• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lịch Vạn Niên 1.0 Full (tested N73 ME) by hbinhlove203

ahgnaoh_h2t

Cái này vẫn bắt đăng kí mà bạn.Mình mới chuyển nhà từ S40 lên nên ko biết nhiều.Mong bạn nói rõ thêm.Ak,mình hỏi cái này nữa,là khi bạn up len trang www.box.net sao mình không thấy đường link để down đâu cả,mặc dù mình đã ấn thanks,1 điều ko liên quan đến bài nay nhưng tiện thể hỏi bạn là làm sao để làm khung kèm đương link download như vầy đc,cái này rất cần thiêt đối vơi những người mới tham gia diễn đàn

minh76100

bạn dùng quản lý file vào ổ c/system/app/e1510.sys
dùng xplore ấn phím 8 sau đó đổi lại hết thành 1 nhá save lại là ok

ahgnaoh_h2t

uh !! mình làm đc rồi,cảm ơn bạn nhiều nhá.Chúc bạn luôn gặp may mắn và hạnh phúc trong cuộc sống

hbinhlove2003

Cái này vẫn bắt đăng kí mà bạn.Mình mới chuyển nhà từ S40 lên nên ko biết nhiều.Mong bạn nói rõ thêm.Ak,mình hỏi cái này nữa,là khi bạn up len trang www.box.net sao mình không thấy đường link để down đâu cả,mặc dù mình đã ấn thanks,1 điều ko liên quan đến bài nay nhưng tiện thể hỏi bạn là làm sao để làm khung kèm đương link download như vầy đc,cái này rất cần thiêt đối vơi những người mới tham gia diễn đàn
mún vọc S60v3 thì đầu tiên là bạn phải bít cách hack phone trước đã nha, sau đó vọc tới các soft và game -> design hình ảnh soft -> Việt hóa soft :D

NiemKhucBuon

Mình có 1 cách khác dùng bản lịch vạn niên này dài dài cho các bạn dùng điện thoại màn hình 320x240 như E71,E63.Cách làm như sau :
Bước 1: Tải file này về
Mã:
http://www.mediafire.com/?imjzmr3c9yl
Bước 2: Chỉnh thời gian hệ thống về năm 2007(ngày tháng ko quan trọng)
Bước 3: Instal file LVN320x240.sis lên máy của bạn (ổ đĩa nào cũng được).Sau đó chỉnh thời gian hệ thống về lại như cũ.Mở Lịch Vạn Niên lên có thể nó sẽ đòi đăng kí.Không sao hết,bạn cứ thoát chương trình.
Bước 4: Dùng X-plore vào C:\System\date xóa file E2201.sys rồi vào tiếp C:\System\Apps tìm file E1510.sys rồi nhấn phím 8 (hoặc là vô File--->Edit) .Nó sẽ hiện lên như sau :
00 03 03 03 04 00 00 00
0e 00 00 00 01 03 03 03​
Chú ý ở cái dòng mình tô chữ màu đỏ.Bạn sửa lại thành 0e sau đó save file E1510.sys .Giờ thì bạn đã có bản dùng thử Lịch Vạn Niên 14 ngày.
Sau 14 ngày bạn lại vào sửa lại.Thế là ok,bạn có thể dùng miễn phí lịch vạn niên mãi mãi.
PS:Thật mình cũng muốn mua 1 bản dùng cho con E71 của mình ủng hộ phần mềm việt (vì nó có 30k chỉ đáng 2 tô phở ăn sáng) nhưng PPCLink kêu Lịch Vạn Niên chưa hỗ trợ E71,có mua cũng không nhập key vô được nên mình dùng cách này.Bác nào bên PPCLink có đọc thì bỏ quá cho em nhé

mình kô cần sữa thì nó vẫn hiện như cái bạn sửa lại thì mình phải làm sao? thực ra E63 cài vào cho dùng thử 14 ngày rồi,cách bạn làm mình kô làm thì nó vẫn có rồi

MinhThang

Manager
mình kô cần sữa thì nó vẫn hiện như cái bạn sửa lại thì mình phải làm sao? thực ra E63 cài vào cho dùng thử 14 ngày rồi,cách bạn làm mình kô làm thì nó vẫn có rồi

Cách làm trên không thành công đâu bạn à.:-??

Caominh171

minh tai ve may nhung khi chuyen sang nam 2009 thi may bat phai dang ki lam on giup minh voi LICH VAN NIEN OI hjx hj :((

Đã có bài chỉ cách đk full rồi mà, chịu khó tìm nhé, hình như ở cuối trang 10 hay 11 gì đó
Chúc thành công!!

