• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC ONE X (Endeavor) ★

sheva2202

bạn mở máy vào setting->developer option-> check vào USB debugging thư xem. Xong đưa về fastboot. giải nén file rom bạn down về. chạy cái file .exe thôi :) ko thì rút cáp ra rồi cắm vào chạy lại ^^

thangnv

bạn mở máy vào setting->developer option-> check vào USB debugging thư xem. Xong đưa về fastboot. giải nén file rom bạn down về. chạy cái file .exe thôi :) ko thì rút cáp ra rồi cắm vào chạy lại ^^

cảm ơn bạn, mình sẽ thử, híc. vừa hôm qua thì toi ngay cái loa ngoài con One X, đang muốn quay về Zin để mang đi bảo hành.

Khà khà, làm trên win7 không được, hôm nay làm trên XP ngon lành cành đào, đã chạy :D @.@

Ăck lại lỗi ERROR 130 : Model ID Error

chắc sai phiên bản roài =.=

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
Và nó hiện dòng thông báo sau :

"ERROR [120]: LOW MAIN BATTERY POWER
The battery power is less than 30%
Please replace or recharge the battery, then try the ROM Update Utility again"

Lỗi này là máy không đủ Pin để Up Rom cần sạc pin cho máy.

cảm ơn bạn, mình sẽ thử, híc. vừa hôm qua thì toi ngay cái loa ngoài con One X, đang muốn quay về Zin để mang đi bảo hành.

Khà khà, làm trên win7 không được, hôm nay làm trên XP ngon lành cành đào, đã chạy :D @.@

Ăck lại lỗi ERROR 130 : Model ID Error

chắc sai phiên bản roài =.=

Chính xác sai phiên bản. Thử dùng lệnh để kiểm tra mã CID để xác định Rom khu vực nào. Để có thể tải phiên bản chính xác.
Tham khảo bài này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?211986-CÁC-LỆNH-CƠ-BẢN-DÙNG-TRONG-FASTBOOT-VỚI-ADB-TOOL
Cách kiểm tra mã CID: Kiểm tra mã CID của thiết bị fastboot getvar cid

thangnv

Lỗi này là máy không đủ Pin để Up Rom cần sạc pin cho máy.

Chính xác sai phiên bản. Thử dùng lệnh để kiểm tra mã CID để xác định Rom khu vực nào. Để có thể tải phiên bản chính xác.
Tham khảo bài này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?211986-CÁC-LỆNH-CƠ-BẢN-DÙNG-TRONG-FASTBOOT-VỚI-ADB-TOOL
Cách kiểm tra mã CID: Kiểm tra mã CID của thiết bị fastboot getvar cid

Cảm ơn các bạn rất nhiều, có khả năng máy mình cài là do chưa tương thích với win 7 và tải bản room chưa đúng, hôm nay tải bản room 707 về đang root vừa thành công xong, làm trên máy winxp :D ko thấy báo Pin yếu nữa.

Đã thành công mỹ mãn :D giờ mang qua bảo hành ngon luôn :))

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
Cập nhật RUU_ENDEAVOR_U_ICS_40_HTC_Europe_1.29.401.11_Radio_1.1204.105.14_release_260491_signed

demonfang11

Với các bản rom cock nó có phân biệt máy châu á, châu âu, châu úc.... không? hay dùng chung được hết bác venusian

venusian

Moderator
Với các bản rom cock nó có phân biệt máy châu á, châu âu, châu úc.... không? hay dùng chung được hết bác venusian

Đã là Rom cook thì ko phân biệt phiên bản nào hết. Châu á, hay châu Âu hay base cao thấp đều ok hết.
Một lưu ý với One x. Vì chưa có S-OFF nên ko thể up dc Kernel đc nên bạn cân phải Flash file boot.img phu hợp thì sau khi up rom mới boot đc.

vettau

Chính xác hơn là hàng Hồng kong bạn ạ. Bạn phải up ROm ship của khu vực Hồng Kong. Nhưng hiện tại các bản Ship khu vực trừ Châu Âu và Trung Quốc ra thì 1.26 là cao nhất rồi. Muốn trải nghiệm 1.28 thì dùng ROM Cook đi bạn
Cho mình hỏi Rom của mình 1.28.707.10 là máy khu vực nào, vì chưa biết là như thế nào khi mình thấy trong Rom có cả bộ gõ TV và Mobi TV không biết có phải là Rom Cook rồi không? nếu là Rom cook thì mình phải Remove được aap chứ nhỉ, mình mua hàng sách tay ở 39 Nguyễn Du, HN.

