• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LINGVOSOFT - GIỚI THIỆU, THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG

PhamQuang

Manager
LingvoSoft Talking Dictionary 2007 English - Vietnamese for PPC v4.0.74​

Ví dụ bẻ khóa với phần mềm EN-VIE.

- Tải phiên bản Trial tại đây:

http://www.lingvosoft.com/main.jsp?do=products-download&review=6&item=3811

- Cài đặt vào PPC.
- Vào Instal Dir. copy file LD_2007.exe ra PC
- Chạy Tool trên để bẻ file EXE vừa copy ra.
- Copy đè EXE trở lại PPC là OK!!!

Dưới đây là CR file, các bạn kiểm tra nhé.

phuongsfc

Hi!
Cái Tool mà bạn Pham Quang gửi không co chạy được trên PC. tôi mới thử rồi. Hay copy cái tool đó vào PPC!
Hi! Tôi thử copy cái tool đó vào PPC thì chạy tốt. Nghĩa chính của nó đây là tệp đã bẻ rồi, copy vào để thay thế tệp *exe chưa đăng kí! Nhìn thì thấy hình minh họa giống như trên. Chắc là được rồi.

tanlinhub

Super V.I.P
Hi!
Cái Tool mà bạn Pham Quang gửi không co chạy được trên PC. tôi mới thử rồi. Hay copy cái tool đó vào PPC!
Hi! Tôi thử copy cái tool đó vào PPC thì chạy tốt. Nghĩa chính của nó đây là tệp đã bẻ rồi, copy vào để thay thế tệp *exe chưa đăng kí! Nhìn thì thấy hình minh họa giống như trên. Chắc là được rồi.

Tại vì bạn đọc chưa kỹ bài của bác ấy. "tool trên" là tool nằm ở trang đầu topic, còn "dưới đây là file xxx" là file đính kèm phía dưới. =)) Nên chạy nó trên PC không được là đúng rồi. :))

toohot

sao lingvo talking dic E-V có dấu ơ ê u ư ô ơ mà các dấu "`", "'", "~", "." ... ko có các bác nhỉ, mặc dù trong font đã có tahoma

cakiem87

bạn kiếm giúp mình vừng của LingvoSoft Talking PhraseBook 2006 English - Japaneses được không , mình xài cái tool ấy nó ko được , hic , cám ơn nhiều

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
bạn kiếm giúp mình vừng của LingvoSoft Talking PhraseBook 2006 English - Japaneses được không , mình xài cái tool ấy nó ko được , hic , cám ơn nhiều

Bạn cài soft rồi đưa File EXE lên đây, mình thử bẻ cho. :D

Chắc chắn bạn không đọc kỹ rồi. Tool này bẻ hết các Lingvosoft đấy. Hãy đọc kỹ sẽ tự bẻ ngon lành mà.
Bận quá lên không thể vì 1 soft của bạn mà đi tải mấy chục Mb về cài vào máy, lâu quá. Bạn cài rồi copy cái LD_2007.exe lên đây nhé.

PhamQuang

Manager

Không rõ bạn cần phiên bản nào? Đang lúc rảnh rỗi, nhân dịp Giáng sinh, bẻ giúp bạn phiên bản sau:

LingvoSoft Talking PhraseBook 2006 English <-> Japanese Romanji for Pocket PC

Link tải soft tại:

http://www.lingvosoft.com/LingvoSoft-Talking-PhraseBook-English-Japanese-Romanji-for-Pocket-PC/

Cách bẻ như đã huớng dẫn.

Tool dùng bẻ rất tốt. Nếu chưa quen bạn dùng CR duới đây mà dùng nhé.
- Cài đặt soft vào PPC.
- Copy đè CR file vào Install Dir. là xong.

cakiem87

khi mình path bằng cái tool đó thì nó hiện lên như thế này nè
,cái mình dùng là "lingvosoft-suite 2006 -pkpc-engjpn(kanji) " , mình đã copy file exe ra rồi , các cậu giúp mình với ,xin cảm ơn và hậu tạ :D

mình đã nén thành file zip 4 cái file exe (gồm LingvoSoft Dictionary (English-Japanese Kanji) , LingvoSoft FlashCards 2006, LingvoSoft PhraseBook 2006 (English-Japanese Kanji) ,và cái bàn phím LingvoSoft Japanese Keyboard ,) http://www30.websamba.com/cakiem87/lingvosoft.zip file >500kb ko attack đc :D
Mình mới tham gia vào diễn đàn nhưng thật sự mình thấy diễn đàn này rất phong phú và các bạn ở đây thật nhiệt tình , cám ơn nhiều ;)

