• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LINGVOSOFT - GIỚI THIỆU, THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG

Tmap

Super V.I.P
Bạn có test thử chưa vậy ! Nếu được thì hướng dẫn patch thêm chứ file patcher này hoàn toàn o XXX được PD2007 tải từ trang chủ !
Tôi đã test thành công rồi mà bạn (xem hình), có thể bạn làm sai bước nào chăng?Bạn hãy làm lại theo đúng các bước sau nhé:
1-Sau khi đã cài bản dùng thử từ trang chủ, bạn vào thư mục cài đặt PD_2007 chép file PD_2007.exe ra PC
2-Trên PC, chạy file Patcher.exe, đầu tiên bấm Open file rồi dẫn đến file PD_2007.exe mà bạn vừa chép ra PC rồi bấm Open
3-Bấm Patch It nó sẽ hiện thông báo là đã thành công và đổi tên file gốc thành .BAK---->bấm OK--->Exit để thoát ra. Lúc này trên PC của bạn có thêm một file PD_2007.exe.BAK bạn không cần quan tâm đến nó.
4-Chép đè file PD_2007.exe vào thư mục cài đặt trên PPC--->Chạy chương trình nó không còn đòi ĐK nữa là bạn đã thành công rồi. Còn nếu không được nữa thì bạn phải tải lại file Patcher có lẽ file bị hỏng trong quá trình bạn tải về. Đơn giản thế thôi. Chúc thành công.

hieunt

Về từ điển thì Lạc Việt nhiều từ hơn hẳn bạn àh, Lingvosoft chỉ có những từ cơ bản thôi, số lượng từ vựng ko thể so sánh với Lạc Việt được (nếu bạn so sánh dung lượng 2 bộ từ điển này sẽ thấy ngay sự...khác biệt :D )!

Mình đã từng thấy rất nhiều lời nhận xét là Lạc Việt có vốn từ vựng nhiều hơn, nhưng có lẽ chắc chưa ai thông kê cụ thể về số từ của Lạc Việt và Lingvosoft Dic mà chỉ dựa vào dung lượng bộ nhớ. Thực ra thì nếu chỉ dựa vào dung lượng bộ nhớ thì cũng không đúng hoàn toàn đâu vì nếu như ai đã từng lập trình thì đều biết rằng: cùng 1 chức năng, nhưng 2 người lập trình khác nhau thì độ lớn của đoạn code cũng như của chương trình sẽ chênh nhau khá nhiều đấy. Còn theo như mình thấy, Lingvosoft Dic có 400.000 từ tất cả (A-V-A) còn Lạc Việt có 100.000 từ cho Việt Anh và 200.000 từ cho Anh Việt. Đấy là con số chính thức mình lấy trên 2 website của Lingvosoft và Lạc Việt. Về độ lớn của file dữ liệu thì có lẽ Lingvosoft chuyên nghiệp hơn Lạc Việt rất nhiều và việc họ có thể tổ chức dữ liệu tốt và gọn hơn Lạc Việt là chuyện không phải nghi ngờ nhiều lắm. Thường thì khác với các công ty phần mềm Việt Nam, các hãng nước ngoài rất hạn chế việc phải sử dụng phần mềm của hãng thứ 3 trong quá trình phát triển phần mềm của mình nên họ thường cố gắng phát triển sản phẩm từ lõi đến giao diện, còn các bác Việt Nam mình thì hay nhặt chỗ này một tý, chỗ kia một tý, tận dụng nhiều thứ của các công ty khác, đặc biệt là phần database nên không thể tối ưu hóa được bằng các sản phẩm của nước ngoài là điều đương nhiên.

Tại mình thấy có nhiều bạn băn khoăn nên mình cũng tìm hiểu và đưa ra nhận định trên, còn thực tế các bạn dùng loại từ điển nào phù hợp với mình nhất thì dùng. Chúc vui! =D>

