• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LINGVOSOFT - GIỚI THIỆU, THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG

ThaiKien

Super V.I.P

lamcuong

Từ điển này đã được CR và đưa vào trong DS, bạn hãy phấn đầu trở thành "Thành viên chính thức" để có thể vào đấy tải về nhé.

Bạn ThaiKien ơi bạn có thể cho mình xin link của nó không? Để khi mình phấn đấu trở thành "Thành viên chính thức" rồi mình vô tải luôn khỏi phải đi tìm. Cái kho DS bạn nói có phải là bấm vào chữ Downloads ở phía trên không?(http://www.pdaviet.net/downloads.php?)
LingvoSoft có bộ từ điển Hoa-Viet, Viet-Hoa dành cho WM2003 không? Hoặc bất cứ bộ từ điển Hoa-Viet, Viet-Hoa chạy trên WM2003 là được. Many Thanks!

doibung0

Bạn ThaiKien ơi bạn có thể cho mình xin link của nó không? Để khi mình phấn đấu trở thành "Thành viên chính thức" rồi mình vô tải luôn khỏi phải đi tìm. Cái kho DS bạn nói có phải là bấm vào chữ Downloads ở phía trên không?(http://www.pdaviet.net/downloads.php?)
LingvoSoft có bộ từ điển Hoa-Viet, Viet-Hoa dành cho WM2003 không? Hoặc bất cứ bộ từ điển Hoa-Viet, Viet-Hoa chạy trên WM2003 là được. Many Thanks!

Đúng là nó nằm trên mục DOWNLOAD đó bạn, cứ tìm vào đó sẽ thấy rất nhiều từ điển của Lingvosoft, nhưng mình không nhớ là có từ điển Hoa-Việt hay Việt-Hoa. Hình như chỉ có English-Chinese thôi! Bạn tìm kỹ thử xem nhé! Hầu hết các bản đều dùng được trên Windows Mobile 2003

Vào DOWNLOAD->Khu vực dành cho Windows Mobile->Ứng dụng chung sẽ thấy các bộ từ điển bạn cần tìm!

Nhưng bạn cần phải có ít nhất 10 bài viết để trở thành thành viên chính thức và có thể download được! Mình cũng phải vất vả lắm đấy để trở thành thành viên! :D Cố gắng nhé! :)

Thân

Chỉnh sửa cuối:

doibung0

bác nào có key cho lingvosoft pd 2007 viet-chi mandarin simple cho em xin

"lingvosoft pd 2007 viet-chi mandarin" là gì hả bạn!?? Bạn nói rõ ra một chút được không, chứ nói vậy khó đoán lắm!

S

sweetvietguy81

Guest
"lingvosoft pd 2007 viet-chi mandarin" là gì hả bạn!?? Bạn nói rõ ra một chút được không, chứ nói vậy khó đoán lắm!

viet - chi là Việt Trung đó bạn, mandarin là tiếng phổ thông Trung Quốc, còn Cantonese là tiếng Quảng Đông.

Last edited by a moderator:

homethieugia

bác ơi cái từ điển Trung Anh ấy bác làm cái Tradition <-- cái này là tiếng phồn thể đọc khó chịu lắm. bác có cái Simply ko ạ !

LYLAC

đó là lingvosoft picture dictionary vietnamese-chinese bạn có key cho mình xin nha

maobeo

Có bạn nào có lingvosoft German - English không cho mình xinh với, tìm kiếm mãi mà không thấy? thanks thanks

doibung0

đó là lingvosoft picture dictionary vietnamese-chinese bạn có key cho mình xin nha

Uh! Ý mình là hỏi bạn về chữ pd bạn viết tắt đó (lần sau đừng viết tắt nữa nhé :p)! Mình không có kkk cho bản đó! Mà theo mình biết thì từ trước đến giờ trên topic này bạn là người đầu tiên hỏi về Lingvo picture! Đa số mọi người đều dùng Linvosoft Talking Dictionary! Bạn hãy thử vào topic: "THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG SOFT TRÊN PPC" hỏi xem! Có lẽ các Mod có đó!

