• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LINK SHIP ROM (2.32.XXX) MỚI CHO HTC JADE

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
- HTC ra mắt một loạt ROM mới (các ngôn ngữ khác nhau) với version 2.32.XXX cho HTC Touch3G (Jade)
- Muốn Update các ROM mới này, máy của bạn bắt buộc phải chạy (kể cả đã có HardSPL cũ) lại HardSPL phiên bản mới: 2.32.OliNex (đã có Topic giới thiệu).
- ROM Ship và các ROM Cook trên cơ sở ROM mới này được chỉnh sửa khá tốt và chạy nhanh hơn.

Dưới đây là Link tải 1 số ROM ngôn ngữ WWE mà chúng ta quan tâm:

1/ ROM Jade_2.32.401.2 (Euro):
Mã:
http://rapidshare.com/files/221393554/_HTC_Touch_3G_MR2009_RUU_Jade_HTC_Europe_2.32.401.2_Radio_Sign_12.41.30.16_0.41.30.12_Ship.exe
2/ ROM Jade_2.32.405.3 (WWE):
Mã:
http://rapidshare.com/files/221386212/_HTC_Touch_3G_MR2009_RUU_Jade_HTC_WWE_2.32.405.3_Radio_Sign_12.41.30.16_0.41.30.12_Ship.exe
Cả 2 bản đều ngôn ngữ tiếng Anh và tích hợp Radio phiên bản mới nhất.

htorancel

Một bản Ship mới được phát hành cho HTC HongKong.
HTC Touch 3G ROM Upgrade (HK) Release Date: 2009-06-02
ROM version: 2.33.721.1
Radio version: 0.41.30.12

1. Fixed auto-reboot issue after enabling WLAN.

2. Added the control panel to the action panel after taking a picture in theme mode.

3. Improved QuickGPS updating through ActiveSync, Wi-Fi and GPRS.

4. Enhanced Opera’s browsing performance while running other applications.

Link tải:
Mã:
http://www.megaupload.com/?d=BUM5TVAR

bodies

chỉ rỏ cách làm đi bro ơi , mình mới mua con Touch 3G cài vietmap báo lỗi hoài nè, hàng Singapore .

ecoli

Em dùng bản ROM Jade_2.32.405.3 (WWE) thì rất hay bị báo lỗi khi cài đặt chương trình. Trước đây cái ROM 1.40.721.2 thì không bị lỗi này. bây giờ làm sao đây các bác? không lẽ quay về ROM cũ.
Installation was unsuccessful. The program or setting cannot be installed because it does not have sufficent system permissions.

hcqp

Không hiểu sao, khi chuyển lên bản Radio và Ship mới này... sóng có vẻ như không ổn định bằng bản Rom cũ 6.1 cho lắm. Thỉnh thoảng gọi vẫn bị rớt sóng!.... Mình cài bản ROM Jade_2.32.405.3 (WWE); không biết nếu sử dụng bản ROM Jade_2.32.401.2 (Euro) thì có ổn hơn không ?!

ecoli

Bản ROM này bắt GPS rất chậm. tệ hơn bản ROM 1.40.721.2 nhiều lắm

hcqp

Bản ROM này bắt GPS rất chậm. tệ hơn bản ROM 1.40.721.2 nhiều lắm

Bạn đừng quá bi quan, mình sử dụng bản ROM Jade_2.32.401.2 (Euro) thì ổn hơn rất nhiều. Mình dùng chung với bản ROM V15 của bác Quang không bị rớt sóng MobiFone

IBMr52

Một bản Ship mới được phát hành cho HTC HongKong.
HTC Touch 3G ROM Upgrade (HK) Release Date: 2009-06-02
ROM version: 2.33.721.1
Radio version: 0.41.30.12

1. Fixed auto-reboot issue after enabling WLAN.

2. Added the control panel to the action panel after taking a picture in theme mode.

3. Improved QuickGPS updating through ActiveSync, Wi-Fi and GPRS.

4. Enhanced Opera’s browsing performance while running other applications.

Link tải:
Mã:
http://www.megaupload.com/?d=BUM5TVAR
theo trên xda thì rom này không khác gì rom Asia_WWE_2.32.707.2_
link
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=522951
mình cũng thấy đây chỉ là cheat version number thôi

lapnghiep_t

Member
- HTC ra mắt một loạt ROM mới (các ngôn ngữ khác nhau) với version 2.32.XXX cho HTC Touch3G (Jade)
- Muốn Update các ROM mới này, máy của bạn bắt buộc phải chạy (kể cả đã có HardSPL cũ) lại HardSPL phiên bản mới: 2.32.OliNex (đã có Topic giới thiệu).
- ROM Ship và các ROM Cook trên cơ sở ROM mới này được chỉnh sửa khá tốt và chạy nhanh hơn.

