• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Linux trên PPC

longphibaccai

các bác có cài vào cũng thế thôi,ko hồ trợ tốt, vì chạy WM rồi chạy thêm cái Linux thì chỉ có nước RS lại máy thôi.hehe...nên cài thèng này là bất ổn. các bác cài những thèng mới ra như Itask hoặc pointui ấy, mới và bắt mắt, ổn định hơn nhìu...^^

jackythanh

Mình chỉ mới biết cài trên thẻ SD mà thôi, còn trên máy thì chưa biết.

Đúng là chạy cái Linux (Haret.exe) trên WM, nhưng lúc nó khởi động máy nó có shut down hệ thống (đọc thông báo trong lúc boot Linux thấy thế ^^). Cho nên, mình nghĩ Linux vẫn chạy ổn và khi vào trong giao diện chính, thao tác trên các icon cũng nhạy và chạy nhanh.

Mình chỉ có dịp test thử có vài phút trên BA, thẻ nhớ 1GB (80X) được chia ra 2 phân vùng như hướng dẫn trên mạng.

Royal08

Em dùng O2 XDA II (Himalaya)già cỗi, nhưng cũng muốn thử nghiệm. Bác nào đã thử cài Linux cho PPC rồi thì giúp em với!

camovie

Mình đã sử dụng thử và tình hình là máy rất chậm, shutdown xong y như hard reset lun ...
Tuy nhiên hơi bị khoái cái cảm ứng, chạm nhẹ là nó kêu tút tút và bấm cả ngón tay chứ kô cần dùng bút

anhchi

các bác ơi! em mới đi cài WM6.1, nhưng sau khi cài xong nó ko có phần Java. em lên google nhiều lần mà ko tìm thấy chỗ download ở đâu.Theo các bác em phải tìm ở đâu ạ. giúp em với naz'!! thx nhjeu

Tamock

Tất nhiên cài Linux là chỉ để nghịch thôi chứ ai có ý định cài Linux để dùng thì nó không thể bằng WM cũ được. Mình dùng Motorola E6 có HDH Linux xin, nếu chỉ nghe gọi thì cũng ổn, nhưng mà để cài thêm phần mềm thì không thể bằng WM được.

zaku91

Xem mấy cái diễn đàn của bon Tàu khựa có chạy cả Ubuntu đấy =))