• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LINGVOSOFT - GIỚI THIỆU, THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG

4color

Bẻ các bàn phím Lingvosoft​

Trong trang trên kèm theo các phần mềm ngôn ngữ Dictinary đều có kèm theo bàn phím. Nguyên lý ví dụ sau có thể bẻ để sử dụng bất kỳ bàn phím ngôn ngũ nào.

Ví dụ cụ thể với bàn phím TV

- Tải LingvoSoft Talking Dictionary 2007 English <-> Vietnamese tại:

http://www.lingvosoft.com/main.jsp?do=products-download&item=3811

- Cài đặt vào PPC, sẽ có CAB File bung ra đó là: KbdVi.cab
- Nếu chỉ cần bán phím, bạn có thể cài CAB này riêng.
- Sau đó vào Windows trên PPC tìm đến file: PD_KbdVi.dll
- Copy file này ra và dùng Tool giới thiệu trên chạy. Ta có *.dll mới.
- Vào lại Windows đổi tên PD_KbdVi.dll cũ đi, ví dụ là PD_KbdVi.dll123.
- Copy *.dll đã chạy qua Tool trên vào Windows.
- Khởi động lại máy.
- Bàn phím đã được bẻ xong.

Hình dưới đây minh họa trước và sau khi bẻ:

Với nguyên lý này bạn có thể bẻ để sử dụng bất kỳ một KB nào bạn cần.
Duới đây là VNBK với CAB file và *.dll đã bẻ.

Anh PhamQuang ơi, tôi là lính mới đã thử seach nhưng không tìm thấy chổ nào trong diễn đàn nói do vậy nên muốn hỏi là file PD_KbdVi.dll nằm trong folder nào trong windows PPC? tôi dùng Resco Explorer .

ThaiKien

Super V.I.P
Anh PhamQuang ơi, tôi là lính mới đã thử seach nhưng không tìm thấy chổ nào trong diễn đàn nói do vậy nên muốn hỏi là file PD_KbdVi.dll nằm trong folder nào trong windows PPC? tôi dùng Resco Explorer .

Bạn vào option trong Resco Explorer rồi tích vào chỗ Show all file (mình không nhớ cụ thể), sau đó bạn trở lại thư mục Windows là sẽ tìm được PD_KbdVi.dll thôi.

doibung0

Hiện nay vẫn chưa có K@y của Lingvosoft Talking Phrasebook English-Vietnamese 2007 mà chỉ có cr@ck của nó mà mình đã cung cấp ở trên, bạn sử dụng tạm vậy.
Ah mà bạn ơi! Cái file crack mà bạn nói đó là Tool Patch: Lingvosoft for PocketPC UnPatch v3.2 phải không, nhưng mình không thực hiện được! Bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn giúp mình không! Cảm ơn bro nhiều!

ThaiKien

Super V.I.P
Ah mà bạn ơi! Cái file crack mà bạn nói đó là Tool Patch: Lingvosoft for PocketPC UnPatch v3.2 phải không, nhưng mình không thực hiện được! Bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn giúp mình không! Cảm ơn bro nhiều!

Cái đó không phải là unpatch mà là file đã được cr@ck, sau khi cài đặt, bạn copy nó vào thư mục đã cài đặt Lingvo (Programs File> Lingvosoft PharaseBook...) thay thế file cu ở trong đó như vậy là đã sử dụng được đó.

4color

Bạn vào option trong Resco Explorer rồi tích vào chỗ Show all file (mình không nhớ cụ thể), sau đó bạn trở lại thư mục Windows là sẽ tìm được PD_KbdVi.dll thôi.

Anh Notebook ơi!
Tui đa làm như Anh chỉ dẫn . Nhưng trong windows của PPC có rất nhiều thư mục, Tui đã duyệt qua tất cả nhưng vẫn không tìm thấy PD_KbdVi.dll. Chỉ thấy trong Windows/AppMgr/LingvoSoft Vietnamese Keyboard/ file STP0001.DLL mà thôi.

Tôi cài bản LingvoSoft Vietnamese Keyboard, download trong mục do Anh Phạm Quang cung cấp trong trang đầu của chủ đề này.

Vui lòng xem lại và giúp cho lần nữa. Cảm ơn rất nhiều.

