• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC GLACIER (MyTouch 4G) ★

tuan12

Cách khắc phục là bạn đòi nhà mạng cung cấp 3G thôi. :D
Tải đc bằng WiFi có nghĩa là Rom không có lỗi gì rồi, còn tải bằng 3G lỗi là do mạng đấy, bắt đền họ thôi. :D

Nhưng bình thường ở khu vực của em vẫn xài được. Hôm qua xài bản rom cũ vẫn download ầm ầm mà ta. Sao kì dậy! :((
--------------
edit: đã download được bình thường rồi :p

Chỉnh sửa cuối:

Toan_bk

Anh em giúp mình với : con Mytouch mình đã có S-off, HBoot 0.86 bây giờ ko up đc các rom Ship
_ Up rom 1.14 ở link 1 thì báo Fail - PU hầu hết các bước nhưng nó vẫn tiếp tục chạy tới đoạn Radio thì đứng im luôn
_ Up rom 1.17 ở link 3 thì ngay bước Bootloader đã fail và bị bắt phải reboot lại
Giờ có cách nào để up rom ship ko vậy?

venusian

Moderator
Chu Q oi!sao up len 2.3.4 lai khong co tieng Viet

Không go đc tiếng việt hay không có ngôn ngữ tiếng viêt.
không gõ đc tiếng việt lên Market tìm Gõ tiếng việt.
không có ngôn ngữ tiêng việt lên Market tìm Morelocale2.

longvu842001

Thanks,truoc tien cho minh ket ban nhe,cho minh hoi
minh up len 2.3.4 nhung khong co ngon ngu tieng viet,chi co tieng Anh va tieng Phap,ban co the chi dan cho minh ro duoc khong?

tranbach

Mọi người ơi cứu mình với, tình hình là hôm qua mình đã up thành công lên 2.3.4 chạy rất mượt nhưng tôi nay không hiểu sao máy mình đột nhiên bị đơ,không làm được gì cả,không tắt được nguồn,mình đành phải tháo pin ra để khổi động lại vào tới màn hình mytouch 4g rồi đứng im không vào nổi nữa,restore lại cũng không được, máy toàn báo là E:can't mount /cahe/recovery/log
Bây giờ mình phải làm thế nào đây,chẳng lẽ máy mình đã chết hẳn rồi sao,cứu với Chú Quang và mọi người ơi

hungcao

Mọi người cho minh hỏi, máy mình tự dưng treo logo không khởi động đc, máy mua lại nên cũng ko biết đường nào, vào được recover , có s- off nhưng ko up đc room. mong moi ngưiời giúp đỡ. Chân thành cảm ơn

Ahkudong

Xao minh s-off hong dc vay may pan...xai tẻmimal cug hog..chay root explorer vao root dc dau...chi hien view voi excute....dau vo chay rôt.sh dc...hjx...ai chi minh voi

hungcao

Xin mọi người giúp đỡ về con Mytouch 4G của mình. Tình trạng tự dưng bị treo Logo. Vào được bootloader và Recovery nhưng ko up được rom. Kể cả Rom Ship cũng ko up đc.
Đây là ảnh của em nó khi up room. Không biết bị lỗi gì. Mong mọi người giúp đỡ. Nếu sửa thì sửa ở đâu và chi phí khoảng bao nhiêu ạ. Mình ở Tân Bình - Tp HCM
http://up.anhso.net

Taki7610

Unlock_GSM
Xin mọi người giúp đỡ về con Mytouch 4G của mình. Tình trạng tự dưng bị treo Logo. Vào được bootloader và Recovery nhưng ko up được rom. Kể cả Rom Ship cũng ko up đc.
Đây là ảnh của em nó khi up room. Không biết bị lỗi gì. Mong mọi người giúp đỡ. Nếu sửa thì sửa ở đâu và chi phí khoảng bao nhiêu ạ. Mình ở Tân Bình - Tp HCM

Tắt nguồn thử thẻ khác xem sao, thử bản rom khác, không được, thì chuyển về chế độ fast boot up rom ship với điều kiện máy đã S-OFF.

leo_P

bác nào có link mới ko e moi bi hu PC fai cai lai mat het rom ship ròi mà link Mega cũng die theo ông chủ rùi

thaihoa0512

a có thể hướng dẫn cho e cách S-off và Root máy khi đã up lên 2.3.4 ko anh?

em tìm hiểu là phải Downgrade , nhưng toàn tài liệu tiếng Anh, đọc thì cũng hiểu đó, nhưng không dám làm, mới xài anroid lần đầu.

Em dân code nên độ vọc phá có thừa :d

hungduongpda

bác chủ thớt ơi up lai gium link khác giùm, vì link này bị delete hết rồi
thanks bác nhieu

THANHDATNHUY

Chỉnh sửa cuối:

tdthien

Chu Q oi, cho chau hoi chut. May cua chau khi tai phan update ve nhung khi uo thi no chi chay dc 40% thi bi loi,vay nguyen nhan o dau vay chu

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator: