• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK ROM SHIP (WWE) CHO HTC BLACKSTONE (HD) ★

hcqp

Tải tất cả ROM Ship của BlaskStone-WWE từ MediaFire

Vui lòng cho mình hỏi, trong các bản Rom Ship trên, thì bản nào là mới nhất, chạy tốt nhất đối với mạng điện thoại Việt Nam?! Xin cảm ơn!

TranMinhMan

Super V.I.P
Vui lòng cho mình hỏi, trong các bản Rom Ship trên, thì bản nào là mới nhất, chạy tốt nhất đối với mạng điện thoại Việt Nam?! Xin cảm ơn!

Bản mới nhất là Telstra_WWE_1.59.841.5_Radio_1.14.25.24, còn bản nào hợp với mạng VN thì bạn nên tự mình kiểm tra vậy!

NhatToai

Super V.I.P

Theo mình đó là bản 1.59.707.0,đây chính là bản mà mình dùng làm stock ROM.
Telstra thì phù hợp cho Úc thôi(Telstra có bản 1.59.841.6 đấy)

hcqp

Theo mình đó là bản 1.59.707.0,đây chính là bản mà mình dùng làm stock ROM.
Telstra thì phù hợp cho Úc thôi(Telstra có bản 1.59.841.6 đấy)

Mình đã tải về bản 1.59.707.0 hai lần, up rom bị lỗi, mình giải nén bằng winrar cũng bị báo lỗi.... File có thể có vấn đề. Mong bạn kiểm tra lại giúp.
Thanks!

tachospeedo

Cảm ơn các bác đã up, cài ROM cook Energy tốn pin quá, quay lại ROM ship xem thế nào :D

NhatToai

Super V.I.P
Mình đã tải về bản 1.59.707.0 hai lần, up rom bị lỗi, mình giải nén bằng winrar cũng bị báo lỗi.... File có thể có vấn đề. Mong bạn kiểm tra lại giúp.
Thanks!

Trong link MF mình up có tới 2 bản 1.59.707.0.nếu bạn giải nén lỗi thì có thể là bản OS_only(đã loại bỏ các thành phần chỉ để lại OS và Splash Screen),vì bản còn lại là file exe(Ship)
Mình vừa thử download về giải nén thấy ok,tuy nhiên vẫn upload lại.

hunter_tht

Bác Quang cho hỏi nhờ đã có rom Android cho HTC HD chưa nhỉ?? Nếu có thì có thể down load ở đâu ạ??? Thank Bác nhiều

Brandon

tuyệt quá... cho mình hỏi là máy thuộc loại ROM OS 1.14 ; 1.18; 1.19; 1.21 mà mình lỡ đem up lên bản ROM của Ó 1.5x thì hậu quả sẽ ra sao vậy các anh?

vietphuong73

Trong link MF mình up có tới 2 bản 1.59.707.0.nếu bạn giải nén lỗi thì có thể là bản OS_only(đã loại bỏ các thành phần chỉ để lại OS và Splash Screen),vì bản còn lại là file exe(Ship)
Mình vừa thử download về giải nén thấy ok,tuy nhiên vẫn upload lại.
Mình vùa tải về rồi up. Vẫn báo lỗi giải nén.

trucover

hic ! mình đang cần ROM 5/ Telstra_WWE_1.59.841.5_Radio_1.14.25.24: cho em Touch HD mà link nó kg hiện lên nên kg load được!
Mong các bạn giúp mình với nhé! thank mọi người

canhnv_mecvn

Nhiều bản rom quá. Mình vừa lấy con con HD mà chưa biết chạy bản rom nào cho nó mượt cả - rom 6.5 được chủ cũ up chạy chậm như rùa, chán quá:(

Nhiều bản rom quá. Mình vừa lấy con con HD mà chưa biết chạy bản rom nào cho nó mượt cả - rom 6.5 được chủ cũ up chạy chậm như rùa, chán quá:(
Chạy từng bản rồi test thôi, cứ bản mới ra gần đây mà úp nhé...

z1naichuoi9z

Các bác cho e hỏi tí. Máy e OS 5.2.xxxx, HSPL 1.56 up ROM cũ Black Pearl 1.1. Mà mày nó sau khi HSPL nó đã bị nhòe màu, khi up ROM vẫn nhòe dù reset mấy lần. Máy e bị sao thế ạ? H e muốn trở về hiện trạng cũ thì up ship ROM hay làm sao hả bác? Bản ROM ship nào bác, e thấy ở trên toàn OS 1.x, thank bác ^^

NhatToai

Super V.I.P
Các bác cho e hỏi tí. Máy e OS 5.2.xxxx, HSPL 1.56 up ROM cũ Black Pearl 1.1. Mà mày nó sau khi HSPL nó đã bị nhòe màu, khi up ROM vẫn nhòe dù reset mấy lần. Máy e bị sao thế ạ? H e muốn trở về hiện trạng cũ thì up ship ROM hay làm sao hả bác? Bản ROM ship nào bác, e thấy ở trên toàn OS 1.x, thank bác ^^

Các bản ROM cũ sử dụng nền tảng Ship ROM version 1.1x.xxx nên chỉ thích hợp với SPL 1.14(bản BlackPearl mà bạn đề cập là vậy)
Còn SPL 1.56 dùng cho các ROM sau này vì được build trên nên tảng Ship ROM version 1.5x.xxx,Ngoài ra bạn hiểu sai về OS 5.2.xxxxx=>nôm na cho bạn dễ nhớ đây là Build OS.
Vì vậy ROM version mới nhất của HD là 1.5x.xxx=>SPL1.56
Các bản Ship cũ có version 1.1x.xxx=>SPL 1.14

z1naichuoi9z

thế bây giờ em muốn trở về như ban đầu thì làm sao hả bác? E k nhớ là máy e thông số cũ nó như thế nào. Nếu vậy theo bác nói thì giờ e muốn trở lại thì e up Ship ROM của 1.5x có đúng k ạ?

vietphuong73

Bạn cứ chạy HSPL 1.56 rồi sau đó muốn up ROM nào chẳng được, Ship cũng được mà Cook cũng xong.