• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi khi cắm sạc của HTC One?

xiaoku

tình hình cụ thể là thế này. máy cua mình gắn sạc vô thi ở bỉu tượng pin sẽ có dấu sấm sét la máy đang được sạc. nhưng gần đây khi pin íu thì mình cắm là có hiện tượng ko nhận sạc liên tục. jống như là mình rút dây cắm dây vô ra liên tục vậy. đặc biệt là khi dưới 15% mà cắm sạc( 15% là máy báo pin yếu). thi có hiện tượng máy báo pin íu liên tục khiến mình ko bấm j được lun. nếu mà mở màn hình lên là bị báo liền. con tắt màn hình ko đụng vô thì nó sạc bt. trog lúc tắt màn hình mà có tin nhắn hay đt tới thì máy cũng báo pin íu liên tục làm ko thể nào mở máy đọc tin nhắn hay nge điện. fai cho may sac toi it nhat la 17% thi mo may len moi ko nhan thog báo pi íu nữa.
xin cách khắc phục. thanks all.

bekieukoyeu

hix, em thì bị tình trạng như này:
Tình hình là bật máy sạc không vào, cắm USB cũng không nhận, tắt máy nếu bật chế độ Fast boot trong phần Setting=>Power cũng không nhận sạc. chỉ khi hết sạch pin hoặc tắt chế độ Fast boot rồi tắt máy mới sạc đc.
Nếu vào Bootloader vẫn nhận USB như thường, em đang sài Rom Revolution HD 31.6 được hơn 2 tháng thì bị, tưởng do Rom, em vừa update Recovery lên 2.7.0.0 rồi cài lại Rom Revolution HD 53.0 mà vẫn bị tình trạng trên.
Mong các Bro cứu em sớm sớm. Tks

bekieukoyeu

[MENTION=452808]bekieukoyeu[/MENTION] : Flah lại rom cook khác xem sao.

Xong hẳn rùi bác Taki ah, em vừa up lại bản Rom ColorOS vẫn không sạc đc mà đến giờ hết sạch pin hay tắt máy cũng không sạc được nữa. giờ máy đang hết pin em cắm sạc vẫn thấy mà hình sáng có hình quả pin đang sạc, đèn led màu đỏ nháy nháy và từ 12h đến giờ không vào đc % pin nào cả. :((
Bác nào có địa chỉ sửa máy uy tín nào cho em xin với. máy em hàng sách tay nên không ra Hồng Quang đc. Tks nhiều nhiều

ninhcute12345

Bác cho mình hỏi là bác đã xử lý được chưa hướng dẫn giúp mình với. Mình cũng bị lỗi tương tự và đang bó tay.

hoadainhan70

Active Member
Với các bồ đã bi xập hẳn nguồn cắm mãi mãi không lên thì cố gắng mượn ái đó bộ sạc của máy ipad nói túm lại là gắn máy vào bộ sạc có ampe lớn hơn bộ sạc zin tím chút , tắt hẳn máy cắm htc one vào đợi một tý và nhấn dữ nút nguồn một Lúc sẽ thấy các phím back và home nhấp nháy , tiêp tục dữ nút nguồn thêm một Lúc cho đến khi htc one khởi sự động đc
Chuc mọi người thành công