• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lau rửa màn hình HTC diamond bị dán băng keo

yvp1011

Do bác dán keo trong của mấy thằng decal đây mà, keo dính rất chặt nên khi bóc nó kéo theo cái lớp nhựa mạ Ag theo nên nham nhỏ thể này, màn hình sẽ ko còn láng như trước nữa, kinh nghiệm cho các bác là mua miếng dán từ mà dán.....( có thể dính bụi nhưng khi tháo ra thì an toàn tuyệt đối )

keckek

có bác nào biêma2n hình cảm ứng mua ở đâu không ? giá bao nhiêu ?

tớ kiếm mãi ở vn ko thấy có, vừa đặt mua 02 mặt cảm ứng của Diamond trên ebay, bác có thích thì mình để lại 1 chú cho. (thay cái này nghe nói ko dễ, chắc vẫn phải mang ra thợ)

khot_ta_bit_136

Em ở Hà Nội, dán miếng dán màn hình cảm ứng ko keo (vì cứ 2 tháng thay 1 lần cho mới mà ko thấy bị như bác này) có 30k thôi ah, thay xong lại đẹp y như máy mới :)

bobby09120

vẫn chưa có phương án nào khả thi cho con màn cảm ứng của em hic quả này khả thi nhất là phải thay , nhưng mà cảm ứng đang dùng bt mà tự nhiên đi thay thì cũng có vấn đề với lại mất tem void hix hix nên vẫn mong chờ phương án nào khả thi. Tiện thể cảm ơn các MOD đã cho em thêm kỳ hạn topic

LuonGThanGtk

màn hình có xước dán miếng cảm ứng vào nhìn lại ngon ngay ý mà, dán miếng cảm ứng vài chục K thì ok nhưng em ơ ND ko có nên đành ra dán nilon tạm vậy hehe, cũng tàm tạm, tiện dán nilong trùm hết mặt trên cả màn hình lẫn phím luôn cho nó mát :D

vẫn chưa có phương án nào khả thi cho con màn cảm ứng của em hic quả này khả thi nhất là phải thay , nhưng mà cảm ứng đang dùng bt mà tự nhiên đi thay thì cũng có vấn đề với lại mất tem void hix hix nên vẫn mong chờ phương án nào khả thi. Tiện thể cảm ơn các MOD đã cho em thêm kỳ hạn topic

nếu mà có vỏ màn hình ngoài chỉ việc nậy lên mà dán thôi bạn đâu cần tháo máy gì đâu, mình hôm nọ lên HN thay cái bàn phím cũng chỉ là dính vào thôi nhưg mà hôm ý tiếc là tay chủ hàng ko có mạt kính màn hình ngoài nên thay mỗi cái bàn phím thôi :(

Last edited by a moderator:

demonntl

Active Member
màn hình có xước dán miếng cảm ứng vào nhìn lại ngon ngay ý mà, dán miếng cảm ứng vài chục K thì ok nhưng em ơ ND ko có nên đành ra dán nilon tạm vậy hehe, cũng tàm tạm, tiện dán nilong trùm hết mặt trên cả màn hình lẫn phím luôn cho nó mát :D

nếu mà có vỏ màn hình ngoài chỉ việc nậy lên mà dán thôi bạn đâu cần tháo máy gì đâu, mình hôm nọ lên HN thay cái bàn phím cũng chỉ là dính vào thôi nhưg mà hôm ý tiếc là tay chủ hàng ko có mạt kính màn hình ngoài nên thay mỗi cái bàn phím thôi :(
bạn thay bàn phím hết nhiu zy?

LuonGThanGtk

chắc là giá gốc rẻ bèo thôi nhưng mà chủ hàng lấy 50k, ko thành vấn đề nạy lên dán vào ngon như mới, tay chủ hàng còn nói có cả mặt kính ngoài nữa nhưng anh ta tìm 1 lúc bảo hết hàng, ko bít là có ko nữa nhưng mình đã hẹn có hàng call mình lên liền, khoảng 100k gì đó :)

bobby09120

bạn cho mình xin số điện thoại hay địa chỉ cửa hàng đó với nhé thanks bạn

LuonGThanGtk

Click This thread có gì chia sẻ ngay, chúc vui vẻ :D, cậu ở HN mà ko bít à, tớ ở ND mà còn mò mẫm lên tận nơi hehe, chịu khó tìm kiếm trên mạng mấy phần rao vặt là có ngay ấy mà
hiện tại là có pin 1800 + nắp pin bóng và bị gồ lên chỗ lắp pin rất xấu, pin 1340 mAh hình như còn 4 cục + 4 nắp vỏ nhìn rất đẹp :

