• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lấy lại mật khẩu thẻ nhớ với PM MMCPasswordReseterV0.1 VH by trubic

chemi1209

mình biết pm này lâu rồi, nó hoạt động trên cơ sở đọc file "mmcstore" ở trong ổ C/system.Vì thế nên pm này sẽ vô giá trị khi mà file "mmcstore" đó bị xóa đi có thể xảy ra khi bạn 4mat máy.mọi ng có thể làm thủ công mà ko cần dùng pm bằng cách vào C/System tìm file "mmcstore" (Lưu ý file này ẩn nhé ).Sau đó đổi đuôi file đó thành "mmcstore.Txt" và mở ra xem là thấy pass thuj.nếu đã đặt pass và 4mat máy rồi quên pass thẻ nhớ thì cách duy nhất tìm pass là ra quán mở bằng Box thôi.Hehe

Theo mình thì file mmcstore do thẻ tạo ra chứ nhỉ? Tại lần trước thấy 5300 đặt pass thẻ, mình tháo thẻ rồi cho vào n80 mở mmcstore là tìm đc!

langtu13493

trupic ơi cái mobih của mình vào được di chuyển cũng được nhưng bấm vào mấy mục như mở nhanh hay những mục khác thì y nguyên ko co hiện gì cả như là bấm ko ăn vậy đó.sr vì hỏi bên kia lâu quá mà ko ai trả lời

jimmyvn88

Theo mình thì file mmcstore do thẻ tạo ra chứ nhỉ? Tại lần trước thấy 5300 đặt pass thẻ, mình tháo thẻ rồi cho vào n80 mở mmcstore là tìm đc!
đúng là file mmcstone do thẻ tạo ra nhưng nó đc lưu trog ổ C chứ ko fäi ổ E và có thể s40 ko giống s60

jimmyvn88

ôi ôi, bác Trubic ơi! em bái phục bác luôn đó, bác có chắc chắn là đã fix đc lỗi khi 4mat ko?
Bây giờ bác thử đặt pass thẻ nhớ rồi xoá file mmcstore mà e nói ở trên đi xem pm có tìm đc pass ko nhé, cái này coi như là mình 4mat máy nên mất file mmcstore

câu trả lời là bác chỉ fix ngôn ngữ đc thui chứ 4mat máy thì bó tay khi tìm pass

TruBic

Well-Known Member
ôi ôi, bác Trubic ơi! em bái phục bác luôn đó, bác có chắc chắn là đã fix đc lỗi khi 4mat ko?
Bây giờ bác thử đặt pass thẻ nhớ rồi xoá file mmcstore mà e nói ở trên đi xem pm có tìm đc pass ko nhé, cái này coi như là mình 4mat máy nên mất file mmcstore

câu trả lời là bác chỉ fix ngôn ngữ đc thui chứ 4mat máy thì bó tay khi tìm pass
hehe đọc kỹ bài #1 đi rồi cho jimmy xoá hay format máy miện là chép file đó vào mục system cuả ổ E và dùng bản fix bài #1 nhé

Posted via Mobile Device

jimmyvn88

hehe đọc kỹ bài #1 đi rồi cho jimmy xoá hay format máy miện là chép file đó vào mục system cuả ổ E và dùng bản fix bài #1 nhé
Posted via Mobile Device
ôi nói như bác thì ai biết copy chỉ cần xem mã hex của file mmcstore là đc khỏi cài pm mất công
bác nên up lại pm cũ thì hay hơn

TruBic

Well-Known Member
ôi nói như bác thì ai biết copy chỉ cần xem mã hex của file mmcstore là đc khỏi cài pm mất công
bác nên up lại pm cũ thì hay hơn
stop tại đây ko bàn vấn đề này nưã mất đoàn kết. Cứ theo cách trên bài 1 làm là ok. Trubic ko tin ai sài đt mà ko biết copy.

Posted via Mobile Device

Mr_Sulla

thank rất nhiều.cái này rất hữu ích cho những ai hay quên đây!
Thank thì nên làm bằng hành động bạn à, nút thank ở ngay đấy mà. Mình dính a e nhắc rùi nên nhắc bạn vậy thôi chứ không có ý gì đâu :)
Posted via Mobile Device

Tduy

nếu như bạn đã cài mật khẩu cho thẻ nhớ mà do tuổi già trí nhớ kém thì ứng dụng này thật hữu ích cho những ai có tính hay quên đó
vì phần mềm này hoạt động dựa vào file "mmcstore" ở trong ổ C/system (khi bạn đặt mật khẩu cho thẻ nhớ) vì thế để an toàn các bạn dùng quản lý file chép cái "mmcstore" vào E/system để khi format máy cái file "mmcstore" này không bị mất.trubic nói các bạn chép ra thẻ vì làm theo cách này bạn muốn format thẻ thì phải có mật khẩu mà nếu quên thì phần mềm này sẽ giúp bạn rất nhiều
giao diện nhỏ gọn rất dễ sài
bạn mở ứng dụng lên bấm vào tìm nếu bạn không đặt mật khẩu thì nó sẽ báo trống như hình 2.
ở đây trubic lấy ví dụ trubic đặt mật khẩu cho thẻ nhớ là 651657 và trubic tìm nó sẽ ra như hình 3.các bạn chú ý cái khung hình chữ nhật mà trubic đóng và trích dẫn nhé nó chính là mật khẩu của các bạn đấy.
bây giờ thì các bạn có thể yên tâm và không sợ quên mật khẩu nữa nhé
chúc các bạn thành công
trubic nói các bạn chép ra thẻ vì làm theo cách này bạn muốn format thẻ thì phải có mật khẩu mà nếu quên thì phần mềm này sẽ giúp bạn rất nhiều

Mình thử Format thẻ nhớ, không thèm hỏi nhập Mật Khẩu => Thẻ Sạch sành sanh. Tức thiệt, phải Restore Thẻ nhớ lại. Bó Tay !!!:p:-?