• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC WILDFIRE (Buzz) ★

dave_xmen

em chưa up room bao h, các bác cho em hỏi : Máy mua tại VN up room asia thì có lựa chọn về Vietnamese đc ko các bác nhỉ ???

dave_xmen

up nhầm room 2.27 cho HK CHN, định up quay về 2.24 mà các bác kêu lỗi wifi. Bác nào đã test rồi kiểm chứng cái để em quay về Room cũ

cafesua86

Tình hình các ban cho minh hỏi với. Hiện h mình đang cần up lại rom ship cho con htc của mình vào phần power+ volume hiển thị như sau:
Buzz PVT ship s-on
hboot -0.80.0003
mcrop-0622
radio 0-3.35.0.10
may 28-2010
hình như là bản 1.27 thì phải máy có recovery nhé. đang dùng Cmod7 bản mới nhưng mình muốn up lại bản ship của htc anh em giúp với nhé

Last edited by a moderator:

nguyentrang213

Giúp mình với : con của mình sau khi up lên 2.24 bản asia thì khởi động lên bị liệt cảm ứng. Giờ chỉ vô đc màn hình khóa rồi không làm đc gì hết. Máy chưa hack root recovery s-off gì hết. Giờ ko chọn đc chế độ usb debug không làm đc gì nửa hết. Định up rom ship khác xem sao nhưng cũng không up đc luôn. Giờ máy thành cục gạch rồi. :((

7enzen

Nếu máy của bạn chạy đúng ROM có tên trên thì đương nhiên tải ROM về, định dạng EXE.
- Đưa máy vào FASTBOOT (tắt máy, giữ núm BACK + nhấn POWER), kết nối với PC.
- Cho EXE chạy là quá trình Up ROM sẽ tiến hành.
- Sau khi Hack ROOT thì có thể Update các ROM cho máy, chỉ cần đưa máy vào FASTBOOT và chạy EXE.

cho mình hỏi thêm là có cần S-off và Recovery không? Hay là cứ vào Fastboot chạy thẳng

PhamQuang

Manager
Chỉnh sửa và chuyển tất cả các link tải các ROM cần thiết lên các host: MediaFire, Hotfile và Rapid.
Các link tải đã sẵn sàng trong bài đầu.

tuandt2

Xin giúp rom gốc Tiếng Việt 2.2.1 cho HTC Wildfire A3333 (Buzz) !

Mình tìm mãi mà không ra. Mong anh em giúp đỡ. Mình xin chân thành cảm ơn trước!!!

Mình tìm mãi mà không ra. Mong anh em giúp đỡ. Mình xin chân thành cảm ơn trước!!!
Bạn check mã CID xem máy bạn thuộc thị trường nào để mà úp cho đúng. Cách check mã CID thì bạn tham khảo ở topic này nhé.

*Kiểm tra mã CID của thiết bị

fastboot getvar cid

Còn Ship Rom có Tiếng Việt thì chỉ có bản rom Châu Á (ASIA) thôi. Bạn vui lòng tải ở dưới:

RUU_Buzz_Froyo_hTC_Asia_WWE_2.24.707.1_Radio_13.55.55.24H_3.35.20.10_release_161113_signed.exe

quoctrung93hd

của mình là ấn cid nó ra thế này máy mình hồi trước là 2.3.5 tiếng việt hoàn toàn cơ HTC__044