• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lịch Vạn Niên 1.0 Full (tested N73 ME) by hbinhlove203

thfaennvrljs

đọc ngang xương bác có hiểu gì đâu, đọc từ trang 1 đi sẽ rõ full hay ko rồi hãy nói nha !

mình xài E 61 màn hình ngang, cài bản giành cho màn hình ngang (landscape) nhưng không tài nào cài được full :-/, bạn có cao kiến gì không?

MinhThang

Manager
mình xài E 61 màn hình ngang, cài bản giành cho màn hình ngang (landscape) nhưng không tài nào cài được full :-/, bạn có cao kiến gì không?

Bạn cài được thì sẽ full được còn cách làm thì bạn nên tham khảo các bài trước,rất cụ thể.

BuuPhucCT

Well-Known Member
File này người hỏi không nêu rõ,còn bạn sẽ được trả lời sớm.

MOD có thể cho mình xin file LICH VAN NIEN SIGNED không vì mình đang bực lvì không hack được E 63.Hay MOD chỉ mình cách SIGN nó cũng được.
THANK YOU MOD TRƯỚC!!

handh

File này người hỏi không nêu rõ,còn bạn sẽ được trả lời sớm.

Xin lỗi bác vì tính em nóng nảy,mất bao sức lụi hụi vừa xem điện thoại vừa post bài chia sẻ cho mọi người mà bị xóa cái rụp.
Bác là mod thì bác hướng dẫn mọi người cài trên E71,E 63 không hack được phone đi.Chủ đề này em đọc rồi,cũng không ai hướng dẫn cài thành công Lịch Vạn Niên trên màn hình 320x240 em mới mở chủ đề mới.Ngay bản thân em đọc từ đầu tới cuối làm hết các kiểu cũng không cài tốt trên E71.
Cái em post lên là công sức mày mò của em,em chia sẻ với mọi người mà bác làm thế.Nếu là bác,bác có kiềm chế được ko?

handh

MOD có thể cho mình xin file LICH VAN NIEN SIGNED không vì mình đang bực lvì không hack được E 63.Hay MOD chỉ mình cách SIGN nó cũng được.
THANK YOU MOD TRƯỚC!!
Đợi chút mình sẽ hướng dẫn lại cho bạn,để tìm lại hồi nãy xóa đã.

MinhThang

Manager
Xin lỗi bác vì tính em nóng nảy,mất bao sức lụi hụi vừa xem điện thoại vừa post bài chia sẻ cho mọi người mà bị xóa cái rụp.
Bác là mod thì bác hướng dẫn mọi người cài trên E71,E 63 không hack được phone đi.Chủ đề này em đọc rồi,cũng không ai hướng dẫn cài thành công Lịch Vạn Niên trên màn hình 320x240 em mới mở chủ đề mới.Ngay bản thân em đọc từ đầu tới cuối làm hết các kiểu cũng không cài tốt trên E71.
Cái em post lên là công sức mày mò của em,em chia sẻ với mọi người mà bác làm thế.Nếu là bác,bác có kiềm chế được ko?

Hoan nghênh sự chia sẻ của bạn, nhưng bạn phải hiểu PV có một qui định rất khắt khe,nếu bạn đã đọc nội qui khi post bài thì bạn sẽ hiểu điều đó. Ở đây mình không nói gì thêm vì đã Pm cho bạn hết rồi. Bạn có thể chia sẻ cùng anh em tại Topic này.

handh

Mình có 1 cách khác dùng bản lịch vạn niên này dài dài cho các bạn dùng điện thoại màn hình 320x240 như E71,E63.Cách làm như sau :
Bước 1: Tải file này về
Mã:
http://www.mediafire.com/?imjzmr3c9yl
Bước 2: Chỉnh thời gian hệ thống về năm 2007(ngày tháng ko quan trọng)
Bước 3: Instal file LVN320x240.sis lên máy của bạn (ổ đĩa nào cũng được).Sau đó chỉnh thời gian hệ thống về lại như cũ.Mở Lịch Vạn Niên lên có thể nó sẽ đòi đăng kí.Không sao hết,bạn cứ thoát chương trình.
Bước 4: Dùng X-plore vào C:\System\date xóa file E2201.sys rồi vào tiếp C:\System\Apps tìm file E1510.sys rồi nhấn phím 8 (hoặc là vô File--->Edit) .Nó sẽ hiện lên như sau :
00 03 03 03 04 00 00 00
0e 00 00 00 01 03 03 03​
Chú ý ở cái dòng mình tô chữ màu đỏ.Bạn sửa lại thành 0e sau đó save file E1510.sys .Giờ thì bạn đã có bản dùng thử Lịch Vạn Niên 14 ngày.
Sau 14 ngày bạn lại vào sửa lại.Thế là ok,bạn có thể dùng miễn phí lịch vạn niên mãi mãi.
PS:Thật mình cũng muốn mua 1 bản dùng cho con E71 của mình ủng hộ phần mềm việt (vì nó có 30k chỉ đáng 2 tô phở ăn sáng) nhưng PPCLink kêu Lịch Vạn Niên chưa hỗ trợ E71,có mua cũng không nhập key vô được nên mình dùng cách này.Bác nào bên PPCLink có đọc thì bỏ quá cho em nhé

