• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC ONE X (Endeavor) ★

dinhmenh347

Các bạn cho mình hỏi, thông số của máy minh là :

Software Number : 2.17.707.3
Baseband : 2.1204.135.20
Brand : htc_asia_wwe
CID : htc_044

Máy mình chưa có làm gì cả thì bây giờ muốn lên JB ở mục số 6

6/ ENDEAVOR_U_JB_45_S_hTC_Asia_3.14.707.24_Radio_5.1204.162.29 (Asia):
Phiên bản cập nhật ROM JB của HTC dành cho HTC ONE X, ngôn ngữ WWE, máy khu vực Châu Á.
- Radio: 5.1204.162.29

Thì trình tự sẽ làm như thế nào ? cần công cụ gì ?

Cám ơn.

Các bạn cho mình hỏi, thông số của máy minh là :

Software Number : 2.17.707.3
Baseband : 2.1204.135.20
Brand : htc_asia_wwe
CID : htc_044

Máy mình chưa có làm gì cả thì bây giờ muốn lên JB ở mục số 6

6/ ENDEAVOR_U_JB_45_S_hTC_Asia_3.14.707.24_Radio_5.1204.162.29 (Asia):
Phiên bản cập nhật ROM JB của HTC dành cho HTC ONE X, ngôn ngữ WWE, máy khu vực Châu Á.
- Radio: 5.1204.162.29

Thì trình tự sẽ làm như thế nào ? cần công cụ gì ?

Cám ơn.
Bạn chỉ cần đưa máy về Fastboot và cắm cáp kết nối với PC (PC phải cài HTC Driver), khi nào hiện chữ USB màu đỏ thì chạy file rom .exe và làm theo hướng dẫn trên màn hình PC.

dinhmenh347

Bạn chỉ cần đưa máy về Fastboot và cắm cáp kết nối với PC (PC phải cài HTC Driver), khi nào hiện chữ USB màu đỏ thì chạy file rom .exe và làm theo hướng dẫn trên màn hình PC.
Cho mình hỏi thêm là up như vậy thì có mất bảo hành không nhỉ ?

Cho mình hỏi thêm là up như vậy thì có mất bảo hành không nhỉ ?
Nếu máy bạn đã Unlock Bootloader thì bạn tiến hành Relock Bootloder rồi úp bản Ship Rom kia. Máy bạn sẽ không mất bảo hành khi LOCKED (hay RELOCKED) và S-ON nhé.

dinhmenh347

Hi bạn mình vừa up xong, báo lỗi ERROR [159]: IMAGE ERROR
Khắc phục như thế nào vậy ?
Thấy bảo là sai RUU, mình sử dụng bản số 6 ENDEAVOR_U_JB_45_S_hTC_Asia_3.14.707.24_Radio_5.1204.162.29 (Asia):

Hi bạn mình vừa up xong, báo lỗi ERROR [159]: IMAGE ERROR
Khắc phục như thế nào vậy ?
Thấy bảo là sai RUU, mình sử dụng bản số 6 ENDEAVOR_U_JB_45_S_hTC_Asia_3.14.707.24_Radio_5.1204.162.29 (Asia):
Nếu máy bạn đã Unlock Bootloader thì Relock lại Bootloader rồi úp nhé.

kienkonbmt

bác nào biết làm cách nào để không cho điện thoại tự sạc pin khi cắm cap vào với máy tính ko , mỗi lần copy hay làm gì là em bỏ phải nối cáp với lại máy tính và lúc đó nó sẽ tự sạc pin , như vậy có ảnh hương đến pin nhiều như khi cắm sạc ra vào đối với có đồ sạc ko mấy bác

bác nào biết làm cách nào để không cho điện thoại tự sạc pin khi cắm cap vào với máy tính ko , mỗi lần copy hay làm gì là em bỏ phải nối cáp với lại máy tính và lúc đó nó sẽ tự sạc pin , như vậy có ảnh hương đến pin nhiều như khi cắm sạc ra vào đối với có đồ sạc ko mấy bác
Không có cách nào đâu bạn nhé.

thihuongvpp

Có bác nào có Rom gốc của Đài Loan không ? Cid 621 mình tìm mãi mà không có, máy mình đã Relock lại rồi mà update được nhưng khi cài thì nó toàn vào Bootloader thôi không tài nào được.
Thanks mọi người.

thihuongvpp

Bạn chi giúp cho mình về Rom Ship TWM-TW HTC_621 hiện tại Máy của mình đề như thế này:
Baseband 1.1204.107.14
Cid la HTC_621
Software: 1.29.950.12
Bản rom đấy không được bạn à,bạn có cách nào giúp mình với.
Thanks bạn.

phamnhudoan

HTC__044: RUU_ENDEAVOR_U_JB_45_S_hTC_Asia_WWE_3.14.707.24
trước máy mình up bản này xong root rùi up rom cook tùm lum .giờ up lại rom ship đó để OTA lên 4.2 được ko các bác ?

envin

anh em ai có rom ship htc one x cho em xin với

htc one x- s720e - cid htc_038 - version main 4.19.720.1 radio 5.1204.167.31 anh em tìm giúp em với e xin chân thành cảm ơn