• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM WM6.5 (WWE) CHO HTC RHODIUM (TP2) VERIZON ★

PhamQuang

Manager
em cài đúng theo bác PhamQUang mà!!!

Trước khi Up ROM nên xác định chính xác xem máy của mình là TP2 GSM bình thường hay TP2 Verizon.
Nếu là TP2 bình thường thì Up ROM của mình giới thiệu được còn TP2 Verizon thì Up các ROM tại Topic này nhé.

c0za_n0stra

Em hỏi chút các bác
Máy em là XV6785 bản Global, mà củ chuối cái là nếu ở bên mạng GSM mà lưu contact với số di động là 09x thì khi gọi nó toàn tự add thêm +1 vào nên không gọi đc; bắt buộc phải sửa thành +849x.
Còn nếu bật qua CDMA thì còn chuối nữa, để +849x nó không cho gọi, lại phải sửa thành 00849x ...
Vậy có bản ROM nào cho em trong trường hợp này không ?

Em hỏi chút các bác
Máy em là XV6785 bản Global, mà củ chuối cái là nếu ở bên mạng GSM mà lưu contact với số di động là 09x thì khi gọi nó toàn tự add thêm +1 vào nên không gọi đc; bắt buộc phải sửa thành +849x.
Còn nếu bật qua CDMA thì còn chuối nữa, để +849x nó không cho gọi, lại phải sửa thành 00849x ...
Vậy có bản ROM nào cho em trong trường hợp này không ?

Bạn làm như sau:

1. Bấm phím cuộc gọi.
2. Chọn Menu.
3. Vào Assisted Dialing setting và chọn Việt Nam.

Vậy là gọi thoải mái...:p

quanghaiyenbai

chú ý khi up rom tp2 verizon

nếu các bạn đang dùng zom ship thi co thể up các rom ship của verizon. nếu đang dùng rom ship mà muốn úp rom cook thì nhất thiết phải HSPL. ngược lại đang dùng rom cook (ví dụ nhu của mighty chẳng hạn) thì cũng phải HSPL nhưng mà là HSPL gốc thì up xong mới boot vào windows được.

nếu các bạn đang dùng zom ship thi co thể up các rom ship của verizon. nếu đang dùng rom ship mà muốn úp rom cook thì nhất thiết phải HSPL. ngược lại đang dùng rom cook (ví dụ nhu của mighty chẳng hạn) thì cũng phải HSPL nhưng mà là HSPL gốc thì up xong mới boot vào windows được.
Rom cook đó cũng phải dành cho TP2 Verizon nhé và khi đã HSPL để úp rom cook rồi mà khi úp lại Ship Rom thì cứ úp bình thường nhé.

quanghaiyenbai

Rom cook đó cũng phải dành cho TP2 Verizon nhé và khi đã HSPL để úp rom cook rồi mà khi úp lại Ship Rom thì cứ úp bình thường nhé.
tôi cũng thử khi HSPL để up rom cook một thời gian sau chuyển sang rom ship thì bị treo không boot được khi HSPL (HSPL gốc) thì up ship rom vô tư không vấn đề gì cả. đó là với con TP2 verizon của tôi.

tôi cũng thử khi HSPL để up rom cook một thời gian sau chuyển sang rom ship thì bị treo không boot được khi HSPL (HSPL gốc) thì up ship rom vô tư không vấn đề gì cả. đó là với con TP2 verizon của tôi.
Bạn Restore lại SPL gốc hay HSPL lại????