puppup

Mình đã từng thấy rất nhiều lời nhận xét là Lạc Việt có vốn từ vựng nhiều hơn, nhưng có lẽ chắc chưa ai thông kê cụ thể về số từ của Lạc Việt và Lingvosoft Dic mà chỉ dựa vào dung lượng bộ nhớ. Thực ra thì nếu chỉ dựa vào dung lượng bộ nhớ thì cũng không đúng hoàn toàn đâu vì nếu như ai đã từng lập trình thì đều biết rằng: cùng 1 chức năng, nhưng 2 người lập trình khác nhau thì độ lớn của đoạn code cũng như của chương trình sẽ chênh nhau khá nhiều đấy. Còn theo như mình thấy, Lingvosoft Dic có 400.000 từ tất cả (A-V-A) còn Lạc Việt có 100.000 từ cho Việt Anh và 200.000 từ cho Anh Việt. Đấy là con số chính thức mình lấy trên 2 website của Lingvosoft và Lạc Việt. Về độ lớn của file dữ liệu thì có lẽ Lingvosoft chuyên nghiệp hơn Lạc Việt rất nhiều và việc họ có thể tổ chức dữ liệu tốt và gọn hơn Lạc Việt là chuyện không phải nghi ngờ nhiều lắm. Thường thì khác với các công ty phần mềm Việt Nam, các hãng nước ngoài rất hạn chế việc phải sử dụng phần mềm của hãng thứ 3 trong quá trình phát triển phần mềm của mình nên họ thường cố gắng phát triển sản phẩm từ lõi đến giao diện, còn các bác Việt Nam mình thì hay nhặt chỗ này một tý, chỗ kia một tý, tận dụng nhiều thứ của các công ty khác, đặc biệt là phần database nên không thể tối ưu hóa được bằng các sản phẩm của nước ngoài là điều đương nhiên.

Tại mình thấy có nhiều bạn băn khoăn nên mình cũng tìm hiểu và đưa ra nhận định trên, còn thực tế các bạn dùng loại từ điển nào phù hợp với mình nhất thì dùng. Chúc vui! =D>
Tuy nhiên Lạc Việt có kèm theo ví dụ..Lingvosoft thì không!!

leanh2

Lingvosoft Picture Dictionary 2007

Từ điển hình ảnh của Lingvosoft, bạn có thể tìm thấy nhiều từ điển hình ảnh tại Trang chủ, còn từ điển Anh-Việt thì tải Ở Đây.

Cài đặt: tải bản dùng thử tại trang chủ, cài đặt vào PPC, chép file PD_2007.exe trong PPC ra PC dùng file Patcher đính kèm ở dưới để Patch, xong chép đè file đã Patch vào lại PPC là chạy OK. File Patcher chỉ có tác dụng với PD_2007 thôi các bạn nhé.
@leanh2: bạn có thể dùng file Patcher này cho từ điển Đức-Việt của bạn.

Rất cảm ơn bạn tmap, mình làm được rồi =D> . Còn cái flash card german - vietnamese bạn có patch được không, share cho mình luôn đi :D, thanks nhiều nha

Dùng Lingvosoft so với cái MTD thì thế nào các bạn? Mình đang dùng MTD thấy rất bất tiện

Bạn cứ dùng thử đi rồi so sánh điểm mạnh yếu giữa 2 phần mềm nà sau đó chọn cái nào mà bạn thấy tiện lợi nhé!

puppup

p/s: Có ai đó trên diễn đàn mình bảo là có dự án làm từ điển Việt-Đức nhưng....không biết phải đén bao giờ!!!:D:D:D
Hì hì, thì mình đang làm chứ ai, có điều cơ sở dự liệu phải tự đánh máy một mình cho nên mới lâu thế, chứ nếu có sẵn csdl thì xong lâu rồi..Hi vọng hết hè là xong, nếu ở Việt Nam thì nhờ đánh máy xong lâu rồi, đằng này đang học ở Đức, phải ngồi gõ một mình..mà đang phải thi trả môn..hic hic

doibung0

Hì hì, thì mình đang làm chứ ai, có điều cơ sở dự liệu phải tự đánh máy một mình cho nên mới lâu thế, chứ nếu có sẵn csdl thì xong lâu rồi..Hi vọng hết hè là xong, nếu ở Việt Nam thì nhờ đánh máy xong lâu rồi, đằng này đang học ở Đức, phải ngồi gõ một mình..mà đang phải thi trả môn..hic hic

Hì hì! Vậy thì puppup cố gắng nhanh cho anh em nhờ! :D Mình cũng đang chuẩn bị học tiếng Đức đây!=D>

Thân!

Tmap

Super V.I.P
Rất cảm ơn bạn tmap, mình làm được rồi =D> . Còn cái flash card german - vietnamese bạn có patch được không, share cho mình luôn đi :D, thanks nhiều nha

FlashCard hiện chưa có tool để Patch, mình sẽ cố gắng tìm serial dùm bạn nhưng hơi lâu đấy vì mai mình phải đi công tác 1 tuần lận không online được. Hoặc bạn có thể PM cho các MOD nhờ giúp đỡ xem sao?
Thân!

boydepzai9x

LingvoSof FlashCards 2007 English > Vietnamese
X99SU-DVUK4-8YNZ5-4QX9Y-N48Y3
T55WU-HZUP8-8UNZ9-8QT9U-J88U3
Cho em hỏi các KKK này còn dùng được không vậy ?
Ngoài ra em tải được bộ Lingvosoft Suite Eng-Viet 2007, mình có thể ĐK từng phần trong Suite (Talking Dict., Flash Card, Phrase Book ) bằng cách dùng tool và KKK hay nó là file dùng chung không patch được hay không dùng KKK được ?

