• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lịch việt 1.2 - Bản miễn phí!

duy_ctytvxdkg

mình thấy đổi hình quá chậm bạn ơi
xin cám ơn bạn nhiều !

Hiện tại thì change giờ sys. Sau đó finish đổi lại. =D>

Bác cho hỏi có cách đưa nó lên màn hình today giống như bản Phù đổng không nhỉ? (Hay là mình chưa biết cách). Cám ơn nhiều!

Cập nhật phiên bản 1.2 Lịch Việt
- Tốc độ tăng gấp 3 lần so với bản cũ
- Đã hỗ trợ chức năng change giờ.
- Bổ sung thêm phần bình giải ngày theo cách tính Khổng Minh và Ngày giờ Hoàng Đạo.

Kế hoạch phát triển sắp tới:
- Thêm chức năng các ngày lễ lớn trong năm
- Thêm chức năng tính thước Lỗ Ban
- Thêm chức năng đưa ra màn hình Today.

Mong các bạn tiếp tục ủng hộ:

Một vài hình ảnh và link down:

Download Mediafire Phiên bản 1.2

chatokboy

hay quá!!! chúc pm này ngày càng phát triển và qua mặt cả Lịch Phù Đổng( mà lúc đó cũng đừng thu phí nha bạn ;) ) mình là sv nghèo mà cái lịch Phù Đổng nó đòi fee... thèm rỏ dãi mà chả đc xài:(
Rất cám ơn sự nỗ lực của bạn =D>

PDAMobile

Em chưa cài nhưng xem hình minh họa thấy kô có các câu tục ngữ ca dao,hay câu nói của các danh nhân như lịch xé treo tường,nếu có thì hay quá.

longphibaccai

Lâu rồi ko thấy pác Vũ Văn Giang cho ra lò Lịch Việt 3.0 thương mại nhỉ...mí cài này vừa nặng, lại ko théy đẹp...chẹp chẹp...giao diện ...lắc đầu

duy_ctytvxdkg

Lâu rồi ko thấy pác Vũ Văn Giang cho ra lò Lịch Việt 3.0 thương mại nhỉ...mí cài này vừa nặng, lại ko théy đẹp...chẹp chẹp...giao diện ...lắc đầu

Giao diện thì mình đã cho bạn tùy chọn hình nền và font chữ rồi còn gì, còn nặng thì pó tay, mình đã cố gắng gói code và hình lại lắm rồi, nếu bạn muốn nhẹ nữa thì mình bỏ luôn cái hình nền và hình mấy con giáp bên dưới thì code chỉ còn vài trăm kb. Mình tập trung nhiều vào phát triển tính năng và tính hữu ích - hix nghe nhận xét nản cả lòng.

Kien_titanium

Cố gắng lên bạn, đời còn rất nhiều người tốt mà!

Giao diện thì mình đã cho bạn tùy chọn hình nền và font chữ rồi còn gì, còn nặng thì pó tay, mình đã cố gắng gói code và hình lại lắm rồi, nếu bạn muốn nhẹ nữa thì mình bỏ luôn cái hình nền và hình mấy con giáp bên dưới thì code chỉ còn vài trăm kb. Mình tập trung nhiều vào phát triển tính năng và tính hữu ích - hix nghe nhận xét nản cả lòng.

Cố gắng nhé. Thiên hạ 9 người 10 ý, miễn mình quyết tâm và gắgn sức là được. Mình nghĩ rất nhiều người đang ủng hộ và chờ bạn đấy!

duy_ctytvxdkg

Nếu bạn muốn bản thương mại thì ở đây có bản 2.51 rồi nè (của bác Vũ Văn Giang đó) giá 100,000 bạn vào đó mua nhé! Chúc vui

Mã:
http://hoavungcao.googlepages.com/lichviet

longphibaccai

uh, có nặng lời sorry pác nha.thuốc đắng giả tật sự thật mất lòng. Nói zị để pác phát triển được lên phiên bản tối ưu về giao diện và tính năng. Ra lò thấy Ok là e mua liền. Xem qua mấy soft calender, théy nhìu thèng dùng hiệu ứng touch cũng hay đó, nhưng giao diện hơi thô và không phù hợp với người phương Đông. Lịch Phù Đổng thì hơi nặng máy, e thì đang dùng cái lịch việt 2.51 của pác VVG.cũng khá đẹp và bắt mắt. Tiếc là pác ấy ko thấy nâng cấp lên giao diện Touch và thêm 1 số tính năng hữu ích như Wearther, Alarm...
Có gì sorry pác nha...^^

duy_ctytvxdkg

Bản final mình đưa lên ở đây :
Mã:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=53799

Mong mọi người tiếp tục ủng hộ!

kinh81

Bác ơi mình down về bàn 1.2 cài vào HTC Touch-Diamond vẫn bình thường, nhưng khi chạy thì nó báo lỗi không không đọc được, vậy bác có cách nào khắc phục không

ecoli

Bác ơi mình down về bàn 1.2 cài vào HTC Touch-Diamond vẫn bình thường, nhưng khi chạy thì nó báo lỗi không không đọc được, vậy bác có cách nào khắc phục không

của mình cũng thế. trên Touch3G cũng bị lỗi.