• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lau rửa màn hình HTC diamond bị dán băng keo

bobby09120

tình hình sau 1 lần bóc miếng dán bảo vệ màn hình cho con HTC diamond của em thì màn hình của em bị như trong hình trên em kô biết là do làm sao ? tưởng do băng keo em lấy nước xịt kính lau mãi mà kô được các bác cho em hỏi cái này là sao ? và hướng khắc phục như thế nào với nhé . tks các bác nhiều[

Chỉnh sửa cuối:

bobby09120

em sẽ thử vào sáng mai cho em để nhờ topic có bác nào có ý kiến hay mách em MOd nhé thanks MOd nhiều

tình hình sau 1 lần bóc miếng dán bảo vệ màn hình cho con HTC diamond của em thì màn hình của em bị như trong hình trên em kô biết là do làm sao ? tưởng do băng keo em lấy nước xịt kính lau mãi mà kô được các bác cho em hỏi cái này là sao ? và hướng khắc phục như thế nào với nhé . tks các bác nhiều

Cái này chắc là do keo trên miếng dán còn dính vào đây mà, bạn sờ vào nó có thấy dính không. Nếu đúng chỉ có cách là dùng xăng thấm vào bông và chà thật cẩn thận để xăng ko vào màn hình. Chúc may mắn. :D

bobby09120

vấn đề là nó kô có thấy dính gì ah em lấy móng tay khẽ di nhẹ thấy nó ra những hạt bụi nhỏ màu trắng có lẽ nào băng keo khô đến mức vậy ah ? em sợ có khi đây là lớp grom gì đó mạ lên mặt màn hình kô ah ? em dùng aceton lau ma kô thấy tiến triển gì, em mới mua lọ xi Cana lau mà vẫn kô tiến triển gì hết hic hic help me

vấn đề là nó kô có thấy dính gì ah em lấy móng tay khẽ di nhẹ thấy nó ra những hạt bụi nhỏ màu trắng có lẽ nào băng keo khô đến mức vậy ah ? em sợ có khi đây là lớp grom gì đó mạ lên mặt màn hình kô ah ? em dùng aceton lau ma kô thấy tiến triển gì, em mới mua lọ xi Cana lau mà vẫn kô tiến triển gì hết hic hic help me

Nếu vậy có khi phải thay lớp cảm ứng đó thôi. Chắc bạn phải mang ra mấy bác thợ phần cứng roài. :(

bobby09120

em đã hỏi 1 bác thợ roài bác ấy bảo có thể kô phải thay vì em chưa làm bật tung cái màn hình logo lên và cảm ứng vẫn dùng bt mỗi tội bị nham nhở thôi, em đang cố lấy chất tẩy để tẩy đi mà có vẻ chưa ăn thua aceton . cana đã thử rồi giờ mỗi cồn và xăng chưa chơi tối chơi thử xem sao hic hic

LuongQuang

Super V.I.P
Cana đánh mà không hết thì không hiểu dính gì mà kinh thế?

Theo mình cái này chắc do dán màn hình bằng băng dính keo chứ không phải loại từ nên bóc ra bị dính lại phần keo. Nhưng nếu đúng là keo thì cana cũng phải bay chứ!? :-??

Bác rửa hóa chất cẩn thận nên thử trước 1 chỗ nhỏ thôi, nếu có tác dụng thì mới lau hết chứ đừng chơi luôn cả màn hình kẻo lại bị biến dạng hoặc biến màu đấy! :D

Topic đã edit lại, quá 2 ngày rồi đấy!? =))

thekhoa202302

PS: Tuyệt đối không được dùng Xăng dầu hay cồn tẩy rữa trên màng hình của diamond (là nhựa chứ không phải "kim cương" thiệt đâu ) hay tất cả các loại dt khác nhé! Nó sẽ chảy luôn cả nhựa màng hình của máy luôn đó nhé!
Các bác nếu ko biết thì đừng có chỉ người ta làm bậy nhé! hậu quả không lường cho khổ chủ đấy!!X-(

