• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi không nhận iPhone 3G khi Update lên FW 2.2

nguoidemsao2006

Xin chào các bạn!

Mình vừa update con Iphone 3G của mình từ FW 2.1 lên 2.2 bằng iTunes 8.0 nhưng khi update đến cuối thì nó báo là không thành công và từ đấy con iphone cũng đi luôn.

Trường hợp của mình là PC không nhận iphone (Itune thì càng không nhận) và chỉ hiện mỗi hình này trên iphone:

Ai có cách nào khắc phục giúp mình với (mình muốn nó trở về như thuở nào ... ). Mình đã thử add lại hardware và rút ra cắm lại, khởi động lại các kiểu mà vẫn không nhận. Và có cách nào restore nó lại 2.1 không nhỉ? mình đang rất lo lắng!

Rất mong được sự hỗ trợ sớm nhất từ mọi người.!

Cám ơn, cám ơn nhiều nhiều.

tinh_la_gi

Administrator
Đã thử kết nối trên máy tính khác chưa bạn ?!
Mà chụp được tấm hình và edit củng chuẩn quá :p

nguoidemsao2006

Mình chưa thử với máy khác. Ý kiến này hay và mình sẽ thử xem sao. Cám ơn bạn về lời khuyên + "khen" :D

tinh_la_gi

Administrator
Lưu ý với bạn thêm 1 chút .
Mình đã từng gặp trường hợp 3G word sau khi up 2.2.1 (Người khác up) thì bị treo ngoài DFU và không tư active được .
Lời khuyên cho bạn là "đang lâm nạn rồi" thì nếu kết nối cable thành công thì tải bản gốc về mà Shift + Retore nhé. Rồi xem thế nào ... biết đâu xui rủi máy bạn là Word :p lúc đó lại pm xin số mình bảo đi nhậu hay cafe thì sao