• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Liệt cảm ứng phí dưới,cần phần mềm nhấp nút answer

softget2002

máy mình bị liệt cảm ứng 1 hàng phía dưới cùng , đã làm hết cách nhưng không sửa được

Khi máy đang ở trạng thái tắt nếu có người gọi lại thì trượt sẽ trả lời ( không hiểu sau trược thì được ) , nhưng nếu đang xài thì ai gọi đến sẽ có 1 button answer hiện ra ở phí dưới ,---> không cách nào bấm answer trả lời được hết

các bạn ơi ai có phần mềm dời cái nút answer lên phía trên chút xíu , hây tạo ra 1 giao diện khác ...

hoặc có 1 phần mền khác can thiệp
VD : khi ấn vào màn hình bất cứ điểm nào thì chương trình sẽ gởi phím đến nút answer

Mình thấy rất nhiều người bị trường hợp nầy , các bạn hãy giúp mình với .

Mình chỉ biết lập trình VB bên windows , mình nghỉ nếu bên đây lập trình công cụ nầy chắc cũng không là 1 vấn đề , các bạn lập trình rành về bên nầy hãy giúp mình với

thành thật cám ơn nhiều . :(:)((

Chỉnh sửa cuối:

BuuQuoc85

Bạn làm theo cách sau đây.
Trước nhất bạn phải tìm hiểu cách cài winSCP để có thể chép file qua lại giữa Iphone và PC ( tìm trong diễn đàn)
Download file đính kèm phía dưới về rồi giải nén ra sẽ có 3 folder.Copy các file trong folder vào máy IPhone tuần tự như sau:

Folder PreferenceSettings.bundle:
-Copy file BluetoothSettings.bundle và chép đè vào /System/Library/PreferenceBundles/.
-Copy file MobilePhoneSettings.bundle và chép đè vào /System/Library/PreferenceBundle/
- Copy MobileSafariSettings.bundle và chép đè vào /System/Library/PreferenceBundles/

Folder Preferences
-Copy file com.apple.mobilesafari.plist và chép đè vào ~/Library/Preferences/.(~ tương đương /var/mobile ở 1.1.3 1.1.4 hoặc /var/root ở 1.1.2 trở về trước)
-Copy file com.apple.springboard.plist và chép vào ~/Library/Preferences/
Folder Preferences.app
-Copy folder Preferences.app chép đè vào /Applications/

Sau đó bạn dùng winSCP chọn file /Applications/Preferences.app/Settings-iPod.plist rồi edit name nó thành Settings-iPhone.plist (trong thư mục này đã có sẵn 1 file Settings-iPhone.plist cho nên sau khi edit sẽ overwrite lên file này)

Xong hết thì bạn restart lại Iphone rồi vào setting,kéo xuống cuối cùng sẽ có thêm phần Advance Settings .Vào đây chỉnh cảm ứng (Touch) về 0 là bạn sẽ fix được liệt dãy phím cuối cùng .

Chúc bạn thành công .Thân

softget2002

mình đã làm rồi sau khi kéo về 0 quả nhiên có nhạy lên đôi chút ,nhưng nó vẫn không bấm vào answer được , chỉ có thể trược để trả lời trong lúc khóa máy thôi ...hic

hình như cái nầy chỉ dời cảm ứng lệt xuống phía dưới 1 ít , điển hình như vào tin nhắn bấm các chử , ta bấm lệt lên phía dưới 1 chút là nó ra chử bậy liền .

hic bạn ơi còn cách nào khác không vậy ! chỉ mình với , đang chơi mà có người gọi chỉ có nước tắt máy sau đó khóa máy lại và chờ họ gọi lại lần nữa , nếu không bắt buột phải gọi lại cho người ta , hic ---> tốn tiền wa

adown

cách fix của bro BuuQuoc vậy là ok rùi! còn ko đc nữa thì dùng đở tai nghe đi pác! hehehehe!

hachithanh091

bạn đưa máy về trạng thái xuất xưởng rồi gửi về cho apple để nó bảo hành cho

symbian

Thực ra cách đưa touch về 0 chỉ là tạo cảm giác đánh lừa người dùng chứ ko thể gọi là cách chữa . Bởi đây là lỗi vật lí , vậy nên đã bị như thế này ngoài cách thay display ra thì chỉ gửi về apple thôi ( gửi về cũng ko phải đơn giản ) :D

_Root_

Máy tui cũng bị vậy , có ai gọi đến thì thanh trượt đứng im luôn, quét hoài ko được ?

NTM

Máy mình lại bị liệt hàng trên, nơi màn hình gọi đi vào nút *,#, với số 0 ấy. Cũng ko biết dùng ntn nữa

luutroioi

thay luôn màn hình là chắc ăn nhất, máy em cũng thế, dùng đủ các biện pháp nghiệp vụ rồi cũng phải đi thay màn hình thôi

duyphuong123

bạn đã thử restore lại chưa? mình đã từng bị không trượt qua để nghe được, mình restore lại và không còn bị nữa!

cubiil

mình đã làm rồi sau khi kéo về 0 quả nhiên có nhạy lên đôi chút ,nhưng nó vẫn không bấm vào answer được , chỉ có thể trược để trả lời trong lúc khóa máy thôi ...hic

hình như cái nầy chỉ dời cảm ứng lệt xuống phía dưới 1 ít , điển hình như vào tin nhắn bấm các chử , ta bấm lệt lên phía dưới 1 chút là nó ra chử bậy liền .

hic bạn ơi còn cách nào khác không vậy ! chỉ mình với , đang chơi mà có người gọi chỉ có nước tắt máy sau đó khóa máy lại và chờ họ gọi lại lần nữa , nếu không bắt buột phải gọi lại cho người ta , hic ---> tốn tiền wa
rất đơn giản!mình chỉ bán cách nhé!bạn mở máy ra nhìn vào bên phải thân máy có 1 miend9ong62112 màu vàng dính trên main xem nó có chạm vào thân máy không?nếu nó không chạm thì chính nó gây ra đó!ấn nó vào cho chạm vô thân máy nha bạn!chúc may mắn nhé!

tainhachay

Active Member
64 tuệ tình thay màn hình IP 2G giá cực rẻ, dùng good lắm đó bác, em mới thay cả bộ màn hình nè, có 1t350 thoi