Thân! :)

hoangduc10

Em nhờ Mod Thành Đạt tìm giúp em Lingvosoft Tiệp Khắc-English hay Tiệp Khắc-Việt Nam nha.
Em cảm ơn Mod nhiều!

htorancel

Có bạn nào có lingvosoft German - English không cho mình xinh với, tìm kiếm mãi mà không thấy? thanks thanks

Của bạn đây.

Trọn bộ LingvoSoft Suite 2007 English <-> German for Pocket PC
Link download tại đây

Trong bộ suite trên có 3 bản là
1. LingvoSoft Talking Dictionary 2007 English <-> German for Pocket PC
Registration key: TD9QQ-KQYK4-4YNT9-4LX5Y-P84U3
2. LingvoSoft FlashCards 2007 English <-> German for Pocket PC
Registration key: X99WY-3VYK8-4YNT9-8LX5U-K44U3
3. LingvoSoft Talking PhraseBook 2007 English <-> German for Pocket PC
Registration key: TH5UE-DSUK8-8UNT5-8LT9Y-K48U3

Last edited by a moderator:

nguyenphucondao

LingvoSoft Talking Dictionary 2007 Eng-Viet,Viet-Eng v4.0.78

Bản mới nhất đến 21/06/2007 bộ từ điển Anh-Việt và Việt-Anh có phát âm của LingvoSoft.
* Ưu điểm: Có phiên âm quốc tế. Dùng tốt cho W2003-W2005

DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

nghoanglong

Cài đặt soft vào PPC, coppy file pdglw.exe ra PC, đổi tiên thành any.exe, chạy patch theo đường dẫn đến file này, xong đổi tên file lại như cũ và coppy vào PPC. Cứ theo hướng dẫn mà làm, chắc chắn thành công. Vui

Cần gì phải rắc rối thế bác. Cứ browse tới chỗ bác để file exe chạy là xong mà.:D

t_mustang

Mod ơi cho mình xin KKK bản Dictionary 2007 Eng-Kor,Viet-Kor với . Mình đã chạy Path rồi nhưng ko được . Thanks Mod

Em nhờ Mod Thành Đạt tìm giúp em Lingvosoft Tiệp Khắc-English hay Tiệp Khắc-Việt Nam nha.
Em cảm ơn Mod nhiều!
Tiệp Khắc đã chia ra làm 2 là CH Czech và Slovakia, chỉ có English-Czech và English-Slovakia thôi, ko có tiếng Việt, bạn qua đây tham khảo và tải về dùng nhé!

@t_mustang : mình chỉ tìm được bản English - Korea thôi, còn Viet-Korea thì ko tìm được, đành nhờ anh em khác vậy!

Chỉnh sửa cuối:

t_mustang

@t_mustang : mình chỉ tìm được bản English - Korea thôi, còn Viet-Korea thì ko tìm được, đành nhờ anh em khác vậy![/QUOTE]
Vậy em nhờ bác bản ENG_ HAN , vì có giáo mình ng Han nói tiếng việt khá tốt . Mình muốn mình dạy cô tiếng việt cô chỉ cho mình tiếng Han .

doibung0

Vậy em nhờ bác bản ENG_ HAN , vì cô giáo mình ng Hàn nói tiếng việt khá tốt . Mình muốn mình dạy cô tiếng việt cô chỉ cho mình tiếng Han .

An-nhon-ha-xê-dô! Hey! t_mustang! Định "tán" cô giáo hả?? :D. Lingvosoft không có từ điển Việt-Hàn hoặc Hàn-Việt cho pocket pc đâu bạn! Nó chỉ có cho Wiindows PC thôi! Bạn có thể dùng English-Korean nếu bạn muốn! Vào trang 10, xem bài của Mod Tanlinhub, bản LingvoSoft Talking Dictionary 2007 English-Korean for Pocket PC v4.0.73 nhé! Chúc vui vẻ!

Thân! :)

bloody_clock

mình là newbie :) cho mình hỏi cái:

_ cái tool mà bài 1 giới thiệu còn xài được ko? vì mình đã cài dic eng-viet 2007 rồi nhưng ko tìm ra file nào để crack :(