• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi kì cục từ iPhone 3G

chosoichu

Em xài cách cài phần mềm này vào IPhone 3G
Mã:
Cài đặt phần mềm bằng file xxx.app trích xuất từ file xxx.ipa

1/ Bạn dùng WinSCP connect PC và iPhone, sau khi connect xong,

2/ Sau đó, bạn chép file *.app down dc vào /<root>/Application ở cột phía bên phải –> chọn file *.app vừa chép vào, click chuột phải, chọn Properties (hay nhấn phím F9)

+ Stick vào ô Set group, owner and permission recursively
+ Đánh vào ô Octal là 775
+ Cuối cùng click OK

3/ Tiếp theo bạn vào /var/mobile/, clcik chuột phải chọn New –> Directory tạo thư mục Documents –> click chuột phải tiếp tục vào thư mục Documents, chọn Properties (hay nhấn phím F9)
+ Stick vào ô Set group, owner and permission recursively
+ Đánh vào ô Octal là 777
+ Cuối cùng click OK

4/ Cuối cùng bạn restart máy lại
Nhưng sau khi cài xong thì không thấy biểu tượng của phần mềm đâu cả, chính xác là em cài phần mềm IBeer. Đêm hôm qua em cũng cài 1 số phần mềm trong mục Installer của IPhone 3G nhưng cài xong thì mãi đến sáng hôm nay mới thấy icon của các phần mềm đó xuất hiện. Có ai giúp giùm em cách khắc phục với. Và xin cho em hỏi là mình muốn chép phim đuôi .avi vào IPhone thì làm sao ạ, đây là lần đầu tiên em xài IPhone nên còn gà lắm, mong các bác giúp em tận tình ạ. Em xài IPhone 3G của AT-T ạ.

mikang

Nếu dùng WinSCP để chép ứng dụng vào Applications, muốn thấy biểu tượng thì có nhiều cách:
cách 1: vào Cydia cài một ứng dụng bất kỳ, rùi thoát ra.
cách 2: cài BossPrefs , rùi mở BossPrefs lên, chọn Respring
cách 3: cài SBSetting, rùi mở SBSetting lên, chon Respring.
Hoặc khởi động lại máy cũng sẽ thấy biểu tượng.

HuynhMinhDang

@chosoichu: Bạn ko thể chép phim đuôi .avi vào iPhone đc đâu bạn nhé, muốn xem phim trên iPhone bạn dùng chương trình Convert phim và convert ra đuôi .MP4 thì mới xem đc trên iPhone nhé bạn!
Chép vào iPhone bằng chương trình iTunes nha!
Thân!:)

chosoichu

Nhưng mà khi thấy dc cái app đó rùi thì bấm vào nó lại hiện thông báo cannot open app gì đó ngắn lắm. Hầu như ứng dụng nào em cài vào = WinSCP cũng đều bị vậy hết.

hoanghai1992

vì vậy mà bi h mình toàn cài = file .ipa sau 1 thời gian thử cài mấy file app mới nhận ra là phần mềm ứng dụng nào cũng có .ipa cả, chẳng cần .app chép vô set 7xx j cho phức tạp