Chỉnh sửa cuối:

tanghieu

Thử xem nha bạn :

Lịch vạn niên cho màn hình 320x240 (E71,E63)

Bản Lịch Vạn Niên này đã quá quen thuộc với mọi người tuy nhiên rất đáng tiếc là bản Cr@kcho màn hình 320x240 không có.Dù một số người có cách là chép file MBM của bản 320x240 lên bản màn hình 240x320 nhưng cũng nhìn cũng không đẹp vì hiển thị không khớp hoàn toàn với màn hình.
Mình có 1 cách khác dùng bản lịch vạn niên này dài dài cho các bạn dùng điện thoại màn hình 320x240 như E71,E63.Cách làm như sau :
Bước 1: Tải file này về
Mã:
http://www.mediafire.com/?imjzmr3c9yl
Bước 2: Chỉnh thời gian hệ thống về năm 2007(ngày tháng ko quan trọng)
Bước 3: Instal file LVN320x240.sis lên máy của bạn (ổ đĩa nào cũng được).Sau đó chỉnh thời gian hệ thống về lại như cũ.Mở Lịch Vạn Niên lên có thể nó sẽ đòi đăng kí.Không sao hết,bạn cứ thoát chương trình.
Bước 4: Dùng X-plore vào C:\System\Apps tìm file E1510.sys rồi nhấn phím 8 (hoặc là vô File--->Edit).Nó sẽ hiện lên như sau :
00 03 03 03 04 00 00 00
0e 00 00 00 01 03 03 03
Chú ý ở cái dòng mình tô chữ màu đỏ.Bạn sửa lại thành 0e sau đó save file E1510.sys .Giờ thì bạn đã có bản dùng thử Lịch Vạn Niên 14 ngày.
Sau 14 ngày bạn lại vào sửa lại.Thế là ok,bạn có thể dùng miễn phí lịch vạn niên mãi mãi
Thật mình cũng muốn mua 1 bản dùng cho con E71 của mình ủng hộ phần mềm việt (vì nó có 30k chỉ đáng 2 tô phở ăn sáng) nhưng PPCLink kêu Lịch Vạn Niên chưa hỗ trợ,có mua cũng không nhập key vô được nên mình dùng cách này.

LeHai85

Thử xem nha bạn :

Bản Lịch Vạn Niên này đã quá quen thuộc với mọi người tuy nhiên rất đáng tiếc là bản Cr@kcho màn hình 320x240 không có.Dù một số người có cách là chép file MBM của bản 320x240 lên bản màn hình 240x320 nhưng cũng nhìn cũng không đẹp vì hiển thị không khớp hoàn toàn với màn hình.
Mình có 1 cách khác dùng bản lịch vạn niên này dài dài cho các bạn dùng điện thoại màn hình 320x240 như .........

................
cái này bên GSM ..nhưng mình thấy đâu phải thế là dùng dược 14 ngày đâu ..trong chu đề này có cách dùng 14 ngày đó.........cái này không biết có cách nào cài mãi mãi khjoong.....chứ coppy skin 320 vào thì màn hình vẫn bị lỗi chán quá:((

Last edited by a moderator:

NguyenTu

Super V.I.P
Thử xem nha bạn :

..........

đã thử theo cách này, nhưng không được, trên máy mình dòng tô mầu đỏ như bạn nói là 00 chứ không phải 04 như bạn đưa, hơn nữa sau khi sửa đã save vào nhưng khi mở lại file đó thì vẫn y nguyên, không thấy nó sửa gì, và PM vẫn không chạy được!!:O:O:O:O

ngocquynh47

Full ngang thì e cài dc òi, cho con E 63, ban đầu cài nhầm bản Portrait dùng full sau đó thì cài bản landscape thì thấy full lun. Hix nhưng còn con E 71 thì sau khi lỡ cài bản Landscape roài remove và cài nhưcon E 63 thì ko dc nữa. Potay
PS: nếu ai ko tin thì send t chtrinh chụp ảnh màn hình, sẽ up pics lên cho mọi ng coi

Kojiro

Super V.I.P
Full ngang thì e cài dc òi, cho con E 63, ban đầu cài nhầm bản Portrait dùng full sau đó thì cài bản landscape thì thấy full lun. Hix nhưng còn con E 71 thì sau khi lỡ cài bản Landscape roài remove và cài nhưcon E 63 thì ko dc nữa. Potay
PS: nếu ai ko tin thì send t chtrinh chụp ảnh màn hình, sẽ up pics lên cho mọi ng coi

Pm chụp ảnh cho bạn: http://pdaviet.net/showpost.php?p=438821&postcount=3

BuuPhucCT

Well-Known Member

Bạn thử up hình lên và hướng dẫn anh em cài nhé! Mình cũng đã thử nhưng vẫn chưa được.
THANK YOU VERY MUCH!!!