• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC EVO 3D (SHOOTERU) ★

mọi người cho mình hỏi ngôn ngữ WWE có nghĩa là gì vậy? có bản ROM khác giống thế nhưng khác WWE không biết có up được không?
WWE (World Wide English) có nghĩa là bản rom ngôn ngữ Tiếng Anh, muốn úp bản Ship rom có ngôn ngữ khác WWE thì máy bạn phải có SuperCID thì mới úp được.

a925i

bạn cho hỏi check mã CID thì làm như nào vậy thanhk bạn nhiều

anhtuhntl

Đưa máy về fastboot và kết nối PC với ĐT và dùng lện fastboot getvar cid

PhamQuang

Manager
Đã Upload lại các link tải Ship ROM lên HOTFILE và RAPID.
Các link đã sẵn sàng trên bài đầu.

meomeotom

Mình lên ICS chán rồi, mình lại hạ xuống GB. Dùng GB lại chán rồi, mình lại muốn lên ICS. Cho mình hỏi có cách nào để mình lên ICS mà ko qua OTA không? Vì hiện giờ nhà mình không có wifi. Mà cái exe gì đó mình ko biết cách up?

Mình lên ICS chán rồi, mình lại hạ xuống GB. Dùng GB lại chán rồi, mình lại muốn lên ICS. Cho mình hỏi có cách nào để mình lên ICS mà ko qua OTA không? Vì hiện giờ nhà mình không có wifi. Mà cái exe gì đó mình ko biết cách up?
Để úp rom Ship dạng .exe thì bạn Relock lại máy, sau đó đưa máy về Fastboot, cắm cáp chờ hiển thị USB, sau khi hiển thị USB rồi thì bạn chạy file rom Ship .exe trên PC là được.

thongbich

Sẵn tiện cho mình hỏi thêm là có bản rom ICS cook nào chạy ổn định cả 3d luôn không

thongbich

Cho mình hỏi sao mình relock bootloader lại r mà vẫn ko flash rom ship đc, cứ bị kẹt chổ update signature hoài là nó báo sending r erro lun :((

ai biết cách cài Rom này k chỉ mình với. T,a mình củ chuối lắm :( thanks trc
Nếu máy bạn chưa có S-OFF mà chỉ Unlock Bootloader thì bạn phải flash boot.img của bản rom đó trước (trong thư mục kernel ở trong file rom .zip), sau đó vào Recovery flash file rom .zip. Còn nếu máy bạn đã S-OFF & Unlocked rồi thì bạn chỉ cần vào Recovery flash file rom .zip thôi.

peopot26

Nếu máy bạn chưa có S-OFF mà chỉ Unlock Bootloader thì bạn phải flash boot.img của bản rom đó trước (trong thư mục kernel ở trong file rom .zip), sau đó vào Recovery flash file rom .zip. Còn nếu máy bạn đã S-OFF & Unlocked rồi thì bạn chỉ cần vào Recovery flash file rom .zip thôi.
Máy mìnhđang dùng Rom ICS ship, đã Soff. mình vào recovery flash Rom thì nó hiện lên E:can't open/sdcard/Cool-ICS-v12-EvoG.zip(bad)
Ínstallation aborted. h mình phải làm sao !!!

Máy mìnhđang dùng Rom ICS ship, đã Soff. mình vào recovery flash Rom thì nó hiện lên E:can't open/sdcard/Cool-ICS-v12-EvoG.zip(bad)
Ínstallation aborted. h mình phải làm sao !!!
File rom tải về bị lỗi, bạn có thể tải lại rom nhé. Bạn xem nó có mã MD5 không, nếu có thì check thử MD5 của file rom tải về với MD5 cho sẵn của rom xem có giống nhau không nhé,

peopot26

File rom tải về bị lỗi, bạn có thể tải lại rom nhé. Bạn xem nó có mã MD5 không, nếu có thì check thử MD5 của file rom tải về với MD5 cho sẵn của rom xem có giống nhau không nhé,

Bạn có thể nói rõ hơn về mã MD 5 k nhỉ. cách xem mà ntn nhỉ. thanks bạn nhiều.