• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LINGVOSOFT - GIỚI THIỆU, THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG

nn9

chìa khóa có dùng cho lingvosoft anh - đức được không vậy?

có bạn nào biết là chìa khóa ở đây dùng được cho những từ điển nào vậy. Cụ thể là cho từ điển anh-đức có được không vậy.

pyramid124

có bạn nào biết là chìa khóa ở đây dùng được cho những từ điển nào vậy. Cụ thể là cho từ điển anh-đức có được không vậy.

Bác đọc từ đầu đi nhé, về lý thuyết khóa dùng được cho tất cả các từ điển của lingvo.
Em đã thử với từ điển Anh - Việt và Anh - Ý đều ok. Nếu có điều kiện em sẽ thử thêm vài cái nữa nhưng chắc là ổn cả thôi.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
bác quang ơi sao em làm hoài không được hay ứng dụng em downl bị lổi không ?

Bạn không làm được ở chỗ nào đoạn nào và bị làm sao phải nói rõ ra thì mới giúp bạn được nói chung chung vậy ai mà chỉ giúp được cho bạn. Nói rõ ra bạn nhé. Thân!!!

pyramid124

bác quang ơi sao em làm hoài không được hay ứng dụng em downl bị lổi không ?

Bác down từ trang chủ xuống để có phần mềm chuẩn.
MTK thì down ở đây rồi. Các bước hướng dẫn hết sức rõ ràng. Chỉ cần bác ko vừa chạy chương trình vừa copy đè thì ok ngay.
Nếu bị lỗi trong lúc patch kbd thì có thể là do bác để kbd tiếng Việt là default, chỉ cần đổi đi là xong.
Nếu vẫn ko được thì bác nói loại từ điển anh em chắc cũng ko ngại fix giúp bác và up file .exe lên nhưng đồ này tự vọc mới vui :p.

banhbaonong

Cho mình hỏi cài cái Suite của Lingvosoft thì có tương đương với cài tất cả các thành phần như Dictionary, Flashcard, PharseBook...ko ? Nên chọn cài suite hay cài từng phần thì đầy đủ hơn

h2_viethoang

Cho mình hỏi cài cái Suite của Lingvosoft thì có tương đương với cài tất cả các thành phần như Dictionary, Flashcard, PharseBook...ko ? Nên chọn cài suite hay cài từng phần thì đầy đủ hơn

Đúng rồi. Suite gồm Bàn phím tiếng việt, Dic, Pharsebook, Flashcard trên PPC và Flashcard builder trên PC. Tùy nhu cầu mà bạn cài thôi.

pyramid124

cho em hỏi phần mềm này so với lạc việt thì cái nào hay hơn thank.....

Em chưa dùng Lacviet bao giờ nhưng thấy Lingvo rất hay vì ko chỉ là từ điển mà còn giúp đỡ cho các tình huống và có flash card như quyển sổ tay của mình nữa. Còn về ứng dụng từ điển thì ko biết cái nào hơn.

Em chưa dùng Lacviet bao giờ nhưng thấy Lingvo rất hay vì ko chỉ là từ điển mà còn giúp đỡ cho các tình huống và có flash card như quyển sổ tay của mình nữa. Còn về ứng dụng từ điển thì ko biết cái nào hơn.
Về từ điển thì Lạc Việt nhiều từ hơn hẳn bạn àh, Lingvosoft chỉ có những từ cơ bản thôi, số lượng từ vựng ko thể so sánh với Lạc Việt được (nếu bạn so sánh dung lượng 2 bộ từ điển này sẽ thấy ngay sự...khác biệt :D )!

banhbaonong

Cái này không có từ điển Việt Pháp hả các bạn. Mình tìm trên site của nó chỉ có FlashCard với PhraseBook thôi. Nếu ai có thì cho mình xin nhé

pyramid124

Em cũng đã tìm thử, ko có thật. Nếu trên website chính thức ko có thì em nghĩ là ko có đâu :(

ThaiKien

Super V.I.P
Cái này không có từ điển Việt Pháp hả các bạn. Mình tìm trên site của nó chỉ có FlashCard với PhraseBook thôi. Nếu ai có thì cho mình xin nhé

Bạn có thể vào trang chủ tải PhraseBook Việt Pháp về và sử dụng CR kèm theo.

Tmap

Super V.I.P
Các bạn cho mình hỏi ,tại sao luc mở FlashCard En-Vi nó hiện ra một bảng Seach... rồi một hồi lâu sau mới mở chương trình ra.Làm sao khắc phục?

banhbaonong

Bạn có thể vào trang chủ tải PhraseBook Việt Pháp về và sử dụng CR kèm theo.

Bạn hiểu nhầm rồi. Mình tìm cái từ điển Pháp Việt mà.Còn PhraseBook và Flashcard Pháp Việt thì mình đã cài và CR được bằng tool của Man PhamQuang rồi. Mình cũng nghĩ chắc là không có từ điển Lingvosoft Pháp Việt vì trên trang chủ của nó cũng chẳng thấy

Chỉnh sửa cuối:

ThaiKien

Super V.I.P
Mình hiểu nhầm rồi mình tìm cái từ điển mà còn PhraseBook và Flashcard thì mình đã cài và CR được bằn tool của Man PhamQuang rồi. Mình cũng nghĩ chắc là không có từ điển Pháp Việt vì trên trang chủ của nó cũng chẳng thấy :(

Từ điển Pháp Việt thì Lingvo đến bây giờ chưa có đâu bạn ạ, bạn có thể sử dụng Kinkin với data Pháp Việt cũng được mà.

pyramid124

Em vừa cài Lingvosoft suits EN-IT vào O2 mini nhưng ko làm sao patch được phần từ điển, các phần khác đều ngon lành. Em làm đúng như trong hướng dẫn nhưng khi chạy từ điển vẫn đòi đăng ký.

mnpqxyzt

Cho mình hỏi là Flashcard 2007 Eng - French có crack hay SN gì chưa vậy, cái tool của bác PQ vẫn còn chừa cái này ra

puppup

Các bác giúp em gấp với, em đang cần crack hay serial cho bộ Lingvo FlashCard 2007, dùng tool của bác Phạm Quang không ăn thua..Em copy file Flashcards trong PPC vào PC, (sau đó đổi tên thành any rồi, đã thử cả any.exe ) rồi dùng tất cả các tool trên mà không được..Dĩ nhiên em cũng dùng thạo mấy tool trên vì cũng đã thành công vài lần rồi..Chả hiểu sao lần này không được..
Định cài flash card Ger-Vie nhưng nếu không crack được flash card thì làm sao cài được đây..

pyramid124

Các bác giúp em gấp với, em đang cần crack hay serial cho bộ Lingvo FlashCard 2007, dùng tool của bác Phạm Quang không ăn thua..Em copy file Flashcards trong PPC vào PC, (sau đó đổi tên thành any rồi, đã thử cả any.exe ) rồi dùng tất cả các tool trên mà không được..Dĩ nhiên em cũng dùng thạo mấy tool trên vì cũng đã thành công vài lần rồi..Chả hiểu sao lần này không được..
Định cài flash card Ger-Vie nhưng nếu không crack được flash card thì làm sao cài được đây..
Sao lại đổi tên thành any.exe. Bác phải chọn cửa sổ type thành *.exe rồi patch và copy ngược trở lại chứ. Nó sẽ hỏi xem có copy đè lên file cũ ko (Bác nhớ tắt phần mềm trong khi copy đè) Như thế là ok thôi.