• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi của my storage!

nhatkhanhtran

Các bạn ai đã bị trường hợp trong file explorer o mục my device xuất hiện thêm my storage 2 chưa?:-??:( Mình đã hard reset lai my storage 1 lần rồi nhưng tình trạng tương tự lại sảy ra 3, 4 ngày dùng máy:((. Trường hợp này có bạn nào cách sửa thì chỉ cho mình với. Thanks !

t2008

dùng File Explorer hoặc tương tự để xóa \My Storage đi, rồi HR lại. Nhớ xem trong \My Storage có gì ở trỏng cần lưu ko nhé. Sử dụng các soft dấu files/folders cũng dễ xảy ra tình trạng như vậy.

Mình cũng đã bị 1 lần như bạn rồi , mình tắt máy khởi động lai thì nó lại hết , ko biết sao nữa , rồi 1 vài lỗi như là : mất luôn cà my storage nữa .... nhưng mà sau khi mình up rom mới , và cài đặt những phần mềm cẩn thận hơn trước , tránh cài quá nhiều và nhớ chú ý đến main memory nhá .thì bây giờ hết như vậy rồi ko biết bao gio lại bị nữa , hên xui ...he he...:D

LangLeYeunguoi

Bạn up lại rom đi, trước khi start, nhớ check vào cái Formate Device's internal large Disk . chúc thành công

namdn_vn

Máy mình thì lại có lỗi mất My Storage khi reset trong mục hardreset trong setting....làm kiểu gì cũng không thấy trở lại. Sau cũng dùng lệnh full reset *2767*3855# thì mọi việc lại ok (xong khi dùng lệnh này tất cả data trên my storage sẽ bị mất hết). Nếu ko còn cách nào thì bro thử coi sao

vnsmedia

Lỗi mất My Storage của i900 hay mắc phải ghê. Mình cũng bị mấy lần toát mồ hôi rùi. May mà UpROM lại thì mới ok.

nqvan

máy mình cũng bị mấy lần như thế mình đành phải HR toàn bộ máy, nếu bạn không muốn mất dữ liệu thì cắm sys vào máy tính vẫn copy được dữ liệu ra mà.

trungtinvui

Các bác ơi ! My Storage mà có thêm số 2 (My Storage 2) là bị virus đó ! Trời ơi mình bị rồi nè ! Làm mọi cách, như khời động lại 3,4 lần cũng hông được, cả HR luôn cũng pó tay !
Thế là ra tgdd nhờ người ta diệt virus dùm là đc ! diệt bằng Kap hay Bit đấy !
Chúc các bác thành công !