• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi khó hiểu của P990i..T_T

at007

tình hình là em có thoái quen gởi tin nhắn là vào danh bạ trước chon người muốn gởi rồi mói soạn tin nhắn rồi send cho người đó,hôm nay em tình cờ vào mục tin nhắn trước soạn tin sau đó mói chọn contact để gởi thì có trục trặc như thế này: là khi chon contact có hiện tượng bị đơ:( ,nhất là kéo thanh công cụ lên xuống để chọn hay bấm phím cứng hay dùng bút chọt cũng bị đơ đơX-(..sau đó mới chọn contact được...8-|nói chung vấn đề ở đây là chọn contact rất chậm và khó chịu không nhanh và mượt như chọn tên trong danh bạ trước rồi soạn tin rồi gởi... sợ do mod tin nhắn và danh bạ nên xung đột.em đã chuyển qua giao diện Tiếng Việt vì cái này ko mod một cái gì cả mà vẫn bị :O...anh em check cái này giùm với hay vốn của nó là vậy.....bức xúc quá nên ăn cơm xong là em post lên cầu cứu đây...thank đọc tin:)

Caohieu88

Em cũng bị như vậy nhưng ko đến mức đơ, mà chỉ là chậm như rùa thôi, nhiều khi cũng hơi bực mình, kéo mạnh quá thì quá cái tên mình cần, kéo nhẹ thì ko đi.. hic hic.. em nghĩ ko phải do bản Mod mà do máy ban đầu đã vậy.

vnyelsea

Em thì ngược lại, em thì thường vào mục soạn thảo tin nhắn, hoạc soạn tin xong mới nhập số điện thoại cần gửi, hoặc nhập số điện thoại cần gửi xong mới soạn tin. Nhưng không bị hiện tượng "lạ" như vậy. Vừa xong đọc bài hai bác em phải test thử một lần nữa rồi mới dám viết bài này.
Máy em thì cũng mod đủ thứ, cũng mod danh bạ và tin nhắn. Tuy nhiên giờ thì không mod icon nữa. Mấy hôm rồi chán mắt nên up lại fw cho về nguyên thủy, chỉ cho thay đổi 4+9 icon bên ngoài thôi.
Chắc sẽ có nhiều người thảo luận về vấn đề này...

AndyLe114

có thể là lúc đó có nhiều ứng dụng chạy cùng lúc nên nó chiếm hết ram nên mới bị đơ,at thử tắt hết ứng dụng rồi thử lại xem

at007

Em cũng bị như vậy nhưng ko đến mức đơ, mà chỉ là chậm như rùa thôi, nhiều khi cũng hơi bực mình, kéo mạnh quá thì quá cái tên mình cần, kéo nhẹ thì ko đi.. hic hic.. em nghĩ ko phải do bản Mod mà do máy ban đầu đã vậy.
Hiếu cũng bị à thế thì chán nhĩ...mình đang bí không biết làm thế nào đây,lúc trước ok lắm

có thể là lúc đó có nhiều ứng dụng chạy cùng lúc nên nó chiếm hết ram nên mới bị đơ,at thử tắt hết ứng dụng rồi thử lại xem

mình restar thậm chí Power Off luôn rồi vào mục tin nhắn để test nên ko có chuyện thiếu Ram ở đây hay chạy nhiều ứng dụng cùng một lúc.....hix...mình chơi thêm T_peaks1.30 nhung vẫn ko cải thiện:-??chán quá các bạn ạ8-|

Son_Do

Well-Known Member
Máy mình cũng bị vậy, chắc tại vọc nhiều quá đó mà, thấy chậm quá thì lại vào danh bạ trước rồi tin nhắn sau vậy.

kakineri

Tại sao các bạn không thử bỏ chương trình tăng tốc cho UIQ đi nhỉ.

nglecuong

Có thể do trong danh bạ của bạn có quá nhiều số và có cả danh bạ hình ảnh, nên nó load lên chậm thôi. Uh, mình có một thói quen là lâu lâu mình backup danh bạ, sau đó mình restore lại, sau quá trình này nó sẽ nén lại dữ liệu danh bạ. Đây chỉ là ý của mình thôi.

