• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi khó hiểu khi Uprom cho O2 MiniS

thanhchi

da để em thử. mà em mới up"RUU_Wizard_1050412_WWE_101_11210",nhưng vẫn treo ở bootloader >>>>potay lun.co ai giúp đc em nữa hok...hjx

Sao ở botloader lại treo được nhỉ? Bạn có thể miêu tả chi tiết cách up bản RUU_Wizard_1050412_WWE_101_11210, và nó có hiện tượng treo như thế nào được không?

dl988

Sao ở botloader lại treo được nhỉ? Bạn có thể miêu tả chi tiết cách up bản RUU_Wizard_1050412_WWE_101_11210, và nó có hiện tượng treo như thế nào được không?
thì uprom bình thường,up xong 100%,tới màn hình khởi động hiển thị: IPL,SPL thì treo cứng ở đó luôn

khoaitayy

Bạn đã cứu được máy chưa, mình cũng giống bạn, dùng rất nhiều bản nhưng không ăn thua, Hardreset thì báo "format is failed" Mình đang tìm cách up rom từ thẻ nhớ, nhưng lại gặp lỗi "format BINFS failed" chán quá! đang tìm thêm. lỗi Format BINFS trên mạng ít quá, có một số bài bằng tiếng trung nên ko đọc được. Mình nghĩ lỗi này là lỗi RAM, phần bung của OS và Extented khi máy chạy, khi uprom bằng thẻ nhớ có tiến hành format lại ram, nhưng mình gặp lỗi Format BINFS nên chưa cứu được. Mình đã tìm hiểu lệnh trong mtty, có lệnh format FAT và Format BINFS nhưng chưa dám dùng vì chưa hiểu hết... có gì mới thông báo nhé!
Chúc may mắn!

tokei

Em trót up lên wm6 dùng, giờ thấy máy chạy như điên. nhiều khi mở cái tin nhắn cũng treo máy, cứ phải tháo pin ra reset lại hoài, nhiều lúc tức điên lên. Giờ em muốn up trở lại nguyên bản cũ chạy cho nó lành, thấy máy của các bác bị tình trạng lên em lại thấy lo, ko biết con máy của em liệu có giống các bác ko.

Em ở HN, các bác có chỗ nào kinh nghiệm chỉ giúp em. Đa tạ

mapbuidoi

Bác chuẩn bị tâm lý được roài. Đem đống giấy ra để nó trên đó là hợp lý nhất ( làm chặn giấy ấy ) Còn không thì chỉ còn 1 biện pháp nữa là... kê bánh xe. Xin chia bùn cùng bác. Mong có cao thủ cao tay ấn sẽ giúp nó sống lại còn không thì 2 biện pháp trên là khả thi và thực dụng nhất vừa sang vừa không đụng hàng :">

dhvkoc

bạn thử về bản rom này thử đi , vào google seach ra tại vì mình mất link rồi chỉ còn file setup thôi Johnnnnnnnnnny_v1.0_CIDlocked_edition rồi xài tool vario unlock ( thằng này là tool unlock cũng giống lokiwi nhưng của vario cho nên bạn sử dụng cũng y vậy , vì mình xài lokiwi nhưng ko dc , mình hok up dc vì file lớn và cũng làm biếng up lên hót cho nên bạn cho mình mail mình sẽ gởi cho)
xong rồi down cái tool Wizard Service Tool về tét koi nó unlock dc chưa rồi up lên lại bản rom của hk built 19214 ( diamond ) xong rùi bạn up lại bản rom nào bạn thích . Có thể hết dc vì mình cũng từng bị tương tự vậy và cũng hỏi bên mục thắc mắc cũng ko ai trả lời dc , cuối cùng tự mày mò bây jờ thì xài ào ào . Đây cũng chỉ là KN thôi vì mình cũng gà lắm , chúc bạn may mắn :D

Em mới mua con minis,ban đầu là rom 2005,IPL và SPL là 2.26 ,em nghĩ là đã unlock nên uprom 2006 ( rom này em up cho 2 máy rồi,chạy rất tốt).khi up xong thì chỉ vào được màn hình khởi động hiển thị IPL,SPL...,hok chạy thêm được nữa.Xong em thử uprom "ppctuning.org_Superrom_1.1WWE" để downrage xuống 1.xx,nhưng up xong vẫn 2.26,up thêm "RUU_Prodigy_2210206_22102109_021911_TMO_UK_WWE_Sh ip" mà vẫn không đc.cuối cùng up " CUSTOM__RUU_Wizard_1050412_WWE_101_11210_WWE" thì máy trở về IPL và SPL là 1.01 và OS: 2.26.10.2 ,nhưng không có GSM....hjxhjx.trước up xong hai rom kia vẫn xạc đc,nhưng up xong"CUSTOM__RUU_Wizard_1050412_WWE_101_11210_WWE" thì xạc không đỏ đèn nữa...
Giờ em phải làm sao để uprom lên 2005 đây ạ,e hết cách rùi,mong các bậc tiền bối giúp em với..
Máy của mình cũng bị y hệt như bạn vậy, bạn sửa được chưa, tư vấn giúp mình vs

Bạn sửa được máy chưa, máy của mình cũng y hệt như máy bạn ha, ko biết sửa thế nào cả, giúp mình vs, thanks nhiều