Chỉ nên làm theo các của anh Luong Quang nói thôi, đó là dùng pass càna để đánh! nhưng chú ý trong càna củng có chất tẩy phá! Vì vậy nên đánh nhẹ và đều tay vào những chỗ cần đánh!;)

bobby09120

đầu tiên em xin cảm ơn sự nhiệt tình của các anh, hiện tại màn hình của em vẫn như vậy hic hic em thử để Cana lâu hơn xem có đỡ không , em cũng chưa thử bằng xăng, hoặc cồn. có những bác nói thay cảm ứng nhưng em thiết nghĩ có lớp keo đó mà màn hình cảm ứng vẫn dùng bt thì cũng đâu có phải do cảm ứng, nên lại mong chờ một giải pháp nào đó tốt hơn. em cảm ơn Mod đã ra hạn topic cho em.

kamikazee2004

ra hàng nào dán màn hình uy tín bảo họ làm cho.dùng axeton va xăng,cồn,gana đều làm màn hình xấu đi.nhất là xăng và axeton.2 thứ đấy có thể ăn mòn cao lắm.

thekhoa202302

ra hàng nào dán màn hình uy tín bảo họ làm cho.dùng axeton va xăng,cồn,gana đều làm màn hình xấu đi.nhất là xăng và axeton.2 thứ đấy có thể ăn mòn cao lắm.

Đúng đấy! không những ăn mon mà nó chảy luôn cái màng hình thì toi ngay!:))

bobby09120

tình hình hôm nay em đưa đi bệnh viện thì được chuẩn đoán lớp mạ gương của màn hình chứ kô phải keo nên ngậm ngùi dùng tạm vì cảm ứng vẫn bình thường, chỉ tiếc thương viên kim cương bị nham nhở ở màn hình, chắc ít nữa nghiến răng mua cái vỏ khác xem sao thôi hic hic

heobanhki

tình hình hôm nay em đưa đi bệnh viện thì được chuẩn đoán lớp mạ gương của màn hình chứ kô phải keo nên ngậm ngùi dùng tạm vì cảm ứng vẫn bình thường, chỉ tiếc thương viên kim cương bị nham nhở ở màn hình, chắc ít nữa nghiến răng mua cái vỏ khác xem sao thôi hic hic

kakak giống i cái của tui, cái tội lỡ dại đi dán màn hình đây mà =)).
Giải pháp của tui là bóc hết tráng này ra rồi dán keo lại luôn.
lỡ dại 1 lần làm hối wa.:((

bobby09120

hic hic bóc hết bằng cái giề chỉ em lun đi bác ac ac người cùng cảnh phải xương nhau chứa

LuonGThanGtk

anh ơi ném bố nó vào tường hay vào nước xem có khá hơn ko, nếu ko đc chao qua tí dầu ăn xem thế nào, :D mà nè cái vụ mua vỏ hay à nha, có ko vậy ở đâu thế HN chỉ em nửa hay nguyên triệu em cũng chơi :D, hoặc bác nào giải quyết cái màn hình hết xước cho em cái cảm nhiều ơn lắm lắm!

hauhn

có cái này bạn thử xem nhé. mình đã từng làm thử và thấy ok. bạn dùng dầu gió, loại bình thường mấy K/lọ đó, đổ lên chỗ có keo 1 ít, sau đó lấy 1 ít vào miếng giẻ lau sao cho đủ ẩm. để khoảng 5ph sau đó bạn lau đi. đơn giản vậy thôi, ko cần đao to búa lớn lắm đâu ^_^ chúc bạn thành công

heobanhki

hic hic bóc hết bằng cái giề chỉ em lun đi bác ac ac người cùng cảnh phải xương nhau chứa

mình dùng băng keo dán vào lột ra cho đến khi bóc hẳn lớp tráng ra.
chú ý là kg được dùng vật gì sắt để cạo vì lớp tráng này khá cứng, màn hình khi đã tróc lớp tráng sẽ rất mềm, rất dễ trầy. Tin vui là nếu bạn bóc sạch, dán keo lại thì vẫn đẹp như ngày nào ( khoảng 70% hồi đó :)) ) vuột vẫn mượt mà. b-)

bobby09120

hehe tin vui thật quả này mấy hôm nữa đi làm về rồi sẽ thử và báo cáo tình hình anh em sau nếu hiệu quả mời bác đi cafe giao lưu luôn hehe