Có patch hay KKK của Suite chưa ạ ?

doibung0

Cho em hỏi các KKK này còn dùng được không vậy ?
Ngoài ra em tải được bộ Lingvosoft Suite Eng-Viet 2007, mình có thể ĐK từng phần trong Suite (Talking Dict., Flash Card, Phrase Book ) bằng cách dùng tool và KKK hay nó là file dùng chung không patch được hay không dùng KKK được ?

Có patch hay KKK của Suite chưa ạ ?

Bạn cứ tải bản suite về rồi cài trên máy! Nó sẽ bắt đăng ký từng chương trình riêng biệt! Bạn chịu khó tìm lại các trang trước! Đã có key cho tất cả các phần thuộc Lingvosoft English-Vietnamese Suite rồi đấy! Không cần patch làm gì cho mệt! Lấy key và đăng ký cho từng phần là được! Chúc thành công nhé!

Thân!

Chỉnh sửa cuối:

drXXX

thx bạn doibung nha. còn bản eng - fre thì sao? giúp mình nốt luôn nnhá

dTl

Cho mình hỏi với.Mình Pacth thành công từ điển Lingvosoft Picture Dictionary 2007 với tool PicturPD2007UnivPatcher.zip nhưng khi copy ngược lại rồi chạy thì báo máy mình không đủ memory để hiện thị hình ảnh. sau đó nó disable chức năng nay. máy mình xài Atom Life WM6.0. Mình đã thoát hết các chương trình khác và reset máy (ram lúc đó 16.6M/64M) nhưng vẩn không hiển thị được picture. Có bạn nào biết chỉ giúp mình cách khắc phục. Mình cám ơn nhiều.

doibung0

thx bạn doibung nha. còn bản eng - fre thì sao? giúp mình nốt luôn nnhá

Bạn ơi! Xin lỗi nha, mình tìm không ra, bạn có thể dùng những cái này hoặc file đính kèm để patch Lingvo Eng-Fre! Thân ái!

LingvoSoft Learning Voice PhraseBook 2007 French <-> Vietnamese for Windows
FD5YG-3QYK8-4YPY5-8LT5Y-N88Y3

LingvoSoft Talking PhraseBook 2007 French <-> Vietnamese for Pocket PC
XH9UE-BWYP8-8YKU5-8QT9U-J44Y3 (or TD5YE-FWYP4-8YKY9-4LX5Y-N84U3)

Chỉnh sửa cuối:

longbong

Bạn nào có bản full Lingvosoft Kwikpoint thì cho mình xin nhe. Cám ơn các bạn nhiều.

asutaka3

Cho mình hỏi với.Mình Pacth thành công từ điển Lingvosoft Picture Dictionary 2007 với tool PicturPD2007UnivPatcher.zip nhưng khi copy ngược lại rồi chạy thì báo máy mình không đủ memory để hiện thị hình ảnh. sau đó nó disable chức năng nay. máy mình xài Atom Life WM6.0. Mình đã thoát hết các chương trình khác và reset máy (ram lúc đó 16.6M/64M) nhưng vẩn không hiển thị được picture. Có bạn nào biết chỉ giúp mình cách khắc phục. Mình cám ơn nhiều.

mình dùng O2mini và đã cài thử bộ từ điển này. máy mình chỉ còn 12,3Mb internal nhưng vẫn hiện hình ảnh,bạn nên xem xét lại coi.
nhưng khuyên bạn ko nên dùng bộ từ điển Lingvosoft Picture Dictionary 2007 này, dung lượng nặng, nhưng nội dung thì rất rất ít từ, hình ảnh minh họa thì cực nhỏ, hầu như ko nhìn thấy rõ chi tiết. :-?? :-??
chúc vui .

binhhdda

LingvoSoft Talking Dictionary 2007 English <-> Vietnamese for Pocket PC
Registration
TH9QQ-VLYP8-4YJZ9-4LX9Y-N84Y3

Mình đã cài bản này từ lâu rồi nhưng có 1 lỗi không khắc phục được là phần font chữ trong phiên âm bị lỗi không biết đã khắc phục được chưa nhỉ? Giúp mình với!

htoquang

Do cài chưa đủ font đấy ! Bạn cần bộ font Vn và nên cài thêm font tahoma unicode (có ở DS) là sẽ tốt ngay !