• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LAPTOP THƯƠNG HIỆU .:: DELL ::.

AndyCuong

Supper Moderators
Mình dùng Dell Inspiron 1525 chạy Win 7 Ultimate OEM, mọi người cho mình hỏi: máy mình thỉnh thoảng gặp trục trặc như sau: máy đang vào mạng bình thường, tự nhiên bị mất mạng, mình sử dụng nút tắt/bật card wifi để reset lại mạng nhưng ko có tác dụng (mặc dù bình thường nút tắt/bật hoạt động rất tốt). Những lúc ấy tắt máy tính rất khó, thường phải tắt cứng mới được.
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn. Cám ơn nhiều :D

bạn thử recovery đại xem có hết không nhé!

HTC_VUTHANH

Moderator
cần giúp về dell vostro không ấn được bàn phím số

mình vừa mới mua con dell vostro 3550̀ sau khi cài lại win xong thì máy bị không ấn được bàn phím số ngang ở trêṇ máy không có bàn phím số ở bên phải nha.rất mong các bạn giúp đỡ.thanks

ps:đã giải quyết xong

Chỉnh sửa cuối:

voicon_hl

mình yêu con dell 5010 của mình tóa, cơ mà dn nó bị nóng dã man 85 độ C, ko bít làm thế nào, thi thoảng bị sập nguồn nữa,
các pro có bít nó bị sao hem ạ. huhu, bỉu mình cách khắc phục với

Center_Silicon

Xài 3 con dell vga rời 8400GS trong đó có con xps vga rời 8400 GS bị đóng chip VGA mất 4 lần ! sợ cái vga rời 8400GS wa rui !
:-D Chắc bác bắt em nó đi cày nhiều quá nên sinh ra hư hỏng vậy thôi à ! Chơi card đồ họa dời mà bắt chạy liên tục thì nó nóng máy kinh khủng sao mà chịu đc. Bác phải đi đóng chip đc là may rồi, làm cái chip dán thì die card graphic là xong luôn cái máy rồi đó. :cool:

Center_Silicon

mình yêu con dell 5010 của mình tóa, cơ mà dn nó bị nóng dã man 85 độ C, ko bít làm thế nào, thi thoảng bị sập nguồn nữa,
các pro có bít nó bị sao hem ạ. huhu, bỉu mình cách khắc phục với
Nó đến ngày phải chào tạm biệt bạn rồi đó. Bạn xài lâu rồi nên như vậy thôi.