• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi HD2 : Xem video MP4 bị treo máy?

alexander

Chả là e mới tậu con HD2 này , chép mấy file MP4 trên diễn đàn về rồi xem trên Coreplayer thì có tiếng mà không có hình , chạm vào màn hình tắt đi thì bị treo máy.
Cho e hỏi nó bị lỗi j vậy các pác.Có ai bị giống em hem
Thiệt là đau lònh hết sức.
Xài BB quen rồi , giờ phải vọc lại từ đầu các bác đừng cười em nhé
Gà mà

pandamiss

Chạy thử file đó bằng trình mặc định của máy xem. Mình thấy core chạy đc nhiều định dạng nhưng thể hiện hình ảnh cùng file đó thì bị nhòe kiểu ô vuông hơn là dùng trình mặc định của máy

alexander

trình mặc định là thằng Window media player hả pác ?
thẻ nhớ của em format lai luôn mà vẫn vậy.
Choáng

PhamQuang

Manager
trình mặc định là thằng Window media player hả pác ?
thẻ nhớ của em format lai luôn mà vẫn vậy.
Choáng

Hãy kiểm tra lại chất lượng các file MP4 của bạn nếu như thẻ đã format và chắc chắn là chất lượng tốt.
HD2 chơi MP4 rất tốt, máy mình chơi cả năm nay chưa bị treo lần nào.
Nếu dùng CorePlayer thì phải dùng bản có đăng ký và chỉnh vài Option một chút, xem cũng tốt.
Tuy nhiên mặc định của HD2 thì chỉ cần nhấn thẳng vào MP4 từ File Explorer nó cũng chạy, đâu cần phải dùng Core???

jennydontcry

Tốt nhất kiểm tra lại file MP4 của ban xem sao vì mình vẫn dùng Windows media player của máy chạy những film MP4 rất nuột(file film HD converter thành MP4).Thằng Code player nhiều khi xem còn ko bằng vì bị giật!

alexander

Cám ơn các pác, e dùng chương trình theo máy thì xài dc, nên gỡ bỏ thằng kia ra luôn.
hic hic hic........

lebinh__hung

xài HD2 thì chỉ cần cài thêm TCPMP đọc file .flv(nếu không cần đọc file .FLV thì chả cần cài luôn), ngoài ra chả cần phần mềm nào khác nữa để chơi Multimedia cả vì nó có đầy đủ rồi có thể chơi các file thông dụng bằng Media của nó.

ducbinh94

Mình thấy nếu dùng các bản Rom Cook thì xem film *.mp4 bằng chương trình media của máy hình ảnh mượt, không giật , âm thanh rõ, không méo hoặc rè. Còn nếu dùng qua soft CorePlayer hoặc TCPMP thì hơi kém. Đặc biệt là ở các phiên bản thấp.