BuuPhucCT

Well-Known Member
PPCLINK đã up lên bản 1.5 hỗ trợ tốt cho dòng landscape có thể nhập liệu bằng bàn phím QWERTY của E 63 và 71. Và hãng cũng hỗ trợ mua qua thẻ cào điện thoại.Giá có 30.000 bằng giá 1 tô mì thôi lại xài rất OK.Thôi thì mua đại cho rồi chứ đợi làm gì nữa.

MinhThang

Manager
PPCLINK đã up lên bản 1.5 hỗ trợ tốt cho dòng landscape có thể nhập liệu bằng bàn phím QWERTY của E 63 và 71. Và hãng cũng hỗ trợ mua qua thẻ cào điện thoại.Giá có 30.000 bằng giá 1 tô mì thôi lại xài rất OK.Thôi thì mua đại cho rồi chứ đợi làm gì nữa.

Tin vui cho các bạn chưa có cơ hội sử dụng LVN, với giá đó các bạn nên ủng hộ PM Việt.=D>=D>=D>

tuankbt

vậy à, vậy thì tốt quá, em chỉ mong sao dùng được bàn phím qwerty trên con E71 thôi

tuankbt

bác letrungbuuphucdhct có nhầm không nhỉ, em vào trạng chủ của PPCLINk vẫn chỉ thấy bản LVN 1.0 thôi. Nếu bác có bản 1.5 dùng được bàn phím qwerty của E71 thì chia sẻ cho em với, thank

vnpt1706

vậy à, vậy thì tốt quá, em chỉ mong sao dùng được bàn phím qwerty trên con E71 thôi

hiện nay có bản dùng cho dòng E nhưng mới chỉ demo ,thậm chỉ nhập mã ĐK không được

p520555

Cách đăng kí

Mình tìm được bản Lịch vạn niên phiên bản 1.1 này,nhưng mà nếu cài thẳng như bản 1.0 kia thì cũng chưa thể fUlll được.Nhưng mình sẽ hướng dẫn cho các bạn cài mà đăng kí được.Trước tiên cài bản lichvannien S60v3 của bạn hbinhlove203 vào.Cài xong vào xem phần giới thiệu sẽ thấy báo nhập mã đăng kí,xong thoát ra.vào chỉnh lại ngày của máy qua 14 ngày sử dụng thử(Vd đang là 15/5/2009 bạn đổi thành 15/6/2009 chẳng hạn)Xong vào thử lại thấy phần mềm báo hết ngày dùng thử.Bạn xóa đi và cài phiên bản LichVanNien 1.1.O mà mình úp dưới đây là được.Các bạn vào lại phần mềm xem phần giới thiệu thì đã được báo là "đã đăng kí".Xong xuôi rồi thì chỉnh lại ngày hiện tại là Ok.:|
Nếu máy nào đã từng cài bản lichvannien S60v3 của bạn hbinhlove203 mà chưa cần chỉnh ngày mà đã bắt nhập mã đăng kí rồi thì cứ down bản của mình cài luôn là được.
Đã tets thử rất rất nhiều máy S6V3 rồi.

MinhThang

Manager
Mình tìm được bản Lịch vạn niên phiên bản 1.1 này,nhưng mà nếu cài thẳng như bản 1.0 kia thì cũng chưa thể fUlll được.Nhưng mình sẽ hướng dẫn cho các bạn cài mà đăng kí được.Trước tiên cài bản lichvannien S60v3 của bạn hbinhlove203 vào.Cài xong vào xem phần giới thiệu sẽ thấy báo nhập mã đăng kí,xong thoát ra.vào chỉnh lại ngày của máy qua 14 ngày sử dụng thử(Vd đang là 15/5/2009 bạn đổi thành 15/6/2009 chẳng hạn)Xong vào thử lại thấy phần mềm báo hết ngày dùng thử.Bạn xóa đi và cài phiên bản LichVanNien 1.1.O mà mình úp dưới đây là được.Các bạn vào lại phần mềm xem phần giới thiệu thì đã được báo là "đã đăng kí".Xong xuôi rồi thì chỉnh lại ngày hiện tại là Ok.:|
Nếu máy nào đã từng cài bản lichvannien S60v3 của bạn hbinhlove203 mà chưa cần chỉnh ngày mà đã bắt nhập mã đăng kí rồi thì cứ down bản của mình cài luôn là được.

Bản này có gì mới không bạn vêg giao diện chẳng hạn? cho vài cái hình anh e nhìn xem.

MinhThang

Manager

Bản này có gì mới không bạn về giao diện chẳng hạn? cho vài cái hình anh e nhìn xem.