• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC ONE S (Ville & VilleC2) ★

kdkarc93

Các bác ơi sao e up ROM ship cho thằng Tmobile của e nó bảo khoảng 10 phút mà chờ gần tiếng rồi k xong thế ạ, rút cáp ra là đứt luôn hả các bác ...

Taki7610

Unlock_GSM
Các bác ơi sao e up ROM ship cho thằng Tmobile của e nó bảo khoảng 10 phút mà chờ gần tiếng rồi k xong thế ạ, rút cáp ra là đứt luôn hả các bác ...

Nếu đang ở watting bootloader thì rớt kết nối, flash lại đi bạn.

dtka

Chào các bác !

Máy One S của em Là villec2 cid HTC__622, hboot 2.09.001, em tìm nhiều diễn đàn như pdaviet, tinhte, xda nhưng đều không được.
Em post bài này mong các bác có ai thấy được link down rom ship cho em nó thì repply giùm em với.

Em cảm ơn.

sinhngoc

bác hướng dẫn em s-off,super cid ,up rom với

máy em Tmobile chưa làm gì ,chỉ update qua ota thôi
em muốn up rom ship bản quốc tế thì phải làm ntn a.
cảm ơn bác trước

máy em Tmobile chưa làm gì ,chỉ update qua ota thôi
em muốn up rom ship bản quốc tế thì phải làm ntn a.
cảm ơn bác trước
Muốn úp Ship rom khác thì máy bạn phải có SuperCID nhé. Mà hiện tại One S chưa có SuperCID nhé.

toan1101

vậy mình up cái room

4/ Ville_U_ICS_40_S_HTC_2.31.401.5_R_1.06es.50.02.31_10.09a.50.0 4L (Europe):
ROM phiên bản ICS của HTC, SENSE 4.1, ngôn ngữ WWE, dành cho dòng máy HTC One S (Ville) khu vực châu Âu.
- Radio: 1.06es.50.02.31_10.09a.50.04L
- HTC Sense: 4.1
- Android Ver: 4.0.4

đc ko bạn ? mình chạy file .exe xong tí nó báo kiểm tra cable ?

vậy mình up cái room
đc ko bạn ? mình chạy file .exe xong tí nó báo kiểm tra cable ?
Máy bạn không úp được bản rom này đâu vì khác khu vực. Bạn phải xem máy mình là Ville (chíp S4) hay VilleC2 (chíp S3) để kiếm rom cho phù hợp nhé.

toan1101

Vậy là Ville. Máy bạn vẫn đang chạy Ship Rom gốc à? Đã Unlock Bootloader chưa?

vậy giiờ mình unlock bootloader rồi là cài đc hả bạn ?

Mua mới hay mua lại vậy? Bạn cho mình biết các thông số của bản rom trong Settings/About/Software Informations nhé.

android version 4.0.3
htc sense 4.0
software number 1.78.401.2
htc sdk api level 4.11

mua mới ở Hnam, giá 7,5tr :(

vậy giiờ mình unlock bootloader rồi là cài đc hả bạn ?
Bạn đưa máy về HBOOT bằng cách tắt nguồn, sau đó nhấn và giữ phím Volume Down (giảm âm lượng) đồng thời nhấn phím Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu hiện ra thì nhả phím Volume Down ra. Cho mình biết các thông số trên màn hình HBOOT nhé.

android version 4.0.3
htc sense 4.0
software number 1.78.401.2
htc sdk api level 4.11
Theo thông số rom thì là của khu vực Châu Âu (EUROPE) rồi.

toan1101

Bạn đưa máy về HBOOT bằng cách tắt nguồn, sau đó nhấn và giữ phím Volume Down (giảm âm lượng) đồng thời nhấn phím Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu hiện ra thì nhả phím Volume Down ra. Cho mình biết các thông số trên màn hình HBOOT nhé.

Theo thông số rom thì là của khu vực Châu Âu (EUROPE) rồi.

tampered
unlocked
vle pvt ship s-on rl
hboot 1.06.0000
radio 0.15.31501s.19_2
opendsp-v21.1.0.32.0314
emmc-boot

vậy hướng dẫn mình up rom mới nhất nhé , thanks ,

tampered
unlocked
vle pvt ship s-on rl
hboot 1.06.0000
radio 0.15.31501s.19_2
opendsp-v21.1.0.32.0314
emmc-boot

vậy hướng dẫn mình up rom mới nhất nhé , thanks ,
Bạn check CID ra TIM_401 à? Nếu Rom version là 1.78.401.2 thì bạn tải bản số 2 hay bản số 4 trên post 1 nhé. Bản số 4 là bản mới nhất đó.