Chỉnh sửa cuối:

demonntl

Active Member
chắc là giá gốc rẻ bèo thôi nhưng mà chủ hàng lấy 50k, ko thành vấn đề nạy lên dán vào ngon như mới, tay chủ hàng còn nói có cả mặt kính ngoài nữa nhưng anh ta tìm 1 lúc bảo hết hàng, ko bít là có ko nữa nhưng mình đã hẹn có hàng call mình lên liền, khoảng 100k gì đó :)
giá tốt thật
hôm trước mình qua hồng quang hỏi thay cái fi'm tròn cho mới thui mà nó hét 500k nên mình ko thay mà để bán tậu e khác mới hơn

bobby09120

làm gì có giá đó đâu bác ơi em hỏi rồi bác ấy nói 300k chưa bao gồm công thay thế ah hic hic , có 1 địa chỉ khác em được biết thì người ta nói 250k cả công thay thế bác nào cần pm em cho cái số mà làm

MUNo1

hiz. Cái màn hình của bác này giống của em.
Em lỡ nghịch ngợm dán Nilon bóng kính vào, bóc ra thấy màn hình con HTC nó trầy trầy. Vuốt thấy sạn tay.... Lớp gương trên màn hình bị loang lổ :( !
Bây h phải dán miếng dán lên vuốt cho nó trơn... Hiz ! Màn hình bây h nhìn xấu hơn trc nhìu. Dán miếng dán lên để vuốt cho nó êm thôi. Giải pháp tình thế :( !
Pác nào có kế nào hay bày cho e với nhé. Nhìn cái màn hình mà tiếc thương quá ! :((

LuonGThanGtk

cho mình số dt và địa chỉ cửa hàng thay cái màn nhé, chắc mấy nữa lên HN co việc rồi 250k ok miễn là đẹp :D

MUNo1

hehe đúng là chẳng cái dại nào giống cái dại nào, em thì mua miếng dán màn hình tại chợ trời có 10k về cắt dán xong thấy kô bằng miếng theo máy quyết tâm tìm miếng đó nên bóc ra vậy là em nó bị vậy, hehe nhưng em đã giải quyết em nó ngon lành bằng Cana và móng tay nhẹ nhẹ tối qua rồi giờ cũng đẹp trai và chuẩn bị đi mua miếng dán xịn của em nó chơi vào là ngon hehe

ô ! Cứ dùng móng tay "cà cà" cho bong hết cả lớp tráng bóng bóng ra hả bác? :-ss . Hỏi kĩ để làm theo ! :D

bobby09120

bác cho cana vào rồi khẽ lấy móng tay lướt đi lướt lại thấy nó gợn gợn tay là nó đang bong, như trên hình đầu em của em nó thế mà sau mấy ngày cứ thỉnh thoảng lôi ra cạo nhẹ bằng móng tay giờ đẹp trai lại rồi đó, nhớ là Cana vẫn đang ướt thì cạo chứ khô thì kô hiệu quả bác nhé . ah mà mình còn chơi cả băng dính dán lên rồi cứ giật ra dán vào nữa đó là nhưng gì mình đã làm .chúc thành công
cho mình số dt và địa chỉ cửa hàng thay cái màn nhé, chắc mấy nữa lên HN co việc rồi 250k ok miễn là đẹp :D
tớ Pm bạn roài đó, hehe may quá mình kô thay chỉ việc dán miếng dán bảo vệ là lại ngon thôi bác mà bị như mình thì làm thử cách như trên xem sao

LuonGThanGtk

mình vừa qua cửa hàng Thuonggiado rồi :( thay đc vỏ kính màn hình ngoài nhưng mà phải tháo máy nên mình thôi, mua tạm miếng dán cảm ứng Diamond 25K chuẩn cho máy :D dán vào nhìn ngon như mới

tiện thể còn công về con tai nghe Sony Ericsson BLUETOOTH HBH-DS970 840K, móm nặng hic hic

lần nào lên HN cũng đắp vào anh Diamond triệu bạc hic hic :(

bobby09120

hehe đã đổi em khác mới hơn roài O2 XDA Ignito đỡ phải thay chi phí sang ngang hehe

Chỉnh sửa cuối: