• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lịch 1.2 bản final miễn phí - tặng anh em đi chơi Lễ

duy_ctytvxdkg

Sơ lược tính năng:
- Đổi hình nền
- Đổi màu chữ
- Bình giải ngày: theo giờ Khổng Minh - Tính toán giờ Hoàng đạo - Bình giải theo Lục thập hoa giáp.
- Danh sách các ngày Lễ lớn
- Quản lý các ngày lễ và các ngày kỷ niệm cá nhân (thêm xóa sửa)
- Thể hiện thông báo ngày lễ và ngày kỷ niệm cá nhân trên plug in của màn hình today.
- Danh sách 100 câu châm ngôn thay đổi ngẫu nhiên (tính năng này không support màn hình vuông)
- Suppport các màn hình 240x320, 240x240, 300x300, 240x400, 480x800 Windows 5.0, 6.0, 6.1

Riêng bản chạy trên PC có thêm chức năng hide xuống taskbar.

Yêu cầu PC: cài .Net Framwork 2.x
Yêu cầu PPCcài .NET Compact 2.x

Hướng dẫn cài đặt:
Bạn nào chưa từng cài các phiên bản 1.0 - 1.1 của mình thì tiến hành cài bình thường.
Ngược lại, các bạn nên gỡ bỏ các phiên bản cũ sau đó vào program files xóa các thư mục Lịch Việt đi
Sau đó tiến hành cài bình thường!

Lưu ý: Nếu mở chương trình lên lần đầu một số chỗ màu bị loang (do chưa detect xong kích cỡ màn hình) các bạn cứ sử dụng bất kỳ chức năng nào sau khi màn hình load xong các hình ảnh sẽ hiển thị bình thường (chỉ bị 1 lần đầu tiên khi sử dụng).

Chúc vui

Link down cả 2 bản PC và PPC
Mã:
http://www.mediafire.com/?715c2jyv1ol

Một số hình ảnh hỗ trợ:

Bản 5.0 màn hình 240 x 320

Bản 5.0 màn hình 300 x 300

Bản 6.0 màn hình 240 x 320

Bản 6.0 màn hình 240 x 240

Bản 6.1.4 màn hình 240 x 320

Bản 6.1.4 màn hình 240 x 400

Bản 6.1.4 màn hình 480 x 800

Bản 6.1.4 màn hình 240 x 240

Bản chạy PC

Last edited by a moderator:

h2_viethoang

Cái này không tích hợp hình nền luôn hả bạn? Mình cài trên Neo 6.1 tuy nhiên hình nền và chữ rất mờ, khó xem. Chỉ xem rõ câu danh ngôn bên dưới thôi. Các chức năng khác đều ok.

anhducvn2002

nhìn ko rõ lắm!! phải cài vào bộ nhớ máy!!!
=> ko thích lắm
nói chung cũng thanks cho zui!!
^^
:-??

duy_ctytvxdkg

bản này cài vào sao chạy k được bạn ah
mình dung Atom WM 6.1 QVGA
đã cài NF 3.5

Bạn cài vào bộ nhớ máy nhé! file chạy chỉ có dung lượng 361kb ah!

Cái này không tích hợp hình nền luôn hả bạn? Mình cài trên Neo 6.1 tuy nhiên hình nền và chữ rất mờ, khó xem. Chỉ xem rõ câu danh ngôn bên dưới thôi. Các chức năng khác đều ok.

Vâng hình nền mình cho các bạn tự chọn tùy thích, nếu bạn cần mình đính kèm số hình nền mình dùng demo bên dưới.

nhìn ko rõ lắm!! phải cài vào bộ nhớ máy!!!
=> ko thích lắm
nói chung cũng thanks cho zui!!
^^
:-??

Thanks chắc ý tưởng của mình và nhu cầu của bạn chưa gặp nhau. :D:D

THCN

Có bác nào có hình ảnh kích thước 320x240 up lên để dùng làm hình nền thì tuyệt quá!!!
=D>=D>=D>;););)

dungnv2005

HI các bác!
sao tiêu đề ghi lịch 1.2 mà trên các hình họa kia toàn 1.0 thế bác nhỉ???

duy_ctytvxdkg

Có bác nào có hình ảnh kích thước 320x240 up lên để dùng làm hình nền thì tuyệt quá!!!
=D>=D>=D>;););)

Bạn cứ chọn bất kỳ hình nền nào mà bạn thích chương trình sẽ tự động cắt đúng theo cỡ màn hình của bạn mà. (cắt ở vị trí trung tâm ảnh)

huyetthan

Mình đang dùng WM 6.0 nhưng chưa cài NET Compact vậy bạn có thể gửi cho mình không?! Cảm ơn bạn trước!

duy_ctytvxdkg

Mình đang dùng WM 6.0 nhưng chưa cài NET Compact vậy bạn có thể gửi cho mình không?! Cảm ơn bạn trước!

6.0 hình như đã tích hợp sẵn rồi mà bạn:
Nhưng mình cũng up cho bạn đây:
Mã:
http://www.mediafire.com/?qyzi4g5cnte

Bạn cài LV trên bộ nhớ máy nhé dung lượng khoảng 300kb

pttunghp

Mình đã cài NETCFv35 và sử dụng các chương trình khác cần NET CF như Phong thuy 2 được mà.

alanlee

Sau khi cài vào thẻ nhớ , máy mình hiển thị các phần khác ngon lành như giao diện chính- quản lý ngày lễ nhưng riêng các mục như : Lỗ Ban - Bình giải ngày - Các ngày lễ - Thông tin thì hiển thỉ nhỏ xíu ở góc trái trên và nhìn không rõ. Mình xài màn hình QVGA.

duy_ctytvxdkg

Sau khi cài vào thẻ nhớ , máy mình hiển thị các phần khác ngon lành như giao diện chính- quản lý ngày lễ nhưng riêng các mục như : Lỗ Ban - Bình giải ngày - Các ngày lễ - Thông tin thì hiển thỉ nhỏ xíu ở góc trái trên và nhìn không rõ. Mình xài màn hình QVGA.

ủa, máy mình cũng màn hình QVGA mà ta? :-? Bạn dùng phiên bản .NET CF mấy vậy?

alanlee

Mình sử dụng WM 6.5, có lẽ ROM đã có .NET CF 3.5 rồi ( mình đoán vậy vì không biết cách kiểm tra :( ), mong chỉ giáo có gì khác biệt không bạn ?

duy_ctytvxdkg

Mình sử dụng WM 6.5, có lẽ ROM đã có .NET CF 3.5 rồi ( mình đoán vậy vì không biết cách kiểm tra :( ), mong chỉ giáo có gì khác biệt không bạn ?

Mình không dám võ đoán để mình check lại xem sao.