kisianhtrangls

mình nghĩ do bản thân UIQ nó vậy, vì p1 của mình cũng giống thế này. Vào trực tiếp danh bạ thì bình thường, nhưng vào danh bạ từ cái chỗ chọn người gửi thì chậm khủng khiếp, vào được lại còn đơ đơ nữa >.<

at007

mình nghĩ do bản thân UIQ nó vậy, vì p1 của mình cũng giống thế này. Vào trực tiếp danh bạ thì bình thường, nhưng vào danh bạ từ cái chỗ chọn người gửi thì chậm khủng khiếp, vào được lại còn đơ đơ nữa >.<

uh mình nghĩ là bệnh chung rồi,sặc dùng được gần một năm mới phát hiện cái lỗi này:D

demonntl

Active Member
up fw mo'i nhất va` bỏ chế độ traditons trong settings xem sao bác
mình xài p1i khi mới mua máy về cũg bị hiện tượng này nhưng sau khi up lên fw mới thì nhanh hơn liền,mặc du` thẻ nhớ chứa gần 3gb files

Dzungscor

Nghe AT007 nói mới thử xem thì thấy không sao, vẫn bình thường đâu có chậm đâu nhỉ, danh bạ mình cũng khá nhiều mà.

vnyelsea

Tại sao các bạn không thử bỏ chương trình tăng tốc cho UIQ đi nhỉ.

Mình nghĩ không liên quan vì mình vẫn dùng phần mềm tăng tốc mà, cộng thêm cả mod truy xuất menu của Dongxanh nữa, không sao cả...

Có thể do trong danh bạ của bạn có quá nhiều số và có cả danh bạ hình ảnh, nên nó load lên chậm thôi. Uh, mình có một thói quen là lâu lâu mình backup danh bạ, sau đó mình restore lại, sau quá trình này nó sẽ nén lại dữ liệu danh bạ. Đây chỉ là ý của mình thôi.

Mình thì không nghĩ vậy vì danh bạ của mình cũng quá trời số luôn, à hàu như ai cũng có kết nối ID hình và ID chuông.

Nói chung trước đây cũng chẳng ai để ý vấn đề này. Nhưng từ hôm qua đọc bài, mình test liên tục nhưng không sao.

Caohieu88

Giá mà bác Dongxanh có Mod tăng tốc truy cập danh bạ khi gửi tin nhắn thì tốt biết mấy :D

at007

Nghe AT007 nói mới thử xem thì thấy không sao, vẫn bình thường đâu có chậm đâu nhỉ, danh bạ mình cũng khá nhiều mà.

Mình nghĩ không liên quan vì mình vẫn dùng phần mềm tăng tốc mà, cộng thêm cả mod truy xuất menu của Dongxanh nữa, không sao cả...

Mình thì không nghĩ vậy vì danh bạ của mình cũng quá trời số luôn, à hàu như ai cũng có kết nối ID hình và ID chuông.

Nói chung trước đây cũng chẳng ai để ý vấn đề này. Nhưng từ hôm qua đọc bài, mình test liên tục nhưng không sao.

vậy là máy em bị bệnh thật rồi để em format C lại xem coi có cải thiện được không?:(

janlugipoy

Em không biết máy các bác bị thế nào chứ mấy em cho dù nhắn tin trước hay chọn tên danh bạ trước thì vẫn nhanh.
Theo em, bác nên test ở phần tăng tốc cho máy, vì mỗi lần cài phần mềm tăng tốc cho máy thì máy em hay bị đơ, bác thử không cài phần mềm tăng tốc rồi kiểm tra xem sao.

Son_Nguyen

Mình xài w950i đâu thấy có hiện tượng vậy đâu, mặc dù trong máy và sim cũng có khá nhiều, khoảng hơn 200 số đt.. Máy mình thì kể cả vào soạn tin nhắn trước rồi nhập sender ko bao giờ bị đơ cả.. Nhưng thấy anh em nói vậy thì cũng nên để ý 1 chút xem sao!!

at007

Em không biết máy các bác bị thế nào chứ mấy em cho dù nhắn tin trước hay chọn tên danh bạ trước thì vẫn nhanh.
Theo em, bác nên test ở phần tăng tốc cho máy, vì mỗi lần cài phần mềm tăng tốc cho máy thì máy em hay bị đơ, bác thử không cài phần mềm tăng tốc rồi kiểm tra xem sao.

vô phương bạn ơi mình cũng remove hết tất cả các soft tăng tốc,thậm chí del luôn cái Mod speed menu của bác DX vẫn ko cải thiện được :(chắc cái này là bệnh kinh niên của P9 rồi...hix...8-|chỉ còn cách FORMAT C hay up FW lại thôi...ko biết có cải thiện được ko???:-/,lỡ làm rồi mà vẫn như cũ thì oải luôn...:((

Son_Do

Well-Known Member
Cái này đâu có gì bực mình lắm đâu hả AT? để mod cái gì nguy hiểm một chút rồi format lại cho bõ công.