Ghi chú : tôi dùng O2 Exec, Up rom Version 1.30.107 WWE là bảng cho up trên trang web O2 dành cho UK

ThaiKien

Super V.I.P
Anh Notebook ơi!
Tui đa làm như Anh chỉ dẫn . Nhưng trong windows của PPC có rất nhiều thư mục, Tui đã duyệt qua tất cả nhưng vẫn không tìm thấy PD_KbdVi.dllPD_KbdVi.dll. Chỉ thấy trong Windows/AppMgr/LingvoSoft Vietnamese Keyboard/ file STP0001.DLL mà thôi.

Tôi cài bản LingvoSoft Vietnamese Keyboard, download trong mục do Anh Phạm Quang cung cấp trong trang đầu của chủ đề này.

Ghi chú : tôi dùng O2 Exec, Up rom Version 1.30.107 WWE là bảng cho up trên trang web O2 dành cho UK

Bạn thử check lại xem nào, mình cùng dùng Exec và rom như bạn mà, bạn cứ thử chép PD_KbdVi.dll vào thư mục windows xem nó có yêu cầu replace không?

quick

Anh Notebook ơi!
Tui đa làm như Anh chỉ dẫn . Nhưng trong windows của PPC có rất nhiều thư mục, Tui đã duyệt qua tất cả nhưng vẫn không tìm thấy PD_KbdVi.dll. Chỉ thấy trong Windows/AppMgr/LingvoSoft Vietnamese Keyboard/ file STP0001.DLL mà thôi.

Tớ vừa cài thử, chạy bình thường, mỗi tội bọn này gõ nông dân quá, không hỗ trợ các kiểu gõ thông dụng thì phải?

doibung0

Cái đó không phải là unpatch mà là file đã được cr@ck, sau khi cài đặt, bạn copy nó vào thư mục đã cài đặt Lingvo (Programs File> Lingvosoft PharaseBook...) thay thế file cu ở trong đó như vậy là đã sử dụng được đó.
Ok! Lần này thì tôi giác ngộ triệt để rồi! Cảm ơn bro!

TuanAS

hình như link bác cho em tải em down về nhưng chỉ dùng cho PPC ko dùng được cho con EXEC ???? chán we' !:mad:)

che1982

Có bro nào có xxx của ECTACO Voice Translator for Pocket PC English -> Chinese không nhỉ. Em ko xxx được. Ai đã xxx thành công làm ơn share cho mình với!
Cảm ơn rất nhiều!

axim51v

tôi đang rất cần bản anh-bồ,hoặc việt-bồ thì quá quý,bác Quang giúp cái vừng nhé em nhé,cảm ơn bác rất nhiều.hungadams@yahoo.com

doibung0

Ah! Các anh em ơi! Tôi thấy cái từ điển Lingvosoft Talking Dictionary English-Vietnamese 2007 ít từ quá nên muốn thêm từ vào! Nhưng đến mục Add/Edit Word thì chẳng làm được gì cả! Tại sao vậy nhỉ! Có anh em nào biết chỉ dùm tôi với! Cảm ơn nhiều!

linhlk

oái,sao e down cả file.EXE và file.ZIP cả 2 đều k cài đc trên ppc vậy.nó đều báo lỗi,chỉ cài đc file.EXE trên pc thôi.Mod giúp e với,e đang dùng wm6

ngaiquytoc

Làm sao cai đc trên PPC hả bạn,bạn phải cài thông qua PC chứ, đó là file chạy trên PC mà....

linhlk

Làm sao cai đc trên PPC hả bạn,bạn phải cài thông qua PC chứ, đó là file chạy trên PC mà....

mình đã cài thông qua pc rồi,nhưng ppc k có động tĩnh j cả,k bít phần mềm này có hỗ trợ wm6 k?

123456

mình đã cài thông qua pc rồi,nhưng ppc k có động tĩnh j cả,k bít phần mềm này có hỗ trợ wm6 k?

Cchậy tốt luôn... font fit đầy đủ. Đang chạy rom 21002 cho Exec. Chỉ có điểu khi mình down bản Trail thì ko có phần phát âm các kiểu. Ko biết tìm ở đâu nữa ? Ai biết chỉ dùm với...