• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LAPTOP THƯƠNG HIỆU .:: DELL ::.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Topic này là nơi để Review - Testlab - Thảo luận về phần cứng của dòng máy DELL cập nhật! Không thảo luận về phần mềm hoặc cách sử dụng ở đây, các bài viết không liên quan đến yếu cầu của chủ đề đều bị Del mà không cần thông báo! Mong các thành viên ủng hộ!=D>=D>=D>​

Tham khảo thêm QUY ĐỊNH của BOX tại đây :

Last edited by a moderator:

poseidon0380

Dell: xài tạm được, bàn phím = HP dỏm hơn IBM, adapter tốt, pin thường! Một cái dở là bản lề màn hình dỏm!

poseidon0380

Cái này tự nhiên nó bị hay sao?! Nếu tự nhiên bị có thể pin cmos! Thử lại site của Dell up con bios mới nhất vô coi hết ko?

dienht

Active Member
Mình có con XPS M1210 sử dụng ổ Sony DVD+RW DW-QA ATA Device bây giờ không biết bị sao mà ghi DVD xong có cái thì đọc được cái thì ko đọc được (ghi CD thì vẫn đọc bình thường)
như vậy có phải ổ DVD của mình bị hư rồi đúng ko?, bị như vậy có sửa được ko? sửa ở đâu và giá là bao nhiêu vậy?.
Bạn nào biết chỉ giúp mình với. Cảm ơn nhiều

vuquang

Hôm e bị ốm nên để quên cắm adapter mất mấy hôm, đứa e không biết nên nó vẫn cứ bật máy dùng, cứ dùng và tắt máy mà không rút adapter ra nên giờ pin không sạc được nữa, nó chỉ charging đến 5% thôi, xong rồi ngừng luôn. E dùng dell M4300, vậy ai có pin dell M4300 không? báo cho e cái giá, hoặc có ai chuyên gia sửa pin laptop không? cũng báo cho e cái giá hic!!

dinhtrung

Hôm e bị ốm nên để quên cắm adapter mất mấy hôm, đứa e không biết nên nó vẫn cứ bật máy dùng, cứ dùng và tắt máy mà không rút adapter ra nên giờ pin không sạc được nữa, nó chỉ charging đến 5% thôi, xong rồi ngừng luôn. E dùng dell M4300, vậy ai có pin dell M4300 không? báo cho e cái giá, hoặc có ai chuyên gia sửa pin laptop không? cũng báo cho e cái giá hic!!
mình dùng dell vostro 1500 cả năm nay vẫn cắm sẵn adapter dùng mà co thấy cục pin bị sao đâu. laptop tự động ngừng xạc khi pin đã đầy mà.

poseidon0380

Một tip nhỏ là KO BAO GIO DUOC XAI MAY cho den khi het can pin, vì khi như thế có thể làm hư pin vĩnh viễn. Tốt nhất là gần hết pin là phải xạc. Cắm vào thường xuyên cũng ko hẳn tốt! Nếu luôn cắm điện thì bỏ pin ra cho vô tủ lạnh! :)

cukey123147

MÌNH CÓ CON LAPTOP VOSTRO 1400 MÀ SAO MÌNH CÀI BLUETOOTH KO DC.MÌNH CÀI DRIVER ROI MÀ SAO NÓ CỨ ĐÒI NHẤN "Fn + F2" ĐỂ MỠ BT.CÓ AI BIỆT KHẮC PHỤC CHỈ GIÚP MÌNH

startrace

MÌNH CÓ CON LAPTOP VOSTRO 1400 MÀ SAO MÌNH CÀI BLUETOOTH KO DC.MÌNH CÀI DRIVER ROI MÀ SAO NÓ CỨ ĐÒI NHẤN "Fn + F2" ĐỂ MỠ BT.CÓ AI BIỆT KHẮC PHỤC CHỈ GIÚP MÌNH

Vostro 1400 hình như có nút tắt mở bluetooth mà, bác kiểm tra lại thử xem

binhmogas

cho mình hỏi mình sài votro 1200 mình không biết làm sao mở bluetooth mình đã cài driver rồi và mở blu bằng phiếm có biểu tượng wifi và blu nhưng không thấy tính hiệu gì của bluetooth mà chỉ có wifi thôi và nhấn fn+f2 cũng vậy mình thấy bên góc phải bên dưới mái có 1 cá nắp mở nắp ra có 1 sợi cáp để không không biết làm gì không lẽ dùng để gắn blu mà có nguời tháo ra?. sẵng cho mình hỏi luôn sao loa ngoài của nó quá nhỏ chủa bằng1/2 âm lượng điện thoại nghe nhac phải nằm sát vào máy mới nghe được có phải votro1200 là vậy không? cám ơn.

oanhngo

Xài 3 con dell vga rời 8400GS trong đó có con xps vga rời 8400 GS bị đóng chip VGA mất 4 lần ! sợ cái vga rời 8400GS wa rui !

AnhPheCT

Xem coi có bị luộc BT chưa??? Hay chưa gắn Card BT vào đó!!

i_love_baby387

Con studio 1435 của em bị bệnh sau: Đang dùng bình thường thì bông nhiên có tiếng kêu tạch tạch nhỏ, liên tục, sau đó đơ máy luôn. Chắc là bị lỗi gì đó. Em đang định đi bảo hành, hỏi trước các bác xem nguyên nhân chính xác là bị sao để ra hàng đỡ bị luộc :(

AndyCuong

Supper Moderators
Con studio 1435 của em bị bệnh sau: Đang dùng bình thường thì bông nhiên có tiếng kêu tạch tạch nhỏ, liên tục, sau đó đơ máy luôn. Chắc là bị lỗi gì đó. Em đang định đi bảo hành, hỏi trước các bác xem nguyên nhân chính xác là bị sao để ra hàng đỡ bị luộc :(

thường kiểu là do ram , nếu máy còn bảo hành thì đem đi bảo hành đi bạn.

DucLong

Super V.I.P

Khả năng bị quạt đó. Sau một thời gian sử dụng quạt nó quấn đầy bụi nên phải mở ra vệ sinh lại, nếu làm không kịp có thể hỏng thêm cái khác do máy không giải nhiệt được.

duylenguyen

mọi người cho mình hỏi:
mình mới cài game Đragon Age: Origins vào chơi trên laptop, hình ảnh chạy bình thường không vấn đề gì nhưng có một vấn đề là CPU chạy 100%
máy không bị virus hay gì hết vì bình thường chỉ chạy khoản 10-15%, vậy chơi game đó CPU chạy 100% có anh hưởng tới tuổi thọ của máy không vậy? hay máy mình bị cái gì vậy? Pro nao biết xin giup đỡ với, thanks!!!!!!!!
máy mình là dell studio XPS 1340, core 2 dual, ram 4GB, VGA card 9400M 256M.

pad_pro

Mình dùng Dell Inspiron 1525 chạy Win 7 Ultimate OEM, mọi người cho mình hỏi: máy mình thỉnh thoảng gặp trục trặc như sau: máy đang vào mạng bình thường, tự nhiên bị mất mạng, mình sử dụng nút tắt/bật card wifi để reset lại mạng nhưng ko có tác dụng (mặc dù bình thường nút tắt/bật hoạt động rất tốt). Những lúc ấy tắt máy tính rất khó, thường phải tắt cứng mới được.
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn. Cám ơn nhiều :D