• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC WILDFIRE S (Marvel) ★

PhamQuang

Manager
Chỉnh sửa và chuyển các link tải ROM cho HTC WildFire S sang MF để người sử dụng tiện tải.

PhamQuang

Manager
Chỉnh sửa và chuyển tất cả các link tải các ROM cần thiết lên các host: MediaFire, Hotfile và Rapid.
Các link tải đã sẵn sàng trong bài đầu.

shootgun

xin link ship rom châu á

ai có bản rom châu á mới nhất cho mình xin link nhé 2.26.707.2 đó . thanks

mjnha9

ai có bản rom châu á mới nhất cho mình xin link nhé 2.26.707.2 đó . thanks

mình đang cũng đang ở bản này muốn tải về dự phòng bạn nào cho mình xin với nếu k có mình xài bản khác liêu có sao k

quoctrung93hd

xin room gốc wildfire S5310

Em có con HTC wildfire S chạy room gốc 2.3.5 up boot mới nhất.
sau một thời gian sài thấy nó cứ cài ứng dụng vô bộ nhớ máy lên em học cách unlockbootloader kết hợp với thay room
lúc đầu do chưa biết back up lên mất room gốc
em cài rất nhiều bản room đều bị lỗi khởi động rất lâu ko như bản cũ với CHplay không tải ứng dụng cứ xoáy tít
Ai chỉ em cách chuyển về room cũ với

quoctrung93hd

Marvel_S_HTC_2.26.401.3_Radio_7.57.39.10M (EUROPE): không có tiếng việt :( bản đó giống hệt bản cũ của em nhưng tiếc là ko có tiếng việt nản ghê

Marvel_S_HTC_2.26.401.3_Radio_7.57.39.10M (EUROPE): không có tiếng việt :( bản đó giống hệt bản cũ của em nhưng tiếc là ko có tiếng việt nản ghê
Bản Châu Âu (EUROPE) thì không có Tiếng Việt mà chỉ có bản Châu Á (ASIA) mới có bạn nhé.

quoctrung93hd

em chỉ cần bản room gốc thôi miễn là tiếng việt em có mấy file RRU asian nhưng version thấp hơn nó ko cho cài vào bác nào hướng dẫn em với dùng tiếng anh nhắn tin khó lắm

quoctrung93hd

E:\a>fastboot getvar all
INFOversion: 0.5
INFOversion-bootloader: 1.09.0099
INFOversion-baseband: 7.57.39.10M
INFOversion-cpld: None
INFOversion-microp: 0451
INFOversion-main: 2.26.401.3
INFOserialno: SH1B8TR06377
INFOimei: 359465040492524
INFOproduct: marvel
INFOplatform: HBOOT-7227
INFOmodelid: PG7610000
INFOcidnum: HTC__044
INFObattery-status: good
INFObattery-voltage: 4178mV
INFOpartition-layout: HTC
INFOsecurity: on
INFObuild-mode: SHIP
INFOboot-mode: FASTBOOT
INFOcommitno-bootloader: 510e562c
INFOhbootpreupdate: 12
INFOgencheckpt: 0
thông tin máy em nè em up nhầm lên bản 2.26 nhưng ko có tiếng việt toàn tiếng anh nản quá giờ ko downgrade room ruu đc nữa

nguyentuan1204

Xin Rom gốc tiếng việt cho Wildfire s

Ai có rom gốc tiếng việt flash qua CWM thì cho mình xin với ,dang muốn về rom gốc cho con này ..thx .

Ai có rom gốc tiếng việt flash qua CWM thì cho mình xin với ,dang muốn về rom gốc cho con này ..thx .
Rom gốc thì không úp được qua CWM đâu bạn nhé mà chỉ úp thông qua kết nối với PC hay úp bằng thẻ nhớ thông qua HBOOT.

Cho mình xin cái link đi bạn .=D>
Bạn phải check mã CID xem máy bạn thuộc thì trường nào thì mới úp được. Nếu máy bạn có CID HTC_044 thì mới úp được bản Ship Rom gốc ASIA_WWE có Tiếng Việt nhé. Cách check mã CID bạn vui lòng tham khảo tại đây.

*Kiểm tra mã CID của thiết bị

fastboot getvar cid

cafesua86

Ai giúp em với máy bị treo logo tìm mãi rom ship mà ko được toàn ero 131
Marvel pvt ship s-on rl
hboot - 1.09.0099
mi crop 0451
radio 7.57.39.10m
Giúp em bản rom chuẩn với em xin thank cái thẻ 50k nhé ngay và luôn ạ
mai em cầm máy về tặng người yêu mà h còn die
:(