Dưới đây là Link tải 1 số ROM ngôn ngữ WWE mà chúng ta quan tâm:

1/ ROM Jade_2.32.401.2 (Euro):
Mã:
http://rapidshare.com/files/221393554/_HTC_Touch_3G_MR2009_RUU_Jade_HTC_Europe_2.32.401.2_Radio_Sign_12.41.30.16_0.41.30.12_Ship.exe
2/ ROM Jade_2.32.405.3 (WWE):
Mã:
http://rapidshare.com/files/221386212/_HTC_Touch_3G_MR2009_RUU_Jade_HTC_WWE_2.32.405.3_Radio_Sign_12.41.30.16_0.41.30.12_Ship.exe
Cả 2 bản đều ngôn ngữ tiếng Anh và tích hợp Radio phiên bản mới nhất.
bac Quang oi làm thế nào để trở về rôm gốc vậy ?em đang dùng touch 3G.
thanks bac

lapnghiep_t

Member
em dùng bản rom 2.33.721.26 của pdaviet phê lắm các bác ơi, mỗi tội là múi giờ toàn tự nhẩy sang giờ london

em dùng bản rom 2.33.721.26 của pdaviet phê lắm các bác ơi, mỗi tội là múi giờ toàn tự nhẩy sang giờ london ,xin hỏi bác Quang có cách nào khắc phục không vậy ?thank

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
em dùng bản rom 2.33.721.26 của pdaviet phê lắm các bác ơi, mỗi tội là múi giờ toàn tự nhẩy sang giờ london

em dùng bản rom 2.33.721.26 của pdaviet phê lắm các bác ơi, mỗi tội là múi giờ toàn tự nhẩy sang giờ london ,xin hỏi bác Quang có cách nào khắc phục không vậy ?thank

Bạn có thể vào Settings >>> Personal >>> Phone >>> Time Zones rồi bỏ dấu ở "Automatic change time zone and clock" đi

Thời gian trên Home sẽ cố định thôi.

PhamQuang

Manager
bac Quang oi làm thế nào để trở về rôm gốc vậy ?em đang dùng touch 3G.
thanks bac

Là sao, ý bạn muốn hỏi gì? Chắc bạn muốn máy như khi mới mua phải không? Bạn có nhớ khi đó là ROM nào và SPL bao nhiêu không? :-?
Nếu nhớ thì Up lại ROM gốc rồi sau đó dùng Tool mà chạy lại SPL là xong thôi.

Phankien

"Nếu nhớ thì Up lại ROM gốc rồi sau đó dùng Tool mà chạy lại SPL là xong thôi." Tool ở đây là công cụ gì vậy bác PQuang, Cách làm cụ thể để chạy lại SPL từ v2.32 xuống v1.4
Nếu chạy WM 6.1 mà để SPL v2.32.OliNex thì có sao không vậy bác PQ?

kkkkbn

"Nếu nhớ thì Up lại ROM gốc rồi sau đó dùng Tool mà chạy lại SPL là xong thôi." Tool ở đây là công cụ gì vậy bác PQuang, Cách làm cụ thể để chạy lại SPL từ v2.32 xuống v1.4
Nếu chạy WM 6.1 mà để SPL v2.32.OliNex thì có sao không vậy bác PQ?
Tôi vẫn đang dùng WIN 6.1 đây! SPL thì vẫn là V2.32. Up thoải mái...! Thực ra thì SPL có tác dụng cho phép ghi vào Flash rom thôi mà!

anhduc_da

Mình đã up đc rom WM6.5 v28 của bac Quang mới up lên.
Bác Quang cho hỏi có thể di chuyển những icon trong program mà mình hay sử dụng lên đầu trang đc không. (không phải program của touch Flo đâu nhé) vì có một số cái hay dùng nhưng cứ phải kéo xuống mãi phía dưới.

thank các bác nhiều.

NhatToai

Super V.I.P
Mình đã up đc rom WM6.5 v28 của bac Quang mới up lên.
Bác Quang cho hỏi có thể di chuyển những icon trong program mà mình hay sử dụng lên đầu trang đc không. (không phải program của touch Flo đâu nhé) vì có một số cái hay dùng nhưng cứ phải kéo xuống mãi phía dưới.

thank các bác nhiều.

Bạn bấm giữ vào icon của chương trình đó và chọn Move to top.
Mà sao bạn không thảo luận tại nơi bản ROM ấy vậy?

kkkkbn

Hiện nay tôi vẫn dùng bản ROM Jade_2.32.401.2 (Euro). Mặc dù đã test tất cả các ROM của Bác Phạm Quang. Rom của bác Quang thật tuyệt vời, đẹp, chạy rất mượt, rất nhều tính năng thú vị (chủ yếu là kết hợp chức năng với giao diện). Nhưng có điều rất ngốn PIN, những ROM sau thì không thực hiện được cuộc gọi mới từ màn hình cảm ứng...

phuongth514

Hiện nay tôi vẫn dùng bản ROM Jade_2.32.401.2 (Euro). Mặc dù đã test tất cả các ROM của Bác Phạm Quang. Rom của bác Quang thật tuyệt vời, đẹp, chạy rất mượt, rất nhều tính năng thú vị (chủ yếu là kết hợp chức năng với giao diện). Nhưng có điều rất ngốn PIN, những ROM sau thì không thực hiện được cuộc gọi mới từ màn hình cảm ứng...

Ngốn pin là bao lâu thì hết? Tui đang dùng Rom WM65_2_33_721_V30 của bác Quang 2 ngày cũng hết, không ngốn hơn rom 6.1 nguyên bản

Status
Không mở trả lời sau này.