thangbom

bác PhamQuang ơi, newbie tui không lấy được file. Nếu được, phiền bác nếu được gởi dùm keyboard Thụy Điển được không bác? Cám ơn bác nhiều

cakiem87

cám ơn bác phamquang nhé , cái của tôi xài được rồi :D nhưng còn mỗi cái bàn phím nó vẫn hiện lên chữ demo :D , bác có thể up lại cái ver 3.0 được ko , còn cái 3.2 của tui hình như hỏng rùi ^^

PhamQuang

Manager
bác PhamQuang ơi, newbie tui không lấy được file. Nếu được, phiền bác nếu được gởi dùm keyboard Thụy Điển được không bác? Cám ơn bác nhiều

Các bạn lật lại các bài hướng dẫn bẻ KB các ngôn ngữ của mình trước đi.
Quy trình rất đơn giản thôi mà.
Càng Newbie càng phải học và tự mày mò, khi thành công mới hạnh phúc bạn ạ.

Hơn nữa bài hướng dẫn khá tỷ mỷ và đầy đủ các bước, cũng không quá phức tạp đâu.

ttt

cám ơn bác phamquang nhé , cái của tôi xài được rồi :D nhưng còn mỗi cái bàn phím nó vẫn hiện lên chữ demo :D , bác có thể up lại cái ver 3.0 được ko , còn cái 3.2 của tui hình như hỏng rùi ^^
Bạn đăng ký bàn phím nhé:
TD5WJ-MXYP4-4YNZ5-8LT5U-J44U3

cakiem87

Bạn đăng ký bàn phím nhé:
TD5WJ-MXYP4-4YNZ5-8LT5U-J44U3
không được bạn ơi , cái nì là cây của bàn phím nào thế , mình dùng Japanese keyboard , còn mấy file CR tớ chỉ chạy được mỗi English - > japan còn ngược lại Japan --> E thì không được , phrasebook thì hoàn toàn không được ,không mở được , Flashcards thì chạy được , giúp mình với , mình rất cần bộ từ điển này , Helpmeeeeeeeee!!!!!!!
bạn có thể cho mình nick Y!M không , hay add nick mình ca_kiem87 , rất vui khi được biết bạn

pekvocey

sao em patch k được???
em copy file LD_2007.exe vào PC.
Đổi tên LD_2007.exe thành any.exe
Sau đó chạy file Patch, nhưng patch k được... :(

taidj

sao em patch k được???
em copy file LD_2007.exe vào PC.
Đổi tên LD_2007.exe thành any.exe
Sau đó chạy file Patch, nhưng patch k được... :(

Sau khi bạn copy LD_2007.exe vào pc.Không cần đổi tên.
Bạn mở trương trình patch lên dẫn nó vào thư mục chứa LD_2007 và patch nó.
Sau đó copy đè lại vào ppc. Vậy là thành full.

Chỉnh sửa cuối:

axim51v

Chào bác Phạm Quang,
em muốn dùng lingvo suite eng-Ger 2007 nhưng không biết phải dùng Patch nào bác có thể hướng dẫn em một chút được không. Em đọc cả 8 trang nhưng cứ loạn lên.
Xin chân thành cám ơn

axim51v

Chào cả nhà,
mình patch bản Lingvo Talking Dict Eng-Ger 2007 nhưng không được. Bác Phạm Quang có Patch nào khác không cho em xin với.
Cám ơn nhiều

Emi_Le

Hix cóp một đống ZZZZZ về mới nhìn thấy cái tool của bác , nhưng các bác ơi cho em hỏi sao em không tìm thấy cái từ điển Nga - Việt đâu nhỉ , híc vào đống đó tìm mỏi mắt mà chẳng thấy đâu cả ....

tanlinhub

Super V.I.P
...sao em không tìm thấy cái từ điển Nga - Việt đâu nhỉ , híc vào đống đó tìm mỏi mắt mà chẳng thấy đâu cả ....

Câu này tôi thấy bạn hỏi trong 2 bài rồi đấy. Người ta đã hướng dẫn bạn vào CHUYÊN ĐỀ: CÁC LOẠI TỪ ĐIỂN TRÊN PPC rồi, sao lại vào đây tìm. Vào đó, tìm cái kinkin ở Tr.1 nhé. Vui