• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi chỉnh Volume sau MOD

levuphong

Tất cả các bài Full Icon từ trước đến giờ hầu hết mới chỉ giải quyết được Icon cơ bản, có thể bạn thấy thiếu các Icon như Video, Music, Online trong Multi, Icon Business card Scanner trong Office hay như Icon File sis cũng như Icon hình quả trám màu xanh xấu xí mỗi khi cài một số chương trình ko có Icon mặc định , và đặc biệt hơn là Icon của Quick Office :)) nữa.

Vậy bạn còn chờ gì mà không thử bộ Iphone mới này, nó sẽ giải quyết tất cả các điều còn vướng mắc ở trên cho bạn. Tổng số Icon thay đổi tạm tính là gần 50 Icon, riêng Icon QO_FileManager ( Quick Office ) "chỉ dành cho các bạn chưa Upgrade", chưa kể bộ Pin sóng đảm bảo đặc biệt lạ chưa có từ trước tới nay ( Ko phải Pin sóng trong hình đâu nhé ^ ^, thử thì biết ). Ngoài ra mình đã bổ sung thêm phần Tele và Power của bộ Neon sang đây), :p . Một số nét đặc sắc nữa là có cả sự thay đổi các Icon nhỏ mặc định trong Music như Tracks, Resume, Artists, Playlists, My Recording+ Đổi toàn bộ Icon trong Calculator. Có thể nói là Full hoàn toàn!

Và còn có bộ ảnh PNG các Icon để làm màn hình Today!

PS: Các Icon này đều ở dạng bình thường chứ ko to như trong ảnh minh họa, bạn nào thích Icon to như trong ảnh thì Dowload file Big Menu giải nén và Copy file Alauch.rsc vào C\Resource\Apps.
Chúc các bạn thành công cùng Iphone UIQ 3.0 =D> =D> =D>

****CHÚ Ý****: Hiện tại phần Music\Ipod sau khi Test trên P1i thì bị lỗi trong Walkman và chỉnh âm lượng của multemedia vì vậy các bạn dùng P1i có thể sử dụng và đổi toàn bộ Icon trừ 11 file Icon mình đã Post ở bài #19 chỉ dành riêng cho P990i. Các bạn sử dụng cho P1i sẽ không thay đổi được MUSIC, VIDEO, ONLINE trong mục IPOD\MUSIC.Ảnh minh họa:

TRỌN BỘ FULL ICON IPHONE, KHÔNG THIẾU CÁI GÌ CẢ ( đã fix Igallery, Control Panel, MusicDJ, Web, Videophone ). ĐẶC BIỆT ĐỐI VỚI CÁC BẠN MỚI TẢI VÀ SỬ DỤNG LẦN ĐẦU:
http://www.4shared.com/file/60210806/4df7c4/Icon_Iphone_FULL__FIX.html

Link THEME_ICON(PNG)_BIG MENU: http://www.4shared.com/file/60882173/3635279f/ICON_PNG__THEME_BIG_MENU.html

Nếu bạn muốn tham gia thảo luận về Bản New Iphone này thì vào đây: http://www.pdaviet.vn/showthread.php?t=31881
sau khi chep bô này vào thì các chuong trình nghe nhac ko chỉnh dc am lượng.co thu mực MPSAUDIOLIB KO XÓA DC.
anh em nào có kinh nghiệm chĩ giúp mình

shadow141206

Mình cũng bị tình trạng này rồi...! Chỉ còn cách Cập nhật lại đt thôi (y như reset máy). Sau đó, trước khi mình mod thứ gì, mình cũng coi kỹ, nhất là : ****CHÚ Ý****: Hiện tại phần Music\Ipod sau khi Test trên P1i thì bị lỗi trong Walkman và chỉnh âm lượng của multemedia vì vậy các bạn dùng P1i có thể sử dụng và đổi toàn bộ Icon trừ 11 file Icon mình đã Post ở bài #19 chỉ dành riêng cho P990i.

levuphong

ban oi cập nhật lại là sao vậy.nói rõ dum mình di ha.
ko chỉnh dc volume cua chương trình nghe nhạc trong máy và mấy pm cài dặt.chi có lúc cài đặt tin nhắn.thì nghe dc lớn
mà có cách nào dể xóa jile MPSAUDIOLIB ko vậy.giúp dùm mình nha

kakineri

ban oi cập nhật lại là sao vậy.nói rõ dum mình di ha.
ko chỉnh dc volume cua chương trình nghe nhạc trong máy và mấy pm cài dặt.chi có lúc cài đặt tin nhắn.thì nghe dc lớn
mà có cách nào dể xóa jile MPSAUDIOLIB ko vậy.giúp dùm mình nha
tức là bạn format lại trạng thái ban đầu của máy khi mới sản xuất ấy.
Muốn xóa được các file trong ổ C bạn cần Hack ổ C bằng cách cài CapsSwith_v_1.1.27 và cài một chương trình quản lý như Swiss hay xplore để vào ổ C.Lúc đó bạn có thể xóa và copy thoải mái mà.
Bạn có thể vào đây để tham khảo thêm:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=26728

levuphong

Bạn ơi.minh dã fomat và reset máy luôn rồi.nhung vẫn ko diều chinh colume dc .mình phai làm sao bây jờ:(

kakineri

Bạn ơi.minh dã fomat và reset máy luôn rồi.nhung vẫn ko diều chinh colume dc .mình phai làm sao bây jờ:(

