• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LINKS ROM CHO XPERIA X1

t012141

sau đây là một bản rom 6.5 mình sưu tầm được, có thể nói bản rom này tương đối clean( mặc dù tác giả nói rằng đã clean 100/100), hoạt động ổn định, nhanh. đặc biệt đây là bản rom mặc dù chưa hoàn toàn nhưng cũng đã có phần nào biến chiếc x1 trở thành x2, vì thế mà tác giả ghi là X1.5 :D

[/IMG]

link tải về:

http://www.mediafire.com/file/0hze3nmmlqo/Kovsimg.nbh

cảm ơn spikegotti!=D>

tối qua đã up bản này của bác.đến thời điểm hiện tại thì k có gì phải phàn nàn,chạy rất mượt...tks bác rất nhìu :)

butsinh

tối qua đã up bản này của bác.đến thời điểm hiện tại thì k có gì phải phàn nàn,chạy rất mượt...tks bác rất nhìu :)
Các phím chức năng có bị thay đổi hay cắt giảm đi ko bạn? Có phần mềm nào bị giảm bớt ko?

anhquancr

Sao mình thấy hầu hết các bản rom đều không hổ trợ cho file có đuôi .jad, khi mình kich vào thì báo : there is no application associated with olamobile.jad. Run the application first, then open thí file from within the application. Mình không biết phải làm thế nào để run application. rất mong sự giúp đỡ của các bạn. cám ơn rất nhiều

ahojmimi

Sao mình thấy hầu hết các bản rom đều không hổ trợ cho file có đuôi .jad, khi mình kich vào thì báo : there is no application associated with olamobile.jad. Run the application first, then open thí file from within the application. Mình không biết phải làm thế nào để run application. rất mong sự giúp đỡ của các bạn. cám ơn rất nhiều

file .jad là các file java dành cho các dòng máy của samsung. nếu bạn thích thì phải tìm các file .jar thì x1 mới chạy.:|

anhquancr

Mình đã tải và cài file có đuôi .jar nhưng vẫn không thể chạy được. bữa trước mình vẫn sử dụng được ma. tiếc là mấy bản rom đó mình quên mất không nhớ. cam ơn bạn đã giúp đỡ.

ahojmimi

Mình đã tải và cài file có đuôi .jar nhưng vẫn không thể chạy được. bữa trước mình vẫn sử dụng được ma. tiếc là mấy bản rom đó mình quên mất không nhớ. cam ơn bạn đã giúp đỡ.

cũng có thể bản rom bạn đang dùng không hỗ trợ java. nhưng quan trọng là file đó có hỗ trợ chạy trên x1 không ?

anhquancr

thế bạn có biết rom 6.5 nào có hổ trợ java không. mình đã thử qua rất nhiều nhưng đêu không được. bản Xperia 6.5 ìninite thì co hổ trợ nhưng minh không thích giao diẹn của nó. cam ơn bạn đã nhiệt tình giải đáp

ahojmimi

bạn đã thử qua các bản rom energy chưa? có thể sẽ được, trước đây mình hay dùng rom energy và có chạy game java (dành cho x1) bình thường. bây giờ đã có những bản rom mới hơn nhưng mình không update nữa. bạn thử với bản này xem nhé http://www.mediafire.com/file/0lwwu2md3no/EnergyROM_21864_KOVSKY_28.Oct.2009_StandardM2.5.rar
bạn cũng nên thử qua các bản rom của anh Sonblack có trong diễn đàn.

anhquancr

bản energy thì mình có dùng 1 bản nhung không nhớ, vẫn không hổ trợ. còn các bản của bạn Sonblack thì gần như không hổ trợ. mình đã úp rom của bạn SSonblack gần như đầy đủ. của anh tsc nữa nhưng đều không thấy hổ trợ. bản standard M2.5 lúc tối mình có dowload nhưng bị lỗi, để mình dowload lại xem sao. cám ơn bạn rất nhiều Ah, bạn có biết myr.... java gì đó không? lúc mình up rom Xperia X1 infinite mình thấy có cái đó nhưng không nhớ rõ, có lẻ java đó hổ trợ cho chát java.

