm. Tks nhiều

hcqp

Bạn tính nâng cấp RAM ở chỗ bán thì hỏi ngay người bán sẽ rõ mà! Nếu việc gắn Ram không đụng tới Tem bảo hành thì không sao. Còn nếu đụng tới tem bảo hành thì phải tới văn phòng bảo hành, bảo trì của hãng để đề nghị tăng RAM và dán lại tem!

MiNhon

Ram thì động gì đến tem bảo hành đâu tháo mấy con ốc rồi lắp ram vào là Ok >mà giờ Ram rẻ đã mua thì bạn nên nghĩ đến 1gb luôn vì ứng dụng ngày càng nặng ,mua 512 đựoc 1 thời gian lại muốn nâng lên 1gb vì nhu cầu thì lợi tích kiệm tiền hiện giờ mà hại ngay tiền nhãn haha :)
Mình theo bản thân dùng Lap thì hiện giờ dã nâng cấp ram nên upgrade lên 1gb luôn.Mình dùng 2 gb còn chưa đã vì dùng Vista ,đang định đổi 1 thanh 1gb lên 2gb nhưng đợi giá cả giảm xuống chút nữa đã
Cheer

lehai

IBM và LENOVO thì vô tư lự đi!
IBM nổi tiếng về dịch vụ bảo hành, nhiều thiết bị khi hỏng ko cần phải gửi máy về hãng mà họ gửi linh kiện và hướng dẫn cho mình "chơi" luôn!

Riêng về RAM thì mình nghĩ ko phải suy nghĩ, hầu như dòng máy nào thay cũng dễ dàng mà.