Cho mình hỏi Rom của mình 1.28.707.10 là máy khu vực nào, vì chưa biết là như thế nào khi mình thấy trong Rom có cả bộ gõ TV và Mobi TV không biết có phải là Rom Cook rồi không? nếu là Rom cook thì mình phải Remove được aap chứ nhỉ, mình mua hàng sách tay ở 39 Nguyễn Du, HN.
Máy của bạn đang chạy Ship Rom khu vực Asia nên có Tiếng Việt và bộ gõ Tiếng Việt, còn cái MobileTV là khi bạn lắp Sim VinaPhone vào thì nó sẽ tự cài đặt chứ không phải ứng dụng của bản rom.

Chỉnh sửa cuối:

vettau

Máy của bạn đang chạy Ship Rom khu vực Asia nên có Tiếng Việt và bộ gõ Tiếng Việt, còn cái MobileTV là khi bạn lắp Sim VinaPhone vào thì nó sẽ tự cài đặt chứ không phải ứng dụng của bản rom.
Cảm ơn Dũng nhiều!

Hiện tại chưa có bản nào mới hơn hả Dũng, mình thấy bản này dùng Wifi sụt pin kinh khủng khiếp luôn và máy nóng phần trên, còn 3G tốc độ bình thường, hi vọng sớm có bản dùng Ngon Ngon:D

Last edited by a moderator:
Hiện tại chưa có bản nào mới hơn hả Dũng, mình thấy bản này dùng Wifi sụt pin kinh khủng khiếp luôn và máy nóng phần trên, còn 3G tốc độ bình thường, hi vọng sớm có bản dùng Ngon Ngon:D
One X mới ra nên chưa có nhiều rom, bạn Unlock Bootloader bằng HTC DEV rồi cài rom cook đi.

giadinhnhagau

Mod có thể giúp minh trả lời câu này được không. Máy mình hàng pháp.
Radio của mình là 1.1204.103.14
OS 1.28.163.9

Mình có thể cài rom ENDEAVOR_U_ICS_40_HTC_Europe_1.28.401.9_Radio_ 1.1204.103.14
Phiên bản ROM của HTC dành cho HTC ONE X, ngôn ngữ WWE, máy khu vực Châu Âu.
- Radio: 1.1204.103.14
được không vậy?

Last edited by a moderator:

venusian

Moderator
Mod có thể giúp minh trả lời câu này được không. Máy mình hàng pháp.
Radio của mình là 1.1204.103.14
OS 1.28.163.9

Mình có thể cài rom ENDEAVOR_U_ICS_40_HTC_Europe_1.28.401.9_Radio_ 1.1204.103.14
Phiên bản ROM của HTC dành cho HTC ONE X, ngôn ngữ WWE, máy khu vực Châu Âu.
- Radio: 1.1204.103.14
được không vậy?

Không đc đâu bạn ạ. Bạn chỉ có thể up đc Rom Ship đúng khu vực máy bạn thôi,

anhtungtrang1

Không đc đâu bạn ạ. Bạn chỉ có thể up đc Rom Ship đúng khu vực máy bạn thôi,

minh tra mã cid là 061,cho mình hỏi máy mình là châu á hay châu gì,và mình có thể úp được bản rom nào,hiện tại mình đã lên bản 1.29.751.7 ,mình muốn tìm bản rom đuôi exe để đề phòng có trục trục mình úp lại trên pc.thank bạn

tinh_la_gi

Administrator
minh tra mã cid là 061,cho mình hỏi máy mình là châu á hay châu gì,và mình có thể úp được bản rom nào,hiện tại mình đã lên bản 1.29.751.7 ,mình muốn tìm bản rom đuôi exe để đề phòng có trục trục mình úp lại trên pc.thank bạn
Mình nghĩ phải là CV 061 with CID ORANG001
chứ mình tra ko thấy CID 061 !! Bạn xem lại thử xem sao nhé :D

tinh_la_gi

Administrator
thank bạn,nhưng mình đang ở bản cao hơn,úp bản 1.26 bạn đưa cho có ok không.
Nếu ngày trước máy bạn ở bản này thì cứ up thôi.
Để mình xem còn bản nào không nhé .... sẽ cập nhật link nếu có....

atulaviet

Máy mình hàng pháp. SFR
Radio của mình là 1.1204.90.13
trước bản rom gốc là 1.26.163.2. sau khi up lên ota thì là bản 1.28.163.9 giờ muốn up lại rom ship chỉ có thể up bản 1.28.163.9 mà e tìm mãi ko thấy. bác nào có thể tìm giúp e bản này với ah