Chỉnh sửa cuối:

anhquancr

bản standarrd M2.5 bị lỗi rồi. mình dowload về xả ra không được, báo lỗi

ahojmimi

bản energy thì mình có dùng 1 bản nhung không nhớ, vẫn không hổ trợ. còn các bản của bạn Sonblack thì gần như không hổ trợ. mình đã úp rom của bạn SSonblack gần như đầy đủ. của anh tsc nữa nhưng đều không thấy hổ trợ. bản standard M2.5 lúc tối mình có dowload nhưng bị lỗi, để mình dowload lại xem sao. cám ơn bạn rất nhiều Ah, bạn có biết myr.... java gì đó không? lúc mình up rom Xperia X1 infinite mình thấy có cái đó nhưng không nhớ rõ, có lẻ java đó hổ trợ cho chát java.

vậy bạn qua đây đọc thử xem có giúp gì thêm cho bạn không. http://pdaviet.net/showthread.php?t=3043
còn đây là link tải phần bổ trợ java mà bạn djtrungkien giới thiệu.
http://www.4shared.com/file/25246883/830778b2/jblend-3D-_PPC--SP_.html?dirPwdVerified=2af57a0a
còn bản rom mình giới thiệu mình sẽ sửa lại và gửi cho bạn sau. nếu bạn thích:D

anhquancr

Mình đã thử và vẫn không được, chán thật. bạn có thể gửi lại line bản rom bạn đã giới thiệu cho mình được không? Không biết bản rom đó co hổ trợ chát ola không? mình cũng nghe nói bản rom này con 1 số lỗi và chiếm dụng ram nhiều lắm phải không? Thành thật cảm ơn bạn đã rất nhiệt tình chỉ dẫn cho mình

ahojmimi

Mình đã thử và vẫn không được, chán thật. bạn có thể gửi lại line bản rom bạn đã giới thiệu cho mình được không? Không biết bản rom đó co hổ trợ chát ola không? mình cũng nghe nói bản rom này con 1 số lỗi và chiếm dụng ram nhiều lắm phải không? Thành thật cảm ơn bạn đã rất nhiệt tình chỉ dẫn cho mình

nếu là chát thì không có vấn đề gì khó. bạn có rất nhiều sự lựa chọn, trong diễn đàn đã có mục dành giêng cho chát. như mình đang dùng nimbuzz và thấy rất ổn. bạn có thể tải nimbuzz file .cab tại đây http://www.nimbuzz.com/en/mobile/pc/install (giống như ola bạn phải đăng ký một tài khoản nimbuzz rồi ép thêm nick yahoo hoặc skype)
còn đây là các bản rom energy mới nhất mà tác giả giới thiệu, những bản mới này mình chưa test thử, còn các bản trước đây mình bị mất file gốc rồi. rom energy thì hơi tốn ram nhưng mình thích nó vì đẹp và cũng mượt lắm. có đầy đủ những thứ mình cần...nhiều người phàn nàn vì lỗi phần nhắn tin nhưng mình vẫn nhắn tin bình thường.:-??
http://hotfile.com/list/112644/00a45eb
bây giờ thì mình dùng bản xperia 1.5 và thêm giao diện của SPB mobileShell, mọi cái có vẻ đều tuyệt vời.:D
chúc bạn sớm online mobile=D>

anhquancr

Mình rất cảm ơn sự nhiệt tình hướng dẫn của bạn. mình đã tải và cài bản ennery bạn giơi thiệu mình đã test thử. Nhìn chung là được nhưng lỗi phần tin nhắn, không thể mổ tất cả tin nhắn được! hiện giờ mình đang dùng bản Touch it BL 3.2.2g 21889, thấy cũng rất được. tiếc là tất cả các bản này đều không hổ trợ chát ola. HIhi, sao bạn không dùng bản xperia X2 007 mình thấy hấp dẫn hơn bản 1.5 đấy,.

chinatuan

e vua up lai rom con X1 len win 6.5 nhung e cai font tieng trung no lai hien thi toan o vuong. Co bac nao biet xu ly giup e voi......

butsinh

Mình rất cảm ơn sự nhiệt tình hướng dẫn của bạn. mình đã tải và cài bản ennery bạn giơi thiệu mình đã test thử. Nhìn chung là được nhưng lỗi phần tin nhắn, không thể mổ tất cả tin nhắn được! hiện giờ mình đang dùng bản Touch it BL 3.2.2g 21889, thấy cũng rất được. tiếc là tất cả các bản này đều không hổ trợ chát ola. HIhi, sao bạn không dùng bản xperia X2 007 mình thấy hấp dẫn hơn bản 1.5 đấy,.

Tôi đang dùng bản Ennery cũng thấy ổn, duy chỉ có create new contact ừ history calls ko đuợc. Có ai biết cách khắc phục ko?