Bạn format bằng cách nào? có phải tháo sim ra và bấm :Jog Dial Lên - * - Jog Dial xuống - * - Jog Dial xuống - Jog Dial xuống - * - Format Internal Disk ?

shadow141206

Sao lại không cập nhật lub cho đỡ mất công nhỉ ??? Vừa có ver mới, v7a2 khắc phục được mấy cái lỗi lẻ tẻ :D

Son_Do

Well-Known Member
Sao lại không cập nhật lub cho đỡ mất công nhỉ ??? Vừa có ver mới, v7a2 khắc phục được mấy cái lỗi lẻ tẻ :D

Nếu đã là FW mới nhất rồi thì format cũng có khác gì up fw đâu bạn? chắc bạn phía trên làm chưa đúng thôi.

levuphong

Bạn format bằng cách nào? có phải tháo sim ra và bấm :Jog Dial Lên - * - Jog Dial xuống - * - Jog Dial xuống - Jog Dial xuống - * - Format Internal Disk ?

ủa vậy hã.mình fomat bằng cách dút thẻ vào máy tính rồii fomat:p
Mình còn master reset nưă.
để mình thử lại cách bạn nói

shadow141206

Nếu đã là FW mới nhất rồi thì format cũng có khác gì up fw đâu bạn? chắc bạn phía trên làm chưa đúng thôi.

lúc bạn up FW, thì nó là FW mới nhất !! Nhưng chưa chắc vài ba giờ sau nó không có FW mới nhỉ ^^. Với lại, sẵn reset máy thì lên up lun, vừa check đc FW mới, vừa sữa đc lỗi !!! :D

Son_Do

Well-Known Member
lúc bạn up FW, thì nó là FW mới nhất !! Nhưng chưa chắc vài ba giờ sau nó không có FW mới nhỉ ^^. Với lại, sẵn reset máy thì lên up lun, vừa check đc FW mới, vừa sữa đc lỗi !!! :D

Ông ơi, ông có bao giờ vào web kiểm tra FW của máy chưa? FW chứ có phải phần mềm đâu mà có ver mới liên tục? với lại có phải ai cũng có điều kiện để lúc nào cũng up fw được đâu, chưa kể mỗi lần up fw là phải có rủi ro. Ông toàn chỉ người ta làm cái khó.

eternal_vnn

hè hè đúng đúng,chỉ thấy winmobile là có cái vụ up PM mới nhất liên tục thôi.UIQ thì làm gì có chuyện ấy!

Caohieu88

sau khi chep bô này vào thì các chuong trình nghe nhac ko chỉnh dc am lượng.co thu mực MPSAUDIOLIB KO XÓA DC.
anh em nào có kinh nghiệm chĩ giúp mình

Bản này là bản dành cho P990i, bạn tìm bản cho P1i ( có ảnh minh họa y hệt bản này vì mình ko có P1i mà) để cài vào nhé!. trong Phần tổng hợp các bài thay đổi icon có bộ cho P1i đó, chép đè là xong, đừng up lại Firm cho mất công!

levuphong

anh hiếu ơi.giờ em muốn máy co volome bình thường thôi.chứ ko muốn chép icon đẹp nữa.có cách nào ko anh

shadow141206

Ông ơi, ông có bao giờ vào web kiểm tra FW của máy chưa? FW chứ có phải phần mềm đâu mà có ver mới liên tục? với lại có phải ai cũng có điều kiện để lúc nào cũng up fw được đâu, chưa kể mỗi lần up fw là phải có rủi ro. Ông toàn chỉ người ta làm cái khó.

chèn, tui thấy đâu có gì khó làm đâu, tại tui thấy, có mấy trường hợp reset máy cũng ko xong, chỉ còn cách nì. :D (hồi đó, khi bị lỗi này, tui cũng làm cách này lun nè ;;))

Chỉnh sửa cuối:

Son_Do

Well-Known Member
Master reste thì không sạch nhưng format thì chẳng khác gì up lại fw cả vì lúc đó các file sẽ được bung lại từ ổ Z.

levuphong

Bản này là bản dành cho P990i, bạn tìm bản cho P1i ( có ảnh minh họa y hệt bản này vì mình ko có P1i mà) để cài vào nhé!. trong Phần tổng hợp các bài thay đổi icon có bộ cho P1i đó, chép đè là xong, đừng up lại Firm cho mất công!

khi chép bản mới.luc copy vào c/resouse/app thì nó báo là '' o item paste''.vậy là sao vậy