• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LCG.Jukebox 2.42.VIỆT-ENG_Edit Skin-Icon VIP

Status
Không mở trả lời sau này.

NGUYENTRANDUNG

Phiên bản cập nhật ngày 23/07/2009

Nội dung cập nhật: Chỉnh sửa một số lỗi nhỏ

Trong quá trình việt hoá đã loại bỏ phần lớn ngôn ngữ không cần thiết, thay vào đó là 2 ngôn ngữ Anh-Việt cho bạn lựa chọn. Chỉnh sửa thay thế thêm Skin+Icon Vista modder.

Hướng dẫn dùng Full:
Trước đây trên một số diễn đàn nước ngoài có đề cập đến vấn đề dùng Full với Jukebox ở phiên bản 2.40 vừa qua thì 2.42 này bạn vẫn có thể dùng lại. Tuy chưa Full hết tính năng của nó như tìm lyric, hình ảnh,...Nhưng có thể nghe nhạc mà không bị bắt check authentication thì cũng đã là quá đủ với chúng ta.
Sau đây là dịch thuật về cách dùng:
- Bước 1: Cài đặt LCG.Jukebox 2.42
- Bước 2: Sử dụng pm tìm K.E.Y trên PC( nếu bạn nào chưa có vui lòng pm qua tin nhắn cho mình)
- Bước 3: Sau khi có "Đạn" mở Jukebox mà nạp vào, lúc này Jukebox sẽ hiển thị dòng thông báo bạn đã đăng ký thành công( Jukebox bây giờ đã được Full)
Lưu ý: Sau khi nghe nhạc bạn không được thoát bằng Jukebox. Nếu cần thoát vui lòng dùng Jbak Taskman để đóng nó. Mỗi lần vào lại ứng dụng bạn cần phải nhập K.E.Y trở lại. Jbak Taskman do Tám đại ca đã up tại diễn đàn, nếu chưa có vui lòng search nhé:D

anhtamhcm

Đó là lựa chọn riêng của bạn. Nếu cần bạn hãy download và so sánh. Do mình không dùng ttpod nên không biết

Với những pm thể loại giải trí như Xem phim - Nghe nhạc... thì anhtam chỉ cài vào để test thử và Remove ngay sau đó ít phút:D>:)

vokhanhyen

Với những pm thể loại giải trí như Xem phim - Nghe nhạc... thì anhtam chỉ cài vào để test thử và Remove ngay sau đó ít phút:D>:)
Với tất cả những gì có trong 1 chiếc mobi của vokhanhyen chỉ có những cái sau :siêu dịch,từ điển,python,mobihex,RSCedit,ucweb,sisboom,sisware,slick,viẹtkey,messageVN.HẾT:))

tyniurl

em nhớ có lần em dùng host trong c:\pri... gì đó rồi down dc phiên bản mới, check 100% ok, nhưng em lại 4mat thẻ + máy =>> mất hết h tìm lại ko dc nữa, a nào post lên cho em dc ko ạ, ủa mà anh NGUYENTRANDUNG tạo lyric cho bài hát thế nào đấy ạ

NGUYENTRANDUNG

em nhớ có lần em dùng host trong c:\pri... gì đó rồi down dc phiên bản mới, check 100% ok, nhưng em lại 4mat thẻ + máy =>> mất hết h tìm lại ko dc nữa, a nào post lên cho em dc ko ạ, ủa mà anh NGUYENTRANDUNG tạo lyric cho bài hát thế nào đấy ạ

Host chỉ có hiệu lực ở phiên bản 2.30 thôi bạn. 2.40>>>2.42 vẫn dùng cách này. Còn lyric bạn muốn làm thì dùng minilyric trên pc hoặc Lyriceditor, easylyric...Dùng trên mobile đã có nhiều trên diễn đàn. Nếu lười thì qua bên khu nhà lá s60v3 mà tìm đến topic chia sẽ lyric của anh em vẫn đang update đấy bạn:D:D

chipcoi88

Nén là gì? Bạn nên nói rõ hơn chứ?
Posted via Mobile Devicelà thía này . Juboke này có chức năng hiện thị lyric. Nhưng mình ko bít để lyric ở đâu để nó hiện thị cả. It vọc thèng này lém

Chép lyric vào cùng thư mục chứa bài hót thôi bạn:D Tên lyric phải trùng với tên bài hót thì mới hiển thị được>:)>:)
Posted via Mobile Devicevậy ah. Thank dũng nha. On bang dt ko kich thank dc. Để khj khác vay

Last edited by a moderator:

NGUYENTRANDUNG

Posted via Mobile Devicelà thía này . Juboke này có chức năng hiện thị lyric. Nhưng mình ko bít để lyric ở đâu để nó hiện thị cả. It vọc thèng này lém

Chép lyric vào cùng thư mục chứa bài hót thôi bạn:D Tên lyric phải trùng với tên bài hót thì mới hiển thị được>:)>:)

minhloi

cho mình hỏi phần mềm này viet hoá phai gi vậy. Hình như ko phải đuôi rsc

onlylove80

Nếu so sánh thì theo cảm nhận của riêng mình thì Jukebox vẫn hay hơn TTod...Âm thanh chuẩn Mp3, nghe rất chắc và đanh. Chỉ thua TTpod ở chỗ giao diện không mở rộng về phần thay thế tạo mới skin thôi. Còn lại VERY GOOD!!=D>

hungdylan

theo mình thì ttpod nghe hay hơn cái này
giao diện của ttpod cũng hay nữa
trước mình hay dùng jukebox nhưng giờ lại dùng ttpod
thấy ttpod hay hơn mà

Status
Không mở trả lời sau này.