• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi của iPhone 3G World sau khi Restore

kien5788

Em mới mua 1 con IP world 3G 16GB...Lúc đầu FW là 2.1 em về up lên 2.2.1 thì chết luôn máy.Em chả biết tý gì về IP cả...các bác giúp em với.Bây giờ cắm USB vô thì nó ko nhận máy luôn :(( Chắc hỏng luôn quá :((

ThAngNgO_

Em mới mua 1 con IP world 3G 16GB...Lúc đầu FW là 2.1 em về up lên 2.2.1 thì chết luôn máy.Em chả biết tý gì về IP cả...các bác giúp em với.Bây giờ cắm USB vô thì nó ko nhận máy luôn :(( Chắc hỏng luôn quá :((

world mà lo gì, bạn check lại tất cả coi, đưa về DFU rùi up lại coi sao, bình tĩnh ok hết :D

Germaniteen

nó báo là chưa bỏ sim vào, bạn bỏ sim vào rồi kết nối với iTunes xem sao?

suzuki_sport_rgx

Nếu máy bác chắc chắn 100% là iphone 3G inter thì sau khi restore lại, cắm 1sim gsm bất kỳ vào, mỡ itunes, kết nối iphone vối pc, pc phải nối internet là itunes tự động unlock và active cho bạn thôi, đơn giản mà.

tinh_la_gi

Administrator
Up lên 2.2.1 mà máy đang gắn sim rồi xuất hiện thông báo đó thì xin chia buồn với bạn là con đó NO WORLD 100% b-)

kien5788

Up lên 2.2.1 mà máy đang gắn sim rồi xuất hiện thông báo đó thì xin chia buồn với bạn là con đó NO WORLD 100% b-)

Hix...vậy như nào là IP lock và như nào là IP world vậy??? em đọc trên 4rum nói là phiên bản MB500RS/A là phiên bản World mà.Mà cũng thử chech trước khi mua đúng là MB500RS/A + IMEI chuẩn. Có khi nào em bị ăn quả lửa ko :((
Vậy giờ phải làm như nào đây ạ? Anh chỉ giúp em với :((

Chỉnh sửa cuối:

kien5788

nó báo là chưa bỏ sim vào, bạn bỏ sim vào rồi kết nối với iTunes xem sao?

SIM thì chắc chắn là em cắm vào rồi...nhưng vẫn vậy.iTunes vẫn ko nhận IP! Ko nhận nên giờ chả biết làm gì! Chắc ắn Táo quá :((

ancola66

Super V.I.P
SIM thì chắc chắn là em cắm vào rồi...nhưng vẫn vậy.iTunes vẫn ko nhận IP! Ko nhận nên giờ chả biết làm gì! Chắc ắn Táo quá :((
Nếu Sim đã cắm roài mới Restore thì đến 101% là bản LOCK. Vì thế mình mới có bài viết ở chủ đề phần biệt bản lock với bản world :
" .....Bản lock vẫn thành bản world với FW 2.2.1 Custom" :(

kien5788

máy của em lúc đầu cài fw 2.2 thì ko nhận sim, sau khi cài fw 2.2.1world , giờ máy chỉ hiện hình sợi dây cáp, cho vô itune không nhận IP, các anh giúp em với
MB500RS/A

kien5788

bạn đưa về DFU cho itunes nhận iphone đi đã :D
anh ơi anh chỉ cho em đưa về DFU là làm thế nào, anh có bài nào hướng dẫn hay link nào chỉ cho em với, em mới mua IP chưa biết dùng

ancola66

Super V.I.P
anh ơi anh chỉ cho em đưa về DFU là làm thế nào, anh có bài nào hướng dẫn hay link nào chỉ cho em với, em mới mua IP chưa biết dùng
Nhấn HOME và POWER để máy khởi động lại đến khi hiện lên quả Táo thì bỏ nút POWER và vẫn giữ nút HOME đến khi máy hiện CỌNG CÁP và CÁI ĐĨA

kien5788

Cám ơn mấy anh đã chỉ bảo!EM up bản FW 2.2 nó ko nhận SIM sau đó em up đc lên bản FW 2.2.1 rồi. Giờ lại vẫn cái lỗi "No Sim" Em thử thay Sim mà vẫn ko đc, bó tay...
Mấy anh chỉ giúp em với!!!

ancola66

Super V.I.P
Cám ơn mấy anh đã chỉ bảo!EM up bản FW 2.2 nó ko nhận SIM sau đó em up đc lên bản FW 2.2.1 rồi. Giờ lại vẫn cái lỗi "No Sim" Em thử thay Sim mà vẫn ko đc, bó tay...
Mấy anh chỉ giúp em với!!!
Còn một khả năng (Tuy không hy vọng mấy) Là cái SIM của bạn bị hỏng hoặc bẩn bề mặt tiếp xúc:-?. Bạn thử lấy một cái SIM tốt cho vào thử xem sao ;;)

tinh_la_gi

Administrator
+ Nếu là word thì dù bạn có update bản nào thì cắm sim vào củng ngon lành khỏi có làm gi cho mệt thân
+ Còn Lock thì bạn update lên 2.2.1 thì thôi rồi ... cắm X-Sim mà dùng.

còn chuyện cài soft và cái cydia là râu ria phía sau.

kien5788

+ Nếu là word thì dù bạn có update bản nào thì cắm sim vào củng ngon lành khỏi có làm gi cho mệt thân
+ Còn Lock thì bạn update lên 2.2.1 thì thôi rồi ... cắm X-Sim mà dùng.

còn chuyện cài soft và cái cydia là râu ria phía sau.

Bác cho em hỏi X-Sim là gì??? và mua ở chỗ nào thế ạ??? EM ko ở VN, em ở tận bên Nga cơ :(( thế mới khó :(
Mà xài x-sim thì có bị thiệt thòi gì ko vậy bác??? Hay vẫn dùng máy như bình thường vậy?

Chỉnh sửa cuối: