• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi khi nâng cấp ROM

petitprince

Thân chào,
Mình đang sử dụng SPV M650 (HTC P3300).
Thấy trên internet các bản nâng cấp hay quá nên vọc thử.
Kết quả thành công nhưng toàn bộ số điện thoại, lịch của mình đều mất hết.
Xin hỏi các bạn có cách nào phục hồi lại các số điện thoại trong thẻ nhớ của máy không vì mình không có lưu vào SIM.
Chân thành cám ơn.

Chỉnh sửa cuối:

symbian

sặc , vậy mà cũng gọi là lỗi sao ? Bạn backup contacts vào thẻ = phần mềm nào thì kiếm phần mềm đó mà restore lại thôi .

petitprince

Khi mình viết bài, mình có hỏi thêm cách sửa lỗi 270 trong khi nâng cấp ROM. Sau đó, mình cài ROM mới được rồi. Nên mình đã sửa nội dung, không sửa được tiêu đề. Thông cảm.

Trước khi nâng cấp, mình đã quên không backup lại. Giờ phải làm sao để tìm lại các số điện thoại?

petitprince

Mình dùng synchronize outlook thì bị báo lỗi như thế này:
"Cannot synchronize with the outlook profile you are using, because a diffirent profile was previously set up or the profile is password-protected.
Please open Outlook using the appropriate profile.
Code de support: 8503001f "
Mong chỉ giúp.
Cảm ơn.

hanhpn

Chắc là bạn đã đặt password trên máy khi sync lần trước. Tốt nhất là bạn delete hết partnership đi và tạo một partnership khác với PC khi sync và đặt lại hết các setting mới để sync contacts với Outlook là được.

Trong Outlook, bạn chú ý xem có nhiều profile